hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alphons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo utajifunza somo la arobaini na nane ambalo ni somo la mwisho useemu wa msingi ni iroiro sewa ninarimasta yani asante kwa yote mhusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka thailand ana amekamilisha masomo yake ya kipindi cha mwaka mmoja na leo anarudi nchini thailand sakura na kenta wamekwenda uwanja wa ndege kumuaga sasa tusikilize mazungumzo ya somo la にいろ、ねはいろお世話になりましたケンタさんとさくらさんもお元気でささヘボニコペマイレゾコホスヤナナマゾングムゾハヨケンタアナモンビアアナ体に気をつけてやに ia 体にアフィアアウムイリ hapa unatumia kuonyesha kile unachotakiwa kuwa makini nacho itkee ni umbo la te la kitenzi itea yani kuwa mwangalifu koskete ni namna ya kawaida ya kuomba ikiwa kudasai yaani tafadhali imeondolewa baada ya neno hilo au siyo ndiyo pia utasema itee kuwa mwangalifu kwa wanafamilia wanaoondoka nyumbani iwapo utasema kuwa mwangalifu na magari magari ni a kwa hiyo unasema ani kiokete kisha sakura anamwambia ana tai lenlak nitara enakstene ukiwasili nchini tailand tafadhali tujulishe tai ni tiland hapa ni inaonyesha sehemu ya mwisho na kuelekea ni utakapowasili inajumuisha umbo la taa la kitenzi s yani kuwasili ambalo ni st na la paul ulijifunza kuhusu tara katika somo la thelathini unakumbuka naam tara umbo la taa la vitenzi na la inaonyesha masharti au sio ndiyo ni nini ambacho sakura anamtaka anakufanya atakapowasili anasema dnt yani tujulishe ni umbo la te la kitenzisi yani kujulisha katika muktadha huu umbo la te ni usemu wa kawaida wa ombi ne inatumika mwisho wa sentensi kuthibitisha jambo fulani kwa namna ya kiungwana unasema e yani, tafadhali tujulishe na anajibu akimaanisha sawa ioio osewaimaa asante kwa yote mmenisaidia kwa namna mbalimbali huu ni usemo wa msingi kwa leo ioiro ni mbalimbali oewaaimaa ni asante kwa yote au asante kwa usaidizi wako alipokuwa japani ana alipata usaidizi kutoka kwa sakura na wengineo kwa namna mbalimbali kwa hiyo anaelezea shukrani zake kwa kile walichomfanyia hebu sasa tufanye mazoezi ya kutamka usemi huu pamoja asante kwa yote ana anaendelea kenta san to san mo ogenkide inamaanisha kenta na sakura pia nawatakia afya njema kenta san ni kenta na san inaonyesha heshima to inayomaanisha na inaunganisha nomino hapa inaunganisha nomino kenta na sakura sakra san ni sakura ikiwa na san ambayo inaashiria heshima mo ni pia ogenkie ni kuwa na afya njema au muwe na afya njema o imewekwa kabla ya kivumishi Genki. kuwa na afya kuonyesha heshima kwa kenta na sakura oende ni salamu kwa mtu ambaye hautamuona kwa kipindi fulani tafadhali kumbuka hilo jinsi lilivyo kwa hiyo hatuwezi kusema ogende kwa mtu tunayekutana naye kila siku hilo sikuilo paul 健太、ねはい、いろいろさんとさくらさんもお元気で <noise> na sasa ni wakati wakona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi ni profesa kane tokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi kwa leo katika somo hili la mwisho tunatumai kwamba profesa tokunaga atuelezee kile tunachostahili kuzingatia wakati tunapojitahidi kuwasiliana vizuri kwa kijapani kama ni hivyo tumuulize mwalimu watasigoceemaso aasa umekuwa ukijifunza mambo ya msingi katika lugha ya kijapani kwa mwaka mmoja kama unavyofahamu ni kwamba ukiongea kijapani unatakiwa kuchagua namna ya kuongea yaani kiungwana au kawaida kutegemea na uhusiano wako na msikilizaji ama yule unayezungumza naye kwenye masomo yote ana aliongea kiungwana anapozungumza na wakuu wake y yani mwalimu mama msimamizi wa bweni na sakura ambaye ni mwelekezi wake hata hivyo alipokuwa akizungumza na rodrigo ambaye ni mwanafunzi mwenzake mwanzoni alitumia kauli ya kiungwana kwa kuweka neno des au mas mwishoni mwa sentensi lakini baadaye wakawa marafiki na kuanza kuzungumza kwa namna namna ya ya kawaida tu lugha ni namna ya hata kama unafahamu sarufi kwa ufasaha uhusiano wako na wengine unaweza kuzorota ikiwa utashindwa kuzungumza kwa namna inayoendana na hali husika kwa upande mwingine hata kama utafanya makosa ya kisarufi tumaini lako la kuwa na uhusiano mzuri na wengine linaweza kuwasilishwa ikiwa utajaribu kutumia lugha ya kiungwana au ya kawaida katika hali husika hivyo jitahidi kuzungumza kwa kijapani mara nyingi uwezekanavyo ili upate uzoefu wa lugha yenyewe na hali mbalimbali hili ndio jambo la msingi katika kujifunza lugha kila laheri heri hayo ndiyo tuliyokuandalia hii leo katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni wakati wa tanakali sauti bila shaka ni namna mtu anavyocheka au siyo ndiyo inaelezea jinsi mtu anavyocheka kwa furaha akiwa mdomo wazi je na hii nayo <laughs> hii pia inaweza kuwa sauti ya kicheko <laughs> inaelezea sauti ya kicheko bila kufungua mdomo neno hili mara nyingi hutumika kuelezea jinsi mwanamke anavyocheka kwa kujizuia katika kona ya tanakali sauti hii leo amejifunza hah na huhu kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu cumo kila mmoja sayonara yaani kwa heri hadi tutakapokutana tena nitakapokuja japani wakati mwingine nitakuwa ninazungumza kijapani kwa ufasaha zaidi huhu bila shaka umefurahia somo la 48 na ambalo ndio somo la mwisho usemo wa msingi ni iroiro osewa ni narimasta yaani asante kwa yote na asante sana kwa kusikiliza kipindi cha jifunzi kijapani kwa kipindi cha mwaka mmoja kila mmoja ogenkide sayonara