hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la arobaini useemo wa msingi ni yani, kinaumahusia mwanafunzi kutoka di ana amepata homa na amelala chumbani mwake mama msimamizi wa bweni ana wasiwasi na amekwenda kumwangalia anavyoendelea sasa tusikilize somo la okaodsy twa do amag zkizkim o osii monoga ttr itene hebu nikupe maelezo kuhusiana na somo la leo mama msimamizi wa bweni amepika uji ambao ni rahisi kwa mgonjwa na kumpelekea ana ukayu na ani huu ni uji wa mchele inamaanisha uji wa mchele ni namna ya kiungwana ya kumalizia nen inaongezwa mwisho wa sentensi ikiwa unasema ujumbe mpya kwa msikilizaji mama msimamizi wa bweni anamuuliza ana taichdo yani unajisikiaje taicho ni hali ya mwili inaonyesha mada do? ni namna gani iwapo unataka kumuuliza mtu hali yake kwa namna ya kiungwana unasema taichowdo des au siyo ndiyo ana anajibu atama nga zikizki simasi yani kichwa kinauma atama ni kichwa na inaonyesha kiima zikiziki simasi ni kuuma zikizki ni tanakali sauti unaweza kuitumia unapoumwa na kichwa na kuhisi kinagonga ikiwa itaunganishwa na simasi yaani kufanya neno hilo linakuwa kitensi je pia tunaweza kutumia zukizuki shimas iwapo umepatwa na maumivu katika sehemu zingine za mwili ndiyo unaweza kutumia zuki zuki shimas iwapo na maumivu ya meno au majeraha mama msimamizi wa bweni anamwambia ana so yani kumbe au kweli eh? mama msimamizi wa bweni anaonekana ana wasiwasi vile ana anavyoendelea hosi mono nga attara ite ne inamaanisha ikiwa kuna kitu unataka niambie hoshii ni kivumishi kinachomaanisha kutaka mono ni kitu nga inaonyesha kiima attara ni ikiwa kuna Paul unakumbuka usemi wa tara naam unasema tara ikiwa unataka kuonyesha sharti hiyo ni kweli kitenzi cha umbo la t cha yi yani, kuna ambacho ni atta kinapojumuishwa na ra kinakuwa atara ikiwa kuna ni usemi unaotumika kuonyesha dhana ana Te la yani ikiwa unataka kusema kiungwana utasema itekudasai yaani tafadhali niambie au siyoiyo ni unaiongeza mwisho wa sentensi ili uthibitishe kitu sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la arobaini aziim o so, hoshi monoga tara ite ne na sasa ni wakati wa mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga atakayetufundisha mambo ya msingi leo kwa mara nyingine tumejifunza umbo la taa la kitenzi ambalo linaelezea umbo la wakati uliopita na uliokamilika vilevile ulijifunza umbo la kikamusi pamoja na umbo la tee la kitenzi je kuna namna nzuri ya kujifunza maumbo ya vitenzi vilivyonyambuliwa kama ni hivyo tumuulize mwalimu matashi anasema vitenzi vya kijapani vimegawanyika katika makundi matatu kila kundi lina namna yake ya mnyambuliko kundi la kwanza ni vitenzi ambavyo vina irabu i katika silabi kabla ya mas mfano ni yaani kuandika vitenzi katika kundi hili vinaponyambulika silabi kabla tu ya mas hubadilika ili kuunda umbo la kikamusi la yaani kuandika unabadilisha ki silabi kabla tu ya mas na kuwa ku kisha useme kak unapobadilisha kitenzi kakimas kwenye umbo la ta ambalo linaashiria wakati uliopita au uliokamilika unabadilisha ki na kuwa i kisha useme yaani niliandika au nimeandika katika somo la kumi na mbili ulijifunza mnyambuliko wa umbo la t kwa wimbo tafadhali angalia tena somo hilo kundi la pili la vitenzi ni vile ambavyo vina irabu e kwenye silabi kabla ya mas mfano ni a yani kula unapolibadilisha kwenye umbo la kikamusi unabadilisha mas na kuwa ru na kusema b na unapoibadilisha kwenye umbo la ta unabadilisha mas na kuwa ta na kusema b yani ni katika kundi la pili pia kuna baadhi ya vitenzi vilivyo na irabu i, katika silabi kabla tu ya mas kama vile yai kuangalia lakini hivi ni baadhi tu ya vitenzi katika kundi la tatu kuna vitenzi viwili ias yai kufanya na a yani kuja vinanyambulika katika hali isiyo ya kawaida lakini ni viwili pekee kwa hiyo tafadhali kumbuka namna vinavyonyambulika umbo la kikamusi la shimas kufanya ni Suru. na umbo lake la ta ni Shita yaani nimefanya umbo la kikamusi la k yaani kuja ni Kuru. na umbo lake la t iyai nilikuja unaweza kutembelea tovuti yetu na kusoma kitabu cha kiada ambapo utaona jedwali linaloonyesha namna ya kunyambua vitenzi katika umbo la te na katika umbo la nai pia kwa hiyo tafadhali angalia jedwali hilo na sasa ni ikona ya tanakali sauti leo tutakufahamisha sauti zinazoashiria homa z mm, ni mtu mwenye mafua hpana inaelezea jinsi mtu anavyohisi baridi kutokana na homa neno lifuatalo pia linatumika ikiwa mtu anahisi vibaya muka muka. Muka muka. inaelezea jinsi mtu anavyohisi kuugua na kutapika pia inatumika kuelezea mtu aliyejawa na hasira katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza zz na muka muka. kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu juo nimesikia kuwa nchini japani ikiwa huna hamu ya kula chakula mbadala ni uji wa mchele pia tufaa zilizoparuzwa ni maarufu vyote ni vyakula vyepesi na rahisi kusagika tumboni bila shaka umefurahia somo la 4 katika kipindi kijacho ana ataandika barua pepe kwa kijapani usikose kujumuika nasi