ujambo msikilizaji hii ni nhk ninhkwr radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la thelathini na nane usemu wa msingi ni kashkumarimasta sawa au nimeelewa mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand asubuhi alipoamka alihisi uchovu na homa mama msimamizi wa bweni na ana wanakwenda hospitalini sasa tusikilize mazungumzo ya somo la na made og kasikomalimasta 3つ目の信号を左に曲がってください。市民病院までお願いします。市民病院。<民> ni hospitali made ni hdi onegaisimas inamaanisha tafadhali nikitaka kwenda nhk nitasema nhk made onegaishmas au siyo hiyo ni kweli dereva anajibu kashikomarimasta yaani sawa au nimeelewa katika muktadha huu sawa mama huu ndiyo usemo wa msingi kwa hii leo ni neno la heshima la a yani nimeelewa maneno ya heshima ni kauli inayoashiria heshima kwa mtu unayezungumza naye au unayemwashiria unatumia maneno hayo kwenye biashara ama ikiwa unaongea na wakuu wako wakarimashta inakuwa kashikomari mashta lakini maneno hayo hayafanani kabisa hiyo ni kweli kisha mama msimamizi wa bweni anamueleza dereva njia ya kwenda hospitalini masugu ite miumenosigoo hidarini magatte kdasai yani tafadhali nenda moja kwa moja kisha pinda kushoto kwenye taa ya tatu masingu ni moja kwa moja ite ni umbo la tela kitenzi ikimas yani kwenda unapozungumzia vitendo vinavyofuata unabadilisha kitenzi kinachotangulia kwenye umbo la te ama sivyo ndiyo kwanza unakwenda moja kwa moja kisha unapinda kushoto kwa hiyo unabadilisha ikimas katika umbo la te na kuwa i mtme ni tatu inajumuisha mit ambayo ni tatu na kiambishi cha kuhesabu katika somo la saba ulijifunza namna ya kuhesabu vitu ikiwa inafuatiwa na tu namba zinavyotamkwa hubadilika ikiwa zina tu ama sivyo hiyo ni kweli paul tarakimu tatu ni s lakini ikiwa inafuatiwa na tsu inabadilika na kuwa mitsu iliyopo katika mt inaonyesha orodha ikiwa itakuja baada ya kiambishi cha kuhesabu no inayofuata inaunganisha nomino ni taa za barabarani misume no shingo inamaanisha taa ya tatu au siyo ndiyo o. inayofuata inaonyesha mtendwa mtendwani ni inaonyesha mwelekeo maate ni umbo la tela kitenzi mangarimas yani kupinda unaweza kuonyesha ombi kwa kutamka umbo la tela kitenzi na kudasai yani tafadhali kwa hiyo magate kudasai inamaanisha tafadhali pinda kama ni hivyo paul utasemaje tafadhali pinda kulia kwenye kona ya pili ni kupe kidokezo mbili pamoja na tu itakuwa ftat kona ni kado unakumbuka kulia kuna tamkwaje ni mini asante asha san kona ya pili ni ftatume no kado hivyo itakuwa futaume no ado oh. ah, kisha ni kitu gani kilifuata aya tafadhali pinda kulia kwenye kona ya pili i faumeno adoo migini magatte kudasa a nitajaribu kutamka futatumeno kado o migini magatte kudasai sawa sawapaul sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la38 usemo wa msingi ni kasikomarimata yani sawa au nimeelewa 市民病院まっすぐ行って3つ目の信号を左に曲がってください。 kama ni hivyo tumuulize mwalimu watashioeeasho anasema unatumia kauli ya heshima unapozungumza na au unapomtaja mtu aliyekuzidi umri kiongozi wako mwalimu wateja au mtu ambaye humfahamu vizuri hata kwa watu ulio na mazoea ya kuzungumza nao kwa namna ya kawaida unatumia maneno ya heshima unapozungumza nao katika matukio yaliyo rasmi kama vile mikutano ya kibiashara kilicho muhimu ni mazingira ya pale unapozungumzia kuna aina mbili za vitenzi vinavyoashiria heshima mojawapo ni maneno ya staha ikiwa unatumia maneno ya staha kuelezea vitendo au hali ya mtu unayezungumza naye au unayemzungumzia unaweza kuonyesha heshima kwa mtu huyo kwa mfano neno la staha la mimas yani kuona au kutazama ni goranni narimas aina nyingine ni maneno ya kunyenyekea unatumia ikiwa unazungumzia vitendo au hali yako dereva wa teki aliyeangaziwa katika mazungumzo ya leo alipotaka kusema sawa au nimeelewa hakusema wakarimasta badala yake alisema mashita ambalo ni neno la kunyenyekea linalomaanisha nimeelewa unaweza kufikiria ni vigumu kutumia maneno ya heshima usiwo na wasiwasi katika mazungumzo ya kawaida ikiwa unatumia vitenzi vya umbo la masu unaweza kusikika kiungwana tayari tayariayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa nikona ya tanakali sauti hula hula. unasema unaposhindwa kusimama kutokana na uchovu au homa pia ukisema anafanya hula hula. unaweza kuelezea vile ambavyo mtu anafanya mambo bila lengo au wazo lolote inaonekana inamaanisha mambo mengi neno lifuatalo pia linasikika kama hilo kula kula. Kura, kura. inaelezea jinsi mtu anavyohisi kizunguzungu unaweza kusema ninahisi kura kura kichwani katika kona ya tanakali sauti leo umejifunza kuhusu h na kura, kura. kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu jumo madereva wa teksi nchini japani wafungulia wateja milango ikiwa utajaribu kujifungulia mlango mwenyewe utakatazwa kwa hiyo kuwa mwangalifu bila shaka umefurahia somo la 8 katika kipindi kijacho ana atamuona daktari usikosa nasi