ujambo msikilizaji hii ni NHK World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tafadhali tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tutajifunza somo la thelathini na mbili usemo wa msingi ni ftnnohuaskis <totiple> yani napenda zaidi futoni mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand ana ametembelea mji wa shizuoka na sakura leo usiku watalala katika nyumba ya bibi yake sakura hii ni mara ya kwanza kwa ana kulala kwenye futoni futoni ni magodoro ya kijapani na matandiko yake sasa tusikilize mazungumzo ya somo la 32 kono wa beddo yori sonofta beoyoiaaraka s oja oyasnasi yas sasa hebu nikupe maelezo ya mazungumzo ya leo ana alikuwa ametaka kulala kwenye futoni iliyotandikwa juu ya mkeka wa tatami kwa sababu aliwahi kuona kwenye katuni za manga kabla sakura anamuuliza ana, muliza, ana o aa sk tafsiri ya moja kwa moja ni unapenda kipi zaidi fotoni au kitanda lakini katika muktadha huu inamaanisha unapenda kulala kwenye fotoni au kitandani Fton. ni godoro la kijapani betto ni kitanda unapomuuliza mtu ni kitu gani unachokipenda zaidi kati ya hivyo viwili yaani futoni au kitanda unaongeza to baada ya kila nomino kwa hiyo unasema eo futoni au kitanda kisha unasema dochira? yani kipi unaweza kutumia dochira kulinganisha aina yoyote mbili kama vile watu vitu au mahali kisha unasema na inayoonyesha kiima viwakilishi vya kuuliza kama vile huendana na na ikiwa vinauliza juu ya kiima ani kupenda kwa kijapani ni kivumishi bila shaka ukitaka kuuliza kiungwana utaongeza deska mwishoni na kusema futon ftntobedo todochiragsukidesa ndivyo ashasan ikiwa nataka kuuliza unapendelea kipi kahawa au chai nyeusi ninaweza kusema namna gani kahawa ni kuhi chai nyeusi ni uch kipi unapendelea ni dochirangai deska Ko ho kochato docraga i deska swadakta so, kabisa paul turejee tena katika mazungumzo ya leo ana anajibu fnohuna ss napenda zaidi ftoni huu ni usemi wa msingi kwa hii leo futon ni godoro la kijapani no. inaunganisha nomino ho ni upande inaonyesha kile ulichochagua kati ya vitu viwili na. inaonyesha kiima unasema nohoga baada ya kile ulichochagua au sio ndiyo baada ya nohoga unasema yaani kupenda kupendaumaiziaungwaa je utajibu namna gani ikiwa ungependa vyote viwili viwiliuasema yaani napenda vyote ana anaendelea onoftwabeo y yawaaka es ftoni hili ni laini kuliko godoro linalowekwa kitandani ni hiif ni godoro la kijapani wa inaonyesha mada ni kitanda lakini katika muktadha huu inamaanisha godoro linalowekwa kitandani ni kuliko unapolinganisha sifa za dhidi ya zile za b, Unasema? A wa b yori na baada ya hapo unataja kivumishi ni kivumishi kinachomaanisha des lainihumalizia sentensi kiungwana ana anamwambia sakura soreja yani, basi sakurabasi usikumwema ni basi kwa namna ya kiungwana unasema soredewa oyasimi na sai ni usiku mwema ni kumtakia mtu heri kabla ya kwenda kulala sakura anaitikia oyasmi yani nawe pia usiku mwema ii ni namna ya kawaida ya kusema oyasmi na hebu sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la thelathini na mbili 布団とベッドとどちらが好き布団の方が好きです。この布団はベッドより柔らかいです。それじゃ、おやすみなさい。おやすみ。 na sasa ni ikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga atakayetufundishe mambo ya msingi katika somo la leo asha san leo tumejifunza namna ya kulinganisha kwa kutumia nohoga na yori tafadhali tufundishe kwa kina kile mtu anachostahili kusema anapolinganisha vitu kama ni hivyo tumuulize mwalimu <tune> <tune> <tune> anasema vivumishi vya kijapani havina mnyambuliko wa ulinganifu kwa hiyo unaelezea ulinganifu kwa kutumia Yori. yani kuliko na huna inayomaanisha zaidi kwa kawaida Thailand, kuna joto zaidi ya japani tufikirie mfano wa sentensi Thailand, kuna joto zaidi kuliko japani ni tai japani ni ih kivumishi joto ni ati hapa anaizungumzia aiand kama mada kwa hiyo unaanza na taiwa kisha unasema unacholinganisha yaani japan nihon na unaongeza yori kuliko baada ya neno hilo kwa hiyo unasema nihon yori joto ni ati kwa hiyo an kuna joto kuliko japani ni taiwa niho yori ai des vilevile tunaweza kutumia no inayomaanisha zaidi kulinganisha joto la tailand na japani unaanza na tai na kuongeza noh ivyo useme tai a noh kisha utasema japani yani nihon na kuongeza yori na useme nyiho yoli ni atsui kwa hiyo tailand kuna joto zaidi kuliko japani ni taino honga nyiho yoli asui des hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti plsn unafikiria hii inaelezea nini ff eto kwa hakika sina ufahamu inaelezea jinsi kitu kilivyo laini na kinavyobonyea unaweza kusema fton ziko fukafuka fuka. neno lifuatalo pia lina maana kama hiyo fuwa, fuwa inatumika kuelezea kitu ambacho ni laini na chepesi unasema mkate huu uko huahua hua. katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza kuhusu fikafika na huahua kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu juma kwa mara ya kwanza nimelala kwenye futoni bibi alikuwa amelianika juwani kwa ajili yangu kwa hiyo lilikuwa fukafuka fuka na lenye starehe bila shaka umefurahia somo la 3bl usehemu wetu wa msingi hii leo ni ftonnohunaki yaani napenda zaidi futoni katika kipindi kijacho ana atahudhuria tamasha la chuo kikuu usikose kujumwika nasi