ujambo msikilizaji hii ni nhk ninhkwl radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul al tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo utajifunza somo la thelathini na nne usemi wetu wa msingi ni yart ni laini na mtamu muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand baada ya kuhudhuria tamasha la chuoni na kenta wawili hao wamefika mgahawa wa kaitenzushi katika mgahawa huo kuna sahani ndogo zilizo na sushi kwenye mkanda wa kubebea chakula kupeleka mbele ya wateja wateja wanaweza kuchukua kile wanachotaka rangi zinazojitokeza kwenye sahani hizo zinaelezea bei ya sushi やわらかくておいしいです。 sasa hebu nikupe maelezo kuhusiana na somo la leo aina ya sushi ambayo kenta anaipenda ndiyo imefikatoo akit yani, o oh, toro zimekuja inaonyesha mshangao kenta amepaza sauti kwa sababu ameona aina ya sushi anayoipenda ikija kupitia mkanda wa kubebea chakula toro ni mnofu wa samaki tuna wenye mafuta upande wa tumboni inaonyesha kiima zimekuja ni umbo la ta la kitenzi yani kuja inaonyesha hali ya wakati timilifu kwa namna yakiungwana inakuwa inakuwat nimesikia toro bei yake ni ghali lakini bila shaka ni maarufu sana kwenye migahawa ya sushi au siyo. iyo ni kweli ana ambaye hajawahi kula toro anamuuliza kenta toro te nandeska toro ni nini ikiwa hufahamu neno ambalo umelisikia unaweza kuuliza maana ya neno kwa kuongeza te nandeska ni nini na inamaanisha nini des ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi unapoongeza mwishoni mwa sentensi na uiseme kwa toni ya juu unaweza kuibadilisha na kuwa swali te nandeska bila shaka ni msemo unaofaa kuuliza swali au siyo ndiyo tujifunze namna ya kuusema toro ni nini toro te nandeskaanajibu mangurono onakano bubun sehemu desofuwa sehemuyawa mangro ni samakituna no inaunganisha nomino unaka ni tumbo no ya pili pia nayo inaunganisha nomino bu ni sehemu des ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi sentensi hii ina no mbili au siyo maguro no onaka no bubun ni sehemu ya tumbo ya samaiuna kwa kutumia no unaweza kuunganisha nomino mbili au zaidi huko nomino ya kwanza ikielezea nomino baada yake kenta anaendelea Dozo. yani karibu unasema d unapomkaribisha mtu kitu fulani ana anasema itadakimas nianze kula itadakimas ni neno la kushukuru kabla ya kula baada ya kumaliza kula litakuwa jambo la busara ikiwa utasema goisosamadesta yani asante sana kwa chakula hii ni mara ya kwanza ana kula toro je amependa yawarakakte oisi des yani ni laini na mtamu huu ndiyo useemu wa msingi kwa leo aarakate ni umbo la tela kivumishi arakii ni kivumishi kinachomaanisha tamu Desu, ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi bila shaka si vitenzi peke yake lakini pia ni vivumishi pia vina umbo la te unapotumia vivumishi viwili kwa pamoja unatumia umbo la te la kivumishi cha kwanza kukiunganisha na kivumishi cha pili kwa hiyo katika muktadha huu unabadilisha kivumishi cha kwanza ya warakai ili kiwe katika umbo la te いやわらかくておいてしいです。<noise> na sasa ni wakati wakona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa akani tokunaga anayetufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo umejifunza kuhusu yawara kakute umbo la te la kivumishi tufundishe kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu watasigaoceemaso anasema ikiwa unataka kuelezea nomino kwa kutumia vivumishi viwili au zaidi unabadilisha kivumishi ama vivumishi vya awali kwenda kwenye umbo la te sasa acha ni kufundishe namna ya kubadilisha vivumishi kwenye umbo la te umejifunza tayari kwamba kuna aina mbili ya vivumishi vile vya i na na vivumishi vya i ni vile vinavyoishia na silabi i kama vile yasui ai yani bei rahisi kubadilisha kivumishi cha e katika umbo la te unabadilisha i ya mwisho wa neno na kuwa kute bei rahisi ai inabadilika na kuwa yaskte anosi ambayo inamaanisha kufurahi inabadilika na kuwa tanoikte neno la kipekee lisilofuata kanuni hii ni i yani nzuri inabadilika na kuwa ykt vivumishi vya na huchukua na mwishoni vinapovumisha nomino kama eni yani kuwa na afya inakuwa genkina kabla ya nomino kwa hiyo ukitaka kusema mtu mwenye afya mtu ni Hito. hivyo useme genki na a hata hivyo kubadilisha vivumishi vya na katika umbo la te unaongeza de mwishoni mwake genki inabadilika na kuwa genki de ikiwa unataka kusema mtu mwenye afya na mchangamfu mchangamfu ni akarui kwa hiyo unasema genki de akarui akaio hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti asali. Asali. ni neno linaloelezea chakula chenye ladha kwa mbali kwa mfano unasema ladha ya chakula hiki ni asari je neno lifuatalo linamaanisha nini Koteri inaelezea jinsi chakula kilivyo na viungo vingi kwa mfano unasema tambi hizi za rameni ni koteri katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza kuhusu asari na ti kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu cuo unasema itadaki maso kabla ya kula kushukuru wale waliopika pia unashukuru nyama samaki mboga mboga pamoja na wale waliokuza na kuvuna mazao hayo bila shaka umefurahia somo la 34 usehemu wa msingi ni yawarakakte uisides ni laini na mtamu katika kipindi kijacho tutaendelea kueleza jinsi mambo yalivyo kwenye mgahawa wa sushi usikose kujumuika nasi