hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tunakuletea somo la 3 usemi wa msingi kwa hii leo ni moskosi asiotoita es yaani ningependa kupiga picha zaidi kidogo muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka kutokataiand ana pamoja na sakura na binamu yake kenta wanapiga picha kwenye sehemu nzuri ya kuona mlima fuji sasa tusikilize mazungumzo ya somo la heahin oh, meda isode kaerimasho choto matte kdasai moskosi sasiwtolitai desi ameni neletara kazeohikuyo hebu ni ikupe mahelezo kuhusiana na mazungumzo hayo sakura anasema A, ame da A, mvua imeanza kunyesha inaonyesha mshangao ame ni mvua da ni namna ya kawaida ya kumalizia sentensi katika mazungumzo ya somo lililopita kenta alisema ikiwa kasagumo au wingu mfano wa kofia litatanda juu ya mlima fuji ni dalili ya mvua kunyesha kweli kumeanza kunyesha ndiyo sasa tukumbuke baadhi ya maneno yanayohusiana na hali ya hewa hali yenye jua ni hare mawingu ni kumori Thelugi ni yuki kaerimasho yani, turudi haraka isoide ni vitenzi vya umbo la te la isongimas yani kufanya haraka kaerimaso ni turudi kaerimas ni kurudi sehemu ya masi ikibadilishwa na kuwa masho ni useme unaotumika kupendekeza kufanya jambo fulani pamoja katika somo la kumi na sita ulijifunza ya kwamba kwa kutumia vitenzi vya umbo la te unaweza kuelezea baadhi ya vitendo vinavyofuatana je isoide pia inatumika katika muktadha huu kimsingi unaweza kusema ndiyo lakini kuna tofauti kidogo katika maana yake katika somo la kumi na sita tendo moja lilifuata lingine hapa vitendo viwili vinatokea kwa wakati mmoja yaani unarudi ukiwa na haraka sio eti unaharakisha na baada ya hapo unarudi katika muktadha huu unaweza kutumia umbo la te kuonyesha vile unavyofanya kitendo kinachofuata turudi tena katika mazungumzo ya leo ana anasema chotto matte kudasai ai yani, subiri kidogo tafadhali chotto ni kidogo matte ni umbo la te la kitenzi kitn yani, kusubiri ikiwa utaongeza kdasai yaani tafadhali baada ya umbo le te unaweza kuelezea ombi la kitu fulani mo sikosi sasinotolitai des ningependa kupiga picha zaidi kidogo huunde useemo wa msingi kwenye somo la leo mo sikosi ni zaidi kidogo sikosi inamaanisha kidogo ni akiungua zaidi ukilinganisha na choto ambayo ina maana sawa na hiyo shashin ni picha o inaonyesha mtendwa ni kutaka kupiga picha kupiga ni oria ukibadilisha mas iliyopo kwenye torimas na kuipeleka katika umbo la tai unapata oritai yaani kutaka kupiga picha kwa kubadilisha umbo la kitenzi la mas na kwa umbo la tai unaweza kuelezea unachotaka kufanya ikiwa utaongeza des baada ya tai sentensi inakuwa yakiungwana ana hataki kuondoka kenta anawasiwasi juu yake na anasema ameni nretara kazeohikuyo yani ikiwa utanyeshewa unaweza kupata homa ni mvua inaonyesha sababu inaonyesha kwamba mvua ndiyo sababu itakayokufanya uloweukiloa umbo la la kuloa umbo la ta na ra tara kwa pamoja yanaelezea sharti rer utakapoloa ni kauli ya kuonyesha dhana hanahoa inaonyesha mtendwa Hiku. ni umbo la kikamusi lauata hoa unaweza kuiweka mwisho wa sentensi unapomwambia msikilizaji kitu ambacho hakifahamu pia unaweza kuutumia unapompa mtu ushauri au ikiwa unataka anayekusikiliza ji tahadhari kama ilivyo katika somo la leo sasa sikiliza tena mazungumzo ya somo la lai o ma siaot me niletara kazeuhikona sasa ni wakati wako ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga atakayetufundisha mambo ya msingi kwa leo leo umejifunza ya kwamba tara inaashiria sharti katika somo la 29 ulijifunza ya kwamba to ambayo pia inaashiria sharti tofauti iko wapi kama ni hivyo tumuulize mwalimua <tokanilis> <tokanilis> anasema tara. na to. zote mbili zinaonyesha sharti ikiwa kitu kitatokea kutokana na sharti fulani unatumia tara au to kuashiria sharti hilo lakini utumiaji wa to unakuwa wa kiwango kidogo kilinganishwa na watara unatumia to unapoashiria ya kwamba katika sharti fulani kuna kitu ambacho lazima kitokee kiwe ni sheria ya maumbile au desturi na kadhalika kwa mfano unapotaka kusema ikiwa utabonyeza swichi ta itawaka ahapa to inaunganisha sharti unapobonyeza swichi osimasi na matokeo yake ta itawaka skimasi kwa hiyo unapotumia to unasema ostosikimasi katika muktadha huu pia unaweza kutumia tara na ukasema ostara skimasi kwa upande mwingine huwezi kutumia to ikiwa unaelezea nia yako baada ya kuonyesha sharti fulani pia utahitajika kutumia tara unapomwalika mtu kufanya jambo fulani au unapoelezea ombi ama matumaini kwa hiyo unatumia tara kwenye sentensi kama vile amengaftara kaelimasho ikiwa kutanyesha turudiaa inaweza kutumiwa kwenye aina nyingi ya muktadha ukilinganisha na to kwa hiyo ikiwa una uhakika ni ipi itakayokufaa zaidi ni vizuri utumie tara na sasa ni ikona ya tanakali sauti shaka hiyo ni nguru mweradi au siyo ndiyo kwa kijapani unaielezea kama gorogoro gorogoro goro. pia hutumiwa kuelezea kitu kizito kinavyobingirika kisha ni sauti gani inayoashiriwa na neno lifuatalo korokoro ni mlio wa ndege hapana korokoro inaelezea jinsi kitu kidogo na chepesi kinavyobingirika kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu juo nimesikia ya kwamba kuna misemo mingi nchini japani inayoangazia hali ya hewa mifano ikiwa wakati wa machweo kupendeza siku inayofuata hali ya hewa itakuwa nzuri au ikiwa kuna upinde wa mvua asubuhi kutanyesha bila shaka umefurahia somo la 30 katika kipindi kijacho ana atamtembelea bibi yake sakura usikose kujumuika nasi