ujambo msikilizaji hii ni nhk nhkwrld radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la arobaini na mbili usemi wetu wa msingi kwa hii leo ni durenga ician oishikana yani sijui kipi ni kitamu zaidi muhusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka tailand leo yuko kwenye ziara ya kimasomo chuoni amepanda treni iendayo kasi ya shinkansen kutoka kituo cha treni cha tokyo kwa sasa ananunua kasha la vyakula kwenye treni sasa tusikilize mazungumzo ya somo la b obtoto cha omociitasas doe nga iiba osiikaa ta amsy ja taia bkmo siaaiw bebei onegaims ebu sasa ni kupe maelezo kuhusiana na mazungumzo ya leo ana amemsimamisha muuzaji wa bidhaa za vyakula kuna aina mbalimbali mbali za makasha yenye vyakula kwa hiyo hajui ni kipi anachostahili kuchagua ii oishikana yani sijui kipi ni kitamu zaidi dore ni kipi unatumia baada ya viwakilishi vya kuuliza ambavyo vinaulizia kiima cha sentensi ichiban. ni zaidi kuliko nyingine unapolinganisha vitu vitatu au zaidi unaelezea kilichobora kwa kusema ichiban, ichiban namba au ndiyo ii ni tamu kana inatumiwa unapotaka kujiuliza hapa inaonyesha ana hajui kipi ni kitamu zaidi mhudumu anasema bento wa ninkiga alimasyo bento yani kasha lenye vyakula mbalimbali mbali, ni maarufu ni kasha maarufu lililo nawali mayai ya kukaanga samaki wa kuchoma mboga mboga zilizochemshwa achari na vingine vingi kasha la kubebea chakula kwa kijapani ni bento n inaonyesha mada ninki ni umaarufu na inaonyesha kiia kwa kijapani ni kitenzi kinachoonyesha uwepo au umiliki ninki nga alimasi inamaanisha ni maarufu ana anamwambia mhudumu ja watashi wa makunouchi basi mimi nitachukua ni makunouchi ja ni basi ni usemi wa kawaida wa Watashi. ni mimi inaonyesha mada mai ni kifupisho cha auio katika sentensi hii kitenzi cha kununua kinaondolewa kwa sababu moja kwa moja inaeleweka kwenye muktadha ni jambo la kawaida kwenye migahawa kusema watashi wa na kile unachotaka kuagiza kwa mfano ikiwa unataka chai yenye barafu unasema Watashi wa waait yaani ni chai baridi kisha rodrigo anasema bokmo nami pia bok ni mimi ni neno la kawaida linalotumiwa na mwanaume kujiashiria mo ni pia irawabebeonegaims ina maanisha tafadhali tunaomba tulipe mmoja mmoja shiharai ni malipo wa inaonyesha mada betsibetsini ni mmoja mmoja onengaisimas ni tafadhali nchini japani mara nyingi watu hugawana gharama baada ya kula na kunywa kwa kweli hili linashangaza sana なあ私はのお,お,おいしましさっさにわかちはこのいしまリモトフンディ msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga atakayetufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo umejifunza neno ichiban yani bora zaidi tafadhali tufundishe mengi kuhusiana na hilo kama ni hivyo tumuulize mwalimu watashigaocheemasho anasema unapolinganisha vitu vitatu au zaidi unaelezea kile kilicho bora kwa kusema ichiban. Yani, bora zaidi kwa mfano ikiwa unataka kusema kitu fulani kinafurahisha zaidi unasemaje kinafurahisha ni omoshiroi kwa hiyo unasema Ichiban omoshiroi desu. kivumishi unasemaomosioiesivshiomosii akibadiliki unaeleza wigo wa mlinganisho kwa Namba moja katika japani ni kama unataka kusema mlimafuje ndio mrefu zaidi nchini japani unasemaje mrefu ni takai kwa hiyo unasema jisawa io de iiba takai des hebu tutunge sentensi yenye swali kwa kutumia ichiban cha kwanza au kilichobora zaidi unatumia viwakilishi vya kuuliza kabla ya ichiban kwa kutegemea unachokilinganisha ikiwa unalinganisha vitu vilivyo mbele yako unasema dorena yani ipi mfano ni kipi unachopenda zaidi kupenda ni ski kwa hiyo unasema dorega iiban ski deska ikiwa utalinganisha vitu ambavyo haviko mbele yako unasema nani nga? Yani, nini kwa hiyo ni kipi unachokipenda zaidi ni nani ga iciban ski deska ikiwa unalinganisha watu unasema darenga yani nani ikiwa unalinganisha mahali unasema doko dokoga yani wapi ikiwa unalinganisha tarehe unasema iga yani lini na sasa nsasa ni na sauti sautihilo e, si tumbo langu kwa kijapani kuna maneno yanayotumiwa kuashiria tumbo linaponguruma nguruma G. katika mmoja ya kipindi ulijifunza kuhusu gugu linaloashiria wa kukoroma wakati mtu amelala G pia inatumika kuelezea sauti ya tumbo linaponguruma mtu anapohisi njaa linaponguruma kwa kujirudia unasema g tanakali sauti inayoashiria kuwa na njaa ni pekopeko peko. katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza kuhusu g na pekopeko peko. kabla ya kukamilisha kipindi cha leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu chuma stesheni nyingi za treni nchini japani zina kile kinachofahamika kama ekiben kasha lililo na bidhaa za vyakula vya maeneo husika ninataka kula vyakula vilivyo kwenye ekiben mbalimbali mbali. bila shaka umefurahia somo la aba na mbl usemo wa msingi kwa hileo ni durenga icibang oishikana yaani sijui kipi ni kitamu zaidi katika kipindi kijacho ana atawasili katika eneo la kitalii mkoani hyogo usikose kujumuika nasi