ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la arobaini na sita usehemu wa msingi kwa hii leo ni mae iiuotoeees yaani nimefurahi kuona theluji kabla ya kurejea nchini kwangu mhusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka tailand baada ya kusherehekea kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa ya ana kenta alijitolea kumrejesha bwenini walipotoka theluji kudondoka sasa tusikilize somo ikaanza yuki k wa kona yuki kona no ni sarasara noyoni sarasarasteiu desho kmk i sasa hebu ni kupe maelezo kuhusiana na mazungumzo ya somolaleo ametoka tailand kwa hiyo hii ni mara yake ya kwanza kuona kwa theluji moshikashite yki hi ni theluji au moskate ni pengine Yuki ni theluji hili ni swali hivyo sentensi inatamkwa kwa toni ya juu kenta anajibu kore wa konayuki yki ni theluji ya ungaunga kore unga. ni hii wa inaonyesha mada kona ni theluji ya ungaunga unga. kona no noyoni sarasara steil desho ni nyepesi kavu na laini kama unga au siyo kona ni ungaunga unga. kuna noyoni ni kama ungaunga noyoni inamaanisha kama sarasara Sara. ni tanakali sauti inayomaanisha nyepesi kavu na laini unaweza kutumia sarasara kwa vitu vingine kando na theluji unaweza kuitumia kuelezea mchanga laini au nywele zinazochanika kwa urahisi Shteiru ni umbo la kikamusi la kitenzi kuwa katika hali ya unapotumia unapotumiat pamoja na tanakali sauti unaelezea jinsi kitu kilivyo katika hali fulani Desho? ni au ni kifupisho cha umbo la kawaida la Desho? awali ulikuwa umejifunza ya kwamba deho ni usemi wa kukisia katika muktadha huu pia inatumika kwa namna hiyo hiyo pana poul unaposema eh kwa kifupi na toni ya juu kama eso unamjulisha msikilizaji jambo fulani au kumthibitishia msikilizaji kitu ambacho tayari anakifahamu ana anasema maeni ukiomilukotoga dekitee nimefurahi kuona theluji kabla ya kurejea nchini kwangu suru. ni kurejea nchini kwangu kikoku. ni nomino kurejea nchini suru. ni umbo la kikamusi la kitenzi ufaya kwa pamoja kihias inakuwa kitenzi kinachomaanisha kurejea nchini au sio hiyo ni kweli masomo ya ana nchini japani kwa kipindi cha takriban mwaka mmoja yanakaribia kukamilika inamaanisha kabla ya inajumuisha kabla na ni inayoonyesha muda ni theluji o inaonyesha mtendwa bila shaka unafahamu Miru. au sio ni umbo la kikamusi la Mimas. yani kuona koto likiwekwa baada ya kitenzi cha umbo la kikamusi linageuka na kuwa nomino kwa hiyo inamaanisha kitendo cha kuona acha san vitenzi vyote vinabadilika na kuwa nomino ikiwa maumbo yake ya kikamusi yanajumuisha na koto hiyo ni kweli nga inaonyesha kiima ni umbo la tela kitenzi Dekimasu kuweza kufanya hapa umbo la te linatumika kuonyesha sababu ya kile kinachozungumziwa baadaye kwenye sentensi hiyo ni furaha ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi inaonekana ana alifurahia kuona theluji alipokuwa na kenta sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la arobaini na sita eはkoなayki koaのoよn saasaaしているでしょ を na sasa ni wakati wakona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki profesa kanetokunaga ndiataketufundishe mambo ya msingi katika somo la leo, leo kikokusuruma inamaanisha kabla ya kurejea nchini kwangu tafadhali tufundishe namna ya kutumia maeni may yani kabla ya kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu maeni mwalimuanasema yani kabla ya ni kauli ya kusisitiza unachofanya au ulichofanya kabla ya kufanya kitu kingine vitenzi huwa kwenye umbo la kikamusi ikiwa vitafuatiwa na maini yani kabla ya hata kama sentensi yote iko katika hali ya wakati uliopita kitenzi kinachukua umbo la kikamusi kabla ya maini je ukitaka kusema kabla ya kula chakula nilinawa mkono unasemaje chakula ni Gohan. kula ni umbo lake la kikamusi ni tabel mikono ni te kuosha ni araimas na umbo lake la wakati uliopita ni araimasta kwa hiyo kwa pamoja unasema goatabel ma ni teoaraimasta kwa upande mwengine unatumia atode baada ya unapotaka kusisitiza kuhusu unachofanya au ulichofanya baada ya kufanya jambo lingine unatumia umbo la kitenzi la ta kabla ya atode msikilizaji kama unavyojua umbo la ta la kitenzi linatumika katika kuonyesha wakati uliopita au wakati timilifu hata hivyo hapa hata kama sentensi yote iko katika wakati uliopo unatumia umbo la ta la kitenzi kabla ya ode na je ukitaka kusema baada ya kula chakula nitaosha sahani kwa kijapani unasemaje umbo la ta la kitenzi kula ni tabeta sahani ni sara au kwa namna ya kiungwana unasema osara kwa hiyo kwa ujumla itakuwa goam tabeta ato de osaraoaraimas kwa kifupi unatumia vitenzi vya umbo la kikamusi kabla ya maeni na umbo la ta la kitenzi kabla ya Atole. kumbuka hili kwa pamoja Atole. na sasa ni wakati wa kona ya tanakali sauti chira, chira. Chira, chira inaelezea vipande vidogo na vyepesi kama vile theluji inavyodondoka theluji inadondoka chira chira au siyo ikiwa theluji itaendelea kudondoka kwa muda mrefu unasema onon o oh, kumbe ni sawa na tanakali sauti inayomaanisha kukohoa kwa kweli inafurahisha kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana t jum theluji nyepesi inaitwa konayuki theluji iliyo maji maji ni botan yuki watu husema vipande vikubwa vya theluji vinaonekana kama petali za maua ya botan bila shaka umefurahia somo la 46 katika kipindi kijacho tutakufahamisha kuhusu darasa la mwisho kwa ana akiwa chuoni usikose kujumwika nasi