jambo msikilizaji hii ni nhk World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja usemo wa msingi hii leo ni chikaku de miluto oki desne yani tukiangalia kwa karibu unaonekana mkubwa au siyo mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka Thailand ana ametembelea mji wa shizuoka mji alikozaliwa rafiki yake sakura leo ana amepelekwa katika eneo mwafaka la kuutazama na, na kupiga picha mlima fuji pamoja na kenta ambaye ni binamu wa sakura mlima fuji ndio mrefu zaidi nchini japani na umesajiliwa kama eneo la urithi wa dunia na shirika la elimu sayansi na utamaduni hebu sasa tusikilize mazungumzo katika somo la ihrt 富士山だ。近くで見ると大きいですね。あれ雲の形が帽子みたいです。あの雲が見えると雨が降るんだよ。ふじさんだ。ふじさん。にむりまふじ。だ。 ni umbo la kawaida la e usemi wa kiungwana wa kumalizia sntens je neno san kwenye neno fuji san lina maana sawa na san inayotumika kuonyesha heshima unapomwita mtu hapana siyo hivyo japo matamshi ni sawa mlima ni yam lakini unatamkwas baada ya majina ya baadhi ya milimao s yani tukiangalia kwa karibu unaonekana mkubwa au sio huu ndio usehemu wa msingi kwa hii leo katika sentensi hii fujisan yani mlimafuji na ni kiima kimeondolewa muktadha huu karibu na kitu fulani De. inaonyesha mahali Miru. ni umbo la kikamusi la mimas yanikuangaliao inaashiria sharti tunalitumia ikiwa kuna kitu ambacho kimetokea na kutokana na hilo kingine kitatokea au sio ndiyo inaashiria uhusiano wa sababu na matokeo yake kwa hiyo inamaanisha unapouangalia kwa karibu kwa makini kuhusiana na hili vitenzi huchukua umbo la kikamusi au nai kabla ya to t okay. kubwa ndogo ni Chisai des ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentens e inaongezwa mwisho wa sentensi inatumika ikiwa unatafuta ungwaji mkono kutoka kwa msikilizaji ana amebaini amebainikitu are oo katai a mitai mita eh umbo la wingu linaonekana kama kofia are inaonyesha mshangao mzungumzaji anapobaini jambo fulani Kumo. ni wingu no. inaunganisha nomino ahi ni umbo inaonyesha kiima hapa kumo no katachi yani umbo la wingu ndiyo kiima ndiyo bi ni kofia Mitai? ni kuonekana kama des ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi wingu linaloonekana mfano wa kofia wingu ambalo liko juu ya kilele cha mlima kilicho peke yake mfano wa kofia linaitwa kasangumo inasemekana ni dalili ya mvua kenta anamwelezea ana hilo ano kumo ga mieru to anokumoga mieluto amega furundayo yani ikiwa wingu lile litaonekana mvua itanyesha no ni lile ni kionyeshe kinachoashiria kitu ambacho kiko mbali kumo, ni wingu ng'a inaonyesha kiima me ni umbo la kikamusi la mema yani kuonekana to inaonyesha sharti hiyo ni to ambayo tumejifunza hivi punde inaonyesha sharti asha kuna tofauti gani iliyopo kati ya mimasu na miemasu mie as inamaanisha kuangalia kitu ukiwa nania memas inamaanisha kitu kinaweza kuonekana au umetokea kukiona japo hukuwa nania ya kufanya hivyo mlima fuji unaweza kuonekana kwa kijapani ni fuji sangaa mie masu au sio hiyo ni kweli turudi tena kwenye mazungumzo ya somo la leo mvua ng'a inaonyesha kima maay inamaanisha mvua itanyesha kunyesha esha mo ak a ia i hapa furu inafuatiwa na nda usemi unaotumia kuelezea kitu kinachotokea au sababu katika somo la ishiri na saba ulijifunza namna ya kutumia ndes ikiwa unataka kuelezea kitu umbo la kawaida la ndes ni nda Yo. unaitumia mwisho wa sentensi ikiwa unamfundisha msikilizaji kitu ambacho hakijui あの雲が見えると雨が降るんだよ。<noise> sasa ni kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga atakayetufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo umejifunza nda kauli unayotumia kuelezea jambo ninataka kufahamu kwa kina kuhusiana na jinsi ya kulitumia tumuulize mwalimu watasigocemaso anasema umbo la msingi la d ni unasema noda mwisho wa sentensi ikiwa unataka kuelezea kile kinachotokea sababu au kwa hali gani katika mazungumzo ya kawaida unasema nda kwa namna ya kiungwana unasema ndes huwezi kutumia vitenzi vya umbo la mas kabla ya noda unahitajika kutumia muundo wa kawaida kama vile umbo la kikamusi au umbo la ta kwa hiyo ukitaka kuelezea mvua itanyesha ikiwa wingu kama hilo litaonekana utasemaje mvua itanyesha ni ame ga rimas unabadilisha rimas kunyesha katika umbo la kikamusi na uongeze nda unasema ame ga rnda kwa namna ya kiungwana unasema ame ga rndes oda no inabadilika na kuwa nanoda ikiwa nomino au vivumishi vya na vinakuja kabla ya noda katika hali kama hiyo nda inabadilika na kuwa nanda kwa hiyo ikiwa kazi shingoto ni sababu unasema shigoto nanda kwa namna ya kiungwana unasema shingo and hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni ikona ya tanakali sauti bila shaka ni mvua inanyesha kwa kijapani hii inaelezeka hivi zaza mvua kubwa inaponyesha unasema zaza kama ni mvua nyepesi unasema shito, shito. katika kona ya tanakali sauti hi leo umejifunza kuhusu zaazaa na shitohito kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana t ju mlima fuji ukiwa na mawingu juu yake pia ni mzuri kenta anaweza kutabiri hali ya hewa kutokana na umbo la wingu anafahamu mengi ni mtu unayeweza kumtegemea bila shaka umefurahia somo la 29 katika kipindi kijacho ana atakuwa anajishughulisha na, na upigaji picha wa mlima fuje usikose kujumuika nasi