ujambo msikilizaji hii ni NHK World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tajifunza somo la arobaini na tano usemu msingi ni utanjovy umeeto heri ya kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa muhusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka taand leo ni kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa ya ana rafiki zake wanasherehekea siku hiyo pamoja na kenta ambaye ni binamu yake sakura kutoka shizuoka sasa tusikilize mazungumzo ya somo la 4 5 usehemu wa msingi kwa hii leo ni utanjuvy umedeto heri ya kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa ハッピーバースデートゥーユー。アンナ、お誕生日おめでとう。これ、ほんの気持ちです。どうもありがとうございます。何をもらったの?。開けてもいいですか?。ささとスキルズマスゴムぞ、やそうもられよ。アンナ、お誕生日おめでとう。アンナ。 heri ya kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa Anna. ni kumwita na utanjobi ni kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa inajumuisha o na tanjobi siku ya kuzaliwa kumbuka kuwa nomino ikitanguliwa na o inakuwa kiungwana zaidi ni kweli kabisa umeeto inamaanisha hongera ni usemo wa msingi kwa hii leo ileoikiwa unataka kusema kwa kauli ya kiungwana zaidi unaweza kusema omedeto na kuongeza g baada kwa hiyo unasema otanjobi omedeto gozaimas au siyo je asha nitasemaje ikiwa nataka kumpongeza mtu ambaye amefaulu mtihani kwa kutumia omedetogo zaimas ha kufaulu mtihani ni ga ah, kwa hiyo inakuwa gokaku omedetgo zaimas hongera kwa kufaulu mtihani au siyo hiyo ni kweli kenta anampatia ana kitu fulani kore honno kimochi hnoi yaani hiki ni kitu kidogo kwa ajili yako kore ni hiki Honno. ni kidogo kimochi kwa maana ya kawaida ni hisia lakini ukisema Honno kimochi unaweza kuwasilisha hisia zako kwa unyenyekevu kwa yule unayempatia zawadi des ni namna ya ya kiungwana ya kumalizia zawadinayaiunwanayamzi nchini japani kwa kweli unapaswa kunyenyekea hata kama unampatia mtu zawadi ono kimochides inaelezea hisia kwamba japo si kitu kikubwa lakini kipokelewe ana anapokea zawadi kutoka kwa kenta na kusema omo arigatogozaimas yaani nashukuru sana omo aringatogozaimas ni namna ya kiungwana zaidi ya kusema arigatogozaimas yaani asante sana sakura anauliza nani morattano umepewa nini nani ni nini o inaonyesha mtendwa moratta ni umbo la ta la kitenzi moraimas yani kupewa no mwishoni mwa sentensi ni kifupisho cha no deska usemi wa kutaka maelezo ya uthibitisho kwa hiyo tunaweza kusema pia nani o moratanodeska ama sivyo ndiyo kisha ana anauliza akete moideska ninaweza kufungua akete ni umbo la te la kitenzi akemas yani kufungua unaposema moidesk baada ya umbo la te la kitenzi inamaanisha unataka kuomba ruhusa ulijifunza hilo katika somo la kwa kweli hata mimi nina shauku ya kutaka kufahamu zawadi iliyotolewa na kenta sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la arobain na a wa msingi kwa hii leo ni Otanjobi, ya kumbukumbu ya siku ya kuaiwa お誕生日、おめでとうこれ、ほんの気持ちです。どうもありがとうございます何をもらったの開けてもいいですか <music> yaani kupewa katika somo la t na tatu pia ulijifunza vitenzi kama vile agemas na kuremas tofauti iko wapi hilo ni swali zuri kama ni hivyo tumuulize mwalimu matashigaochiemasho anasema kwanza kumbuka kuwa agemas yaani kumpatia mtu kitu na remas inayomaanisha mtu atakupatia kitu na mraimas inamaanisha kupokea kwa kijapani unachagua neno utakalotumia kulingana na kiima kama ni mtoaji au mpokeaji ikiwa mtoaji ndiye kiima unatumia agemas au kuremas na ikiwa mpokeaji ni wewe au mtu mwenye uhusiano wa karibu na wewe unatumia rema mfano ukitaka kusema kenta atanipatia picha picha ni shashin mimi ni watasi unatumia ni kuonyesha mpokeaji kwa hiyo kenta atanipatia picha ni kenta wa watasi ni sashinwokuremas na ikiwa mpokeaji hana uhusiano wa karibu na wewe unatumia angemas kwa hiyo kenta atampatia ana picha itakuwa a i asi angemas ikiwa mpokeaji ndiye kiima unatumia moraimasi kupokea au kupewa tumia ni kuonyesha mtoaji ikiwa anna atapewa picha na kenta ni kiima mtoaji ni kenta kwa hiyo unasema kenta ni anna atapewa picha na kenta ni anna wa kenta ni shashinwomoraimasi lakini kumbuka kuwa iwapo utapokea kitu kutoka kwa mkuu wako itakuwa vyema ukitumia itadakimasi badala ya moraimasi vilevile kumbuka kuwa katika muktadha huu itadakimasi inamaanisha kupokea kwa heshima hata hivyo neno hilo pia husemwa kabla tu ya kuanza kula kama ulivyojifunza katika somo la 34 hayo ndiyo tuliokuandalia hii leo katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni wakati wa kona ya tanakali sauti Jin. Jin inaelezea jinsi mtu anavyoguswa na kitu kiasi cha kutokwa na machozi na hisia hizo zinaenda hadi moyoni inaelezea jinsi mtu anavyoguswa na jambo kutokwa na machozi na kumhurumia mtu mwingine katika ya tanakali sauti hii leo umejifunza Jin. na horori kabla ya kukamilisha ni wakati wa tafakuri ya ana etu jumo kenta alinipa mkufu ulio na umbo la mlima fuji uligusa sana moyo wangu na nikaanza kuhisi jin bila shaka umefurahia somo la 4 usemwa msingi kwa hii leo ni utanjovyumidetu kumbukumbu ya kumbu kumbu ya siku ya katika kipindi kijacho tutakueleza kuhusu ana na kenta baada ya kusherehekea kumbu kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa ya ana usikose kujumuika nasi