jambo msikilizaji hii ni nhk World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahia kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza somo la 3ethii na tano usemi wa msingi kwa hii leo niooa naweza kutumia kadi ya kufanyia manunuzi muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand ana pamoja na kenta walifurahia mlo wa sushi ambao huwa ni samaki wa bichi pamoja na wali katika mgahawa wenye mikanda ya kubebea chakula sasa tusikilize mazungumzo ya somo la kanjoo onegasi waskaemas skamas sasa hebu nikupe maelezo kuhusiana na mazungumzo ya leo kenta alimwambia keshia kanjow onegaima yani naweza kupata bili yangu tafadhali anjo ni bili ni usemi wa kiungwana wa no yani, bili ikiwa na o inayoonesha heshima kabla yake o. baada ya okanjo inaonyesha mtendwa engasimas iafaai anoo onengasimas ni neno maalumu unamwambia mhudumu unapotaka kulipa bili mgahawani ashasani ninatakiwa kusema nini ikiwa ninataka kuuliza bei wakati wa kufanya manunuzi unasema yani ni bei gani turudi kwenye mazungumzo keshia anasema zebe es kwa ujumla ni yeni 5a 2 inaonekana ana na kento walikula chakula kingi mno mnoz ni yote de inaonyesha kiwango Zembu de ni kwa jumla ni kauli inayotumika sana tafadhali kumbuka hilo eya ni elfu tano na mia mbili g ni tano sen ni elfu ni, ni mbili na hyaku ni ma ni yeni ni sarafu ya japani Des. ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi kwa mara ya kwanza hapa tunazungumzia namba iliyo zaidi ya m kwanza acha nikueleze tarakimu za mamia mia moja ni hyaku baada ya hiyo unaweza kusema namba kabla ya hyaku kwa hiyo mia mbii ni niya lakini namna unavyotamka hyaku inabadilika ikiwa pamoja na takwimu fulani mfano mia tatu ni ya mia sita ni oya na mia nane ni vilevile vile unaweza kuweka namba kabla ya se yaani ili uelezee namba zilizo katika maelfu ndiyo elfu moja ni nise baada ya hiyo unafanya kama ulivyojifunza kwenye 1 lakini pia unahitajika kwa mwangalifu kuhusiana na matamshi baadhi ya namba hizo elfu tatu ni sanzem na 8 ni hsem vipi kuhusu namba zilizo katika1 makumi elfu elfu ka alimuuliza keshia waskamaska naweza kutumia kadi ya kufanyia manunuzi huo ndio useemu wa msingi kwa hii leo hileo card. ni kadi ya kufanyia manunuzi ni neno linalotokana na kiingereza kiingerezaacdic yani inaonyesha mada naweza kutumia ni mnyambuliko wa kitenzi yani kutumia mnyambuliko huu unatumika kuelezea kile unachoweza kufanya na kufahamika kama vitenzi vya umbo la uwezekano unapotumia ka mwisho wa sentensi unaibadilisha na kuaswaliabui ya yani, ndiyo unaweza kutumia Hai. カードはい使えますか。はい <noise> na sasa nikono ya mwalimu tufundishe profesa kane tokunaga atatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo umejifunza kitenzi cha umbo la uwezekano tukae mas tafadhali tufahamishe namna ya kutengeneza umbo la uwezekano kama ni hivyo tumuulize mwalimu anasema kitenzi cha umbo la uwezekano huwa na maana mbili mmoja ni uwezo wa kufanya kitu kwa mfano ikiwa unataka kusema ninaweza kuongea kijapani unatumia umbo la uwezekano la i yani kuongea ambalo ni inayomaanisha naweza kuongea maana nyingine ni ruhusa ya kufanya kitu katika mazingira fulani kwa hiyo ikiwa unataka kusema unaweza kutumia kadi ya manunuzi unatumia umbo la uwezekano la tskaias yai kutumia ambalo ni tskaema naweza kutumia lakini sio vitenzi vyote vinavyoweza kunyambulika katika umbo la uwezekano vile ambavyo havihusishi dhamira ya mtu haviwezi kubadilika katika umbo hili kama vile ria yi yani, kunyesha sasa acha ni kufahamishe namna ya kutengeneza umbo la uwezekano kwanza vitenzi ambavyo silabi kabla tu ya mas ina irabu e hapa kabla ya mas unaweka neno dare kwa hiyo inayomaanisha kula inabadilika na kuwa ba unaweza kula pili ni kuhusu vitenzi ambavyo irabu kabla tu ya mas ni e kuna namna mbili namna ya kwanza ni kubadilisha e na kuwa A kwa hiyo hanasimasi yani kuongea inabadilika na kuwa hanasemasi naweza kuongea tskaimasi yani kutumia inabadilika na kuwa tskaemasi naweza kutumia kwa namna nyingine unaweka dare kabla ya mas mimas yani kuona inabadilika na kuwa miraremas unaweza kuona baadhi ya vitenzi havifuati namna hizi mbili kimasi yani kuja inabadilika na kuwa koraremas inayomaanisha naweza kuja shimas kufanya inabadilika na kuwa dekimas yani naweza kufanya kwa hiyo tafadhali kumbuka maneno hayo na sasa ni kona ya tanakali sauti bila shaka ni sauti ya mashine ikisoma alama za katika sehemu ya kulipa dukani ndiyo neno linaloashiria sauti hiyo ni inayofuata ni sauti gani bila shaka ni sauti ya, ya wimbi mikro inapokamilisha kupika chakula neno linaloelezea sauti hiyo ni Ching. katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza kuhusu Pi. na ci kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana t u kenta alinipeleka ni kalesushi unasema gochiso samadeshta baada ya kula pia nimejifunza ya kwamba unasema gochiso samadeshta kwa mtu aliyekulipia chakula bila shaka umefurahia somo la 35 useemu wa msingi kwa hii leo ni krejitokado atskay maska naweza kutumia kadi ya kufanyia manunuzi katika kipindi kijacho ana na sakura wataondoka shizuoka kwenda tokyo usikose kujumuika nasi