ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpns tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la arobaini namoja usemu wa msingi ni, sai ni iku koto ga dekite oaeken yani nilifurahi kwa kuwa niliweza kwenda kwenye tamasha la chuoni muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand ana amepona homa na sasa yuko sawa leo anaandika barua pepe ya kutoa shukurani kwa kenta aliyemtembeza katika eneo la sasa tusikilize mazungumzo ya somo la 1tsao 学園祭に行くことができて楽しかったです次は東京で会いましょうササにくアナナアケンタ様やにグケ,ンタエエケンタ様様 ni la kiungwana zaidi kuliko kenta san pia sama inatumiwa kwenye anwani ya barua au siyo hiyo ni kweli ugenkies inamaanisha ujambo ugenki ni kuwa na afya inatokana na kivumishi genki kuwa na afya pamoja na o. kabla ya neno hilo inayoonyesha heshima desu ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi ikijumuishwa mwisho wa sentensi inageuka na kwa swali asha ninastahili kujibu nini ikiwa nitaulizwa ogeni desk unaweza kusema ndiyo si jambon ds hapo oh, kabla ya genki inayoonyesha heshima inaondolewa kwa kuwa unaongea juu yako aha kwa hiyo unasema genki des badala ya ogenki des nam ikiwa hauko sawa unaweza kujibu e, ma yani kiasi fulani unaposema hivyo unashiria kwamba hauko sawa nodw agao zaa inamaanisha asante sana kwa siku ile no ni siku ile wa. いいいなああありりりがががとととごごござざざまままししたたに学園祭に行くことができて楽しかったです。 yaani nilifurahi kwa kuwa niliweza kwenda kwenye tamasha la chuoni huu ndio usemu wa msingi kwa hii leo ni tamasha la chuoni ni inaonyesha mwelekeo yani kule mtu alikokwenda au anakoelekea ni umbo la kikamusi la kwenda yani, ikiwa utajumuisha umbo la kikamusi iku na nto pamoja na useme t kitenzi kitabadilika na kuwa nomino inaonyesha kiima ni umbo la tee la kitenzi Dekimasu. yani kuweza ha sikuwa nafahamu kuwa umbo la tee la kitenzi Dekimasu. ni dekite unapotumia umbo la tela kitenzi unaweza kuelezea sababu ya sentensi tanosikata ni wakati uliopita wa kivumishi tanosi yaani kufurahi Desu, ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi kwa kumalizia ujumbe ana anaandika hivi iiwa tokyo de aimaso yani, tutakutana tokyo wakati mwingine ni wakati mwingine wa inaonyesha mada tokyo ni jiji la tokyo de inaonyesha mahali aimasho ni tukutane kukutana ni ma ukibadilisha mas na kuwa masho inageuka na kuwa pendekezo kwa hiyo aimasho ni pendekezo linalomaanisha ささとスキリゼテナマズンゴムゾヤソモラロベイニナモジャケンタ様、お元気ですかこの間はありがとうございました学園祭に行くことができて楽しかったです次は東京で会いましょう <music> na sasa ni ikono ya mwalimu tufundishe profesa kanetokunaga ndiye atakitufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo tumejifunza ya kwambau yaani ninaweza kwenda ni usemi unaoonyesha uwezekano tafadhali tufundishe kuhusu usemi huo kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu unaweza kuelezea uwezekano ikiwa utatumia vitenzi vya umbo la kikamusi na kuongeza otoga dekimas yani ninaweza kufanya tutunge sentensi kwa kutumia usemi huo dekimas unaposema ninaweza kwenda mimi ni watai kwenda ni ikimas na umbo lake la kikamusi ni i kwa hiyo unaongeza koto kotoga dekimas na kusema watashi wa wtawa ikkotoga dekimas yani ninaweza kwenda ili kubadilisha sentensi hii iwe katika hali ya kukanusha unabadilisha dekimas na kuwa dekimase kwa hiyo siwezi kwenda ni watashi wa iku koto ikkotoga dekimasen bila shaka unakumbuka umbo la uwezekano la vitenzi ulilojifunza katika somo la t 3 umbo la uwezekano la kitenzi ia yani kwenda ni ia naweza kwenda maana yake ni sawa na ikukotoga dekimas lakini ikemas ni kauli ya kawaida kuliko ikukotoga dekimas hayo ndiyo tuliyokuandalia hii leo katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti s sukii inahusiano wowote na suki yaani kupenda hapana s inaelezea hali ya chumba kisafi kikiwa na vitu vichache pia inaelezea vile ambavyo unahisi vizuri baada ya uchovu au wasiwasi kumalizika kuna sauti inayoelezea vile unavyohisi kwamba uko sawa kwa mfano unaweza kusema neno hilo baada ya kunawaoso wako katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza si naa kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana t Eto... jua nilimwandikia bibi yake sakura barua badala ya barua pepe kiutamaduni lugha ya kijapani unatakiwa kuandika kwa wima kutoka kulia kwenda kushoto halikuwa jambo rahisi nitamwomba sakura anihakikie bila shaka umefurahia somo la 41 useemu wa msingi kwa hii leo ulikuwa ni s ni iku koto ga ikkotogadekite tanoskatta des yani nilifurahi kwa kuwa niliweza kwenda kwenye tamasha la chuoni katika kipindi kijacho ana atakwenda kwenye ziara kimasomo usikose kujumuika nasi