ujambo msikilizaji hii ni NHK world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul Alphons. tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la arobaini na tatu usehemu wetu wa msingi ni yani unadhani ni kwa nini ninimhusika mkuu ni na mwanafunzi kutoka ana yuko katika ziara ya kimasomo leo amekwenda kwenye kasri la himeji mkoani hyogo kasri la himeji limesajiliwa na shirika la umoja w mataifa la sayansi elimu na utamaduni kama urithi wa dunia wanafunzi waliotembelea eneo hilo wanasikiliza maelezo ya profesa suzuki Sasa ya somo la wa no himejiowa ksenosio toiwaeteimas どうしてでしょうか戦争でも焼けなかったからです。さすが、ロド,ドリゴ。ささ、ヘブニ・コペマイレゾクウシなナナ・ソモ・ラ・レオ。プロフェッサ・スズキ・アナセマ。姫路城は奇跡の城と言われています。いやに、カスリ・ラ・姫路、リナセメカナ・コアニ・ラ・アギャブ。姫路城。 ni kasri la himei jina la hmei linafuatiwa na joo ambalo linamaanisha ngome au kasri inaonyesha mada Kiseki. ni ajabu no. inaunganisha omino i asiasi ah, ni joo au kasri bila ya kutumia neno maalumu unalitamka kama shiro to inatumika kuonyesha nukuu ivarete imas ni inasemekana umbo la kutendwa la iimas yaani kusema ni ivaremas inasemekana umbo te la tela la ni ivarete ikiwa tutatumia umbo la te la kitenzi pamoja na imas inamaanisha kwamba kitendo fulani au hali fulani inaendelea ama sivyo hiyo ni kweli kisha profesa suzuki anawauliza wanafunzi Doしてでしょうka? unadhani ni kwa nini huu ndio usehemu wa msingi kwa hii leo hileo Doして? ni kwa nini inatumika kuuliza sababu kwa namna rasmi dt huwa Naze? Yani, kwa nini desho inaonyesha hisia ya kukisia ka inawekwa mwisho wa sentensi ili kuunda swali rodrigo anajibu swali la profesa suzuki senso demo yakenakatta kara des yaani kwa sababu halikuwahi kuunguzwa hata wakati wa vita senso ni vita demo ni hata inasisitiza kwamba hata katika kipindi cha vita yakenakatta ni halijaunguzwa ya ya. ni namna ya kawaida ya yakemasen desta neno linalomaanisha kuungua ni yakemas ukitaka kusema amani unasemaje unasema heiwa ara ni kwa sababu This. ni namna ya ya kumalizia sentensi kasri la himeji limejengwa kwa mbao, kwa sababu halijawahi kuungua limedumisha sura yake kwa miaka 4 katika vita vikuu vya pili vya dunia bomu lilidondoshwa juu ya kasri hilo lakini inasemekana halikulipuka kama ilivyotarajiwa ningependa kutembelea ilivyotarajiwaipendautembeleakasri hilo pia rodrigo anapenda riwaya za historia hivyo bila shaka anafahamu mengi kuhusiana na kasri ana anamwambia rodrigo sasn doorigo yani pongezi rodrigo sas ni pongezi doorigo ni rodrigo ambaye ni rafiki yake ana kwa hiyo anamwita bila kuongeza sana inayoashiria heshima utajihisi vizuri ikiwa mtu atakupongeza kwa kusema sasuga sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la 43. Himeji-jo wa kiseki no shiro to iwarete imasu. Doushite deshō ka? Sensō demo yakenakatta kara desu. Sasuga dodorigo. Na sasa ni wakati wakona ya mwalimu tufundishe. Msimamizi wa kipindi hiki ni Profesa Kaneta Kunaga mambo ya msingi kwa hii leo leo umejifunza kuhusu desho neno linaloashiria kukisia je usemi huo unaweza kutumika katika matukio gani kama ni hivyo tumuulize mwalimu anasema unatumia desho mwisho wa sentensi unapozungumzia ubashiri wa siku za usoni au kitu fulani ambacho hakina uhakika unapolisema pamoja na nomino au vivumishi unabadilisha des mwisho wa sentensi na kuwa desho tujaribu katika sentensi semayo kesho mvua itanyesha kesho ni Ashita. mvua ni ame kesho kutanyesha ni ikiwa utabadilisha desu, na kuwa ne hiyo itakuwa wa ame yani huenda kesho mvua itanyesha ikiwa utatumia pamoja na vitenzi unabadilisha vitenzi katika muundo wa kawaida kama vile umbo la kikamusi au umbo la nai na uongeze deho tujaribu kusema atakwenda kwanza tuzingatie anakwenda au atakwenda katika muktadha huu anayekwenda ni mwanamme na kinatumika kiwakilishi cha kare kwenda ni ikimas kwa hiyo unasema kare wa ikimas sasa umbo la kikamusi la ikimas ni iku kwa hiyo atakwenda ni kare wa iku desho katika somo deso Yo da ambayo ni inaonekana namna ya akiungwana ni de inafanana na desho lakini tofauti kw api tulinganisha mifano ifuatayo kare wa iku yo des ni inaonekana atakwenda kare wa iku desho inamaanisha nadhani atakwenda kama inavyojitokeza wazi hapo juu unatumia ydes au yoda yani inaonekana atakwenda kulingana na hali ilivyo unatumia desho unapobashiri tu kile ambacho kitatokea katika siku za usoni na sasa ni wakati wa tanakali sauti bila shaka hiyo ni sauti ya kengele nyumbani ndiyo sauti hiyo inaelezwa hivi ping na vilevile ikiwa mshiriki wa shindano fulani atatoa jibu sahihi mwendesha shindano hilo atasema kuashiria jibu sahihi je kuna sauti ya kuashiria jibu lisilo sahihi hakika ipo nayo ni Duh. kutokana na sauti hii katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza pimpon na b kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana tu juo kasri la himeji pia linafahamika kama kasri la White heron white heron ni aina fulani ya ndege weupe kuna nadharia mbalimbali mbali lakini iliyo maarufu ni kwamba kasri jeupe linaonekana kama ndege huyo mweupe bila shaka umefurahia somo la katika kipindi kijacho ana na wanafunzi wenzake watashuhudia hafla ya chai ya kijapani usikose kujumwika nasi