ujambo msikilizaji hii ni nhk ninhkwrd radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpfons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutakuletea somo la t na tatu usemi wa msingi ni anna sani angemas ana nitakupatia mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka taiand ana ametembelea mjini shizuoka na rafiki yake sakura leo sakura atahudhuria sherehe ya harusi ya rafiki yake ana amekwenda chuoni na kenta ambaye ni binamu yake sakura kuhudhuria tamasha lililoandaliwa chuoni wanaangalia maonyesho ya picha yaliyoandaliwa na klabu ya upigaji picha ambayo kenta anashiriki これしいです。<noise> sasa hebu nikupe maelezo kuhusiana na mazungumzo ya somo la leo kenta amempeleka ana kwenye chumba cha maonyesho ya klabu yake upigaji picha kore wa bok nga fuji san de totta sashin des inamaanisha hii ni picha niliyopiga nikiwa mlima fuji kore ni hii wa inaonyesha mada bo ni mimi ni neno la kawaida linalotumika na mwanamme akijiashiria n inaonyesha kiima is ni mlimafuji inaonyesha mahali tt ni umbo la taa la kitenzi cha ra kinachomaanisha kupiga picha umbo la ta linaashiria hali ya wakati uliopita au hali timilifu ndiyo Death. ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi. kifungu cha maneno bokuga fujisnde tota yani niliyopiga nikiwa mlima fuji kinaelezea nomino shanshin yani picha au siyo hiyo ni kweli paul maneno yanayoelezea nomino yanakuja kabla ya nomino kifungu cha maneno kinachoelezea nomino kama hii pia kinakuja kabla ya nomino kitenzi kwenye kifungu cha maneno hayo huwa kinakuwa katika muundo wa kawaida kama vile tota aha kumbe unahitajika kutumia vitenzi vya muundo wa kawaida yani umbo la kikamusi au umbo la taa kama ni hivyo kitabu nilichosoma itakuwaje kitabu ni hon nilichosoma ni yonda kwa hiyo kitabu nilichosoma itakuwa watashi ga yonda hon. aha watashi ga yonda ydh turudi tena kwenye mazungumzo ya somo la leo ana anasema A, watashi da yani oh yule ni mimi inaonyesha mshangao watashi ni mimi da ni namna ya kawaida ya kumalizia sentensi picha ambayo inamjumuisha ana pia nayo iko kwenye maonesho au siyo ndiyo kenta alipiga picha hiyo walipokwenda kwenye eneo zuri la kuuona fuji kenta anamuuliza ana, ana. ooroita yani umeshangaa ooroita ni umbo la ta la kitnzi kushangazwa ikiwa utasema neno hilo kwa toni ya juu litageuka na kuwaswali aode anna san ni angemas ni ana nitakupatia baadaye o ni baadaye na san ni namna ya kumwita ana ni inaonyesha mtendewa angemas ni nitakupatia kwa kijapani siyo jambo la kawaida kutumia wewe yani Anata ukiashiria mtu unayezungumza naye moja kwa moja mara nyingi kufanya jambo kama hilo kutaonyesha kutokuwa na ungwana hivyo ni bora umtaji jina lake nitalizingatia hilo na nitakupatia ndio usemi wa msingi kwa leo tujifunze kutamka usemi huo pamoja Ana, ameshangana anamuuliza yaani utanipatia picha Shashin. ni picha katika muktadha huu picha wanayoiangalia inaonyesha mtendwa inaonyesha umbo la kikamusi la a yani, nitakupatia s ni usemi unaotumiwa iwapo unataka maelezo au thibitisho ana anaendelea yaani nitafurahi i ivumishi kinachomaanisha nimefurahi desu ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la3 <tabi> de totta w bgfzisdttcds anagem shashinwokurelundeska uresii des na sasa ni ikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanitokunaga atakayetufundisha mambo ya msingi ya somo la leo leo umejifunza vitenzi viwili vinavyomaanisha kupatia agemas na kuremas maneno hayo yana maana moja lakini matumizi ni tofauti ni vigumu kuyatumia kama ni hivyo tumuulize mwalimu <mulimu> anasema katika kijapani vitenzi tofauti hutumika kutegemea mtazamo wa mtoaji na mpokeaji kama vile kenta kwenye mazungumzo ya leo wakati mzungumzaji anapompatia kitu msikilizaji anatumia Angemas. Yani, nitakupatia angemas pia hutumika wakati watu wanapompatia mwingine kitu fulani lakini hapa uwe makini ukitumia angemas unapompatia mkuu wako kitu halitakuwa jambo la kiungwana katika muktadha kama huo utumie sashia ngemas badala ya agemas sashia gemas ni kauli inayoashiria heshima kwa anayepokea kitu kwa upande mwingine ikiwa mtu fulani atakupatia kitu tumia neno kremas kunipatia kwa hiyo kenta atakapompa ana picha ana atatumia neno kuremas pia unatumia kuremas ikiwa mtu uliye karibu naye kama vile mtu wa familia atapewa kitu na mwingine wale waliokaribu nao unawaita chi tofauti kati ya ch watu walio karibu na wewe na soto yani watu walio na uhusiano wa mbali na wewe ni muhimu katika mazungumzo ya kijapani hutumii maneno ya heshima unapozungumzia watu walio na uhusiano wa karibu na wewe yani uchi <muchilio> na sasa ni ikona ya tanakali sauti niko iko niko iko nam niko niko, niko, niko? niko, niko. inaelezea jinsi mtu anavyotabasamu na kufurahi kimya kimya pia kuna tanakali sauti nyingine inayoelezea hali kama hiyo nianyia hiyo ni namna ya kuelezea tabasamu lililofichika kwa mfano linaelezea vile ambavyo mwanamme anavyotabasamu akimwona mwanamke mrembo katika kona ya tanakali sauti umejifunza kuhusu nyiko nyiko na nyianyia kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana tu umo kwenye tamasho la chuoni kulikuwa na vibanda vya vyakula nilikula tambi za kukaangwa ya kisoba inasemekana msimu wa pukutizi ni msimu wa sanaa michezo na vilevile vile hamu ya kula kwa kweli huu ni msimu mzuri bila shaka umefurahia somo la 33 katika kipindi kijacho ana atafurahia vyakula vya baharini usikose kujumuika nasi