huujambo msikilizaji hii ni nhk World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la a4 usemi wetu wa msingi ni wangasiotabete kara machaonomimas baada ya kula vitamutamu vya kijapani unakunywa chai ya kijani mhusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka thailand ana ametembelea kasri la himeji katika ziara yake ya kimasomo baada ya kutembelea kasri hilo amehudhuria hafla ya chai kwenye nyumba iliyo karibu ambapo hafla hiyo hufanyika ana poketi tu kwenye mkeka wa tatami alitengewa vitamutamu vya kijapani vya kitamaduni sasa tusikilize mazungumzo ya somo la 4roba 和菓子はとても甘いですね和菓子を食べてから抹茶を飲みます抹茶は苦いかもしれません先生、足がしびれましたいた痛ったたささえぶにコペマイレゾクウスヤナナソモラレオン wanafunzi hao wameletewa vitamutamu vya kitamaduni vya kijapani ambavyo ukubwa wake ni kiganja cha mkononi kwa mara ya kwanza ana ameonja vitamutamu hivyo vya kijapani na ametoa maoni yake wangasi wa totemo amai des ne vitamtamu vya kijapani ni vitamu sana au siyo ya nomino inaelezea tamaduni za kijapani kumbe kwa hiyo chakula cha kijapani ni washoku mlo uliopikwa kimtindo wa kijapani baada ya wagashi inaonyesha mada totemo ni kielezi kinachomaanisha sana Amai. ni tamu Desu. ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi imewekwa mwisho wa sentensi ikiwa unataka maoni yako kukubaliwa na msikilizaji profesa suzuki anaelezea maadili wanayostahili kuzingatia wanafunzi wakati wa hafla ya chai o kara chaia baada ya kula vitamutamu vya kijapani unakunywa chai ya kijani hu ndio sehemu wa msingi kwa hi leo ni vitamutamu vya kijapani inaonyesha mtendwa ni umbo late, la kitenzi y yani kula kara. katika muktadha huu inamaanisha baada ya inaonyesha mpangilio wa vitendo kitendo kinachofanyika kabla ya kara hufuatiwa na kitendo kingine kinachoelezwa baada ya neno hilo katika somo la awali ulijifunza kara kama usemi wa kuelezea sababu hapa kara inatumika kuelezea mfuatano wa matukio au siyo hiyo ni kweli unatumia kitenzi cha umbo la te kabla ya kara inamaanisha baada ya kulani chai ya kijani o inaonyesha mtendwa ni kunywa unapokunywa macha kwenye hafla ya kunywa chai ya kijapani huongezi sukari ama sio uko sahihi mach ni majani ya chai yaliyosagwa unaongeza maji ya vuguvugu vugu na kukoroga kwa kutumia kifaa cha mwanzi na kunywa profesa suzuki anaendelea kusema matcha wa nyi ngaika mushilemase chai hiyo inaweza kuwa chungu Matcha. ni chai ya kijani wa inaonyesha mada ya sentensi i ni kivumishi kinachomaanisha chungu inamaanisha huenda ama kwa hakika chai ya kijani ni nigai yaani chungu hata hivyo vitamtamu vya kijapani ni amai ni vitamu na kutokana na hilo ladha yote kwa jumla imekuwa na uwiyano turejee tena kwenye mazungumzo ya somo la leo inaonekana ana ana matatizo sensei iiire masta mwalimu miguu yangu imekufa ganzi wakati ana alipokuwa ameketi huku miguu yake ikiwa imejikunja alihisi imekufa ganzi sensei ni Ashi. ni mwalimu miguu inaonyesha kiima sibiremasta ni umbo la wakati uliopita lakitenzi shibiremasi kufaganzi ana anaongea kwa sauti t hiyo ni sauti inayoashiria maumivu itai ni kuuma ana alianza kuhisi maumivu ambayo siyo ya kawaida na miguu kufaganzi kisha akasema nchini japani mara nyingi utasikia mtu akijiambia itatatata e, anapohisi maumivu sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la arobaini na nn iaeoe ieaaao ai iii Ito, to, to, to. na sasa ni wakati wako naye mwalimu tufundishe profesa kanetokunaga atatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo umejifunza kauli ya kuelezea matukio yanayofuatana kulingana na muda kwa kuongeza kara kwenye vitenzi vya umbo la tee tafadhali tufundishe kwa kina kuhusiana na hilo kama ni hivyo tumuulize mwalimu anasema katika somo la 1s ulijifunza kwamba unaweza kuelezea zaidi ya tukio moja kwenye sentensi moja kwa kuunganisha vitenzi vya umbo la te ikiwa utaongeza baada ya vitenzi vya umbo la te unaweza kuweka bayana kwamba kitendo kilichojitokeza kabla ya kara kinatangulia kitendo kinachofuata baada ya neno hilo katika mazungumzo ya somo la leo ni muhimu uanze kwa kula kitamutamu cha kijapani wangasiotabemas kisha unywe chai ya kijani machaonomimas hivyo kitenzi cha kwanza kimekuwa katika umbo la te na kufuatiwa na kara yani wangasiotabete kara machaonomimas baada ya kula vitamutamu vya kijapani unakunywa chai ya kijani kwa hiyo pia unaweza kutumia kara unapojibu swali ikiwa pengine umeulizwa utakula chakula cha mchana saa ngapi na ukajibu baada ya kumaliza kusoma kusoma ni benko kumaliza ni warima umbo lake la te ni wate na kula ni tabema kwa hiyo unasema benkyo ga owate kara tabemasi na sasa ni kona ya tanakali sauti jinjin jinjin je sauti hiyo ina uhusiano wowote na mazungumzo katika somo la leo ama pengine inaelezea jinsi miguu ilivyokufa ganzi ndiyo inaonyesha mikono au miguu imekufa ganzi au kupata maumivu biibii biibili vilevile neno hilo linaelezea kufa gansi lakini linatumika kuashiria hali inayosababishwa na kitu kama shoti ya umeme kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu u kuketi huku umekunja miguu yako ni jambo gumu nimeelekezwa namna nzuri ya kuzuia miguu isifeganzi ni kuketi huku vidole gumba vya miguuni vikiwa pamoja wakati mwingine nitajaribu kuketi hivyo bila shaka umefurahia somo la 44 katika kipindi kijacho tutakufahamisha kuhusu kumbukumbu kumbu ya siku ya kuzaliwa ya ana usikose kujumuika nasi