ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la 2 shiin 8 usemi wetu wa msingi hii leo ni shizukayukoso yani karibu shizuoka muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand leo amefika mji wa shizuoka na rafiki yake sakura kenta ambaye ni binamu wa sakura yuko katika kituo cha treni ili akutane nao sasa hebu tusikilize mazungumzo katika somo la 28 na kocirawa itoko no kentak sizukyeyokoso 彼はカメラに詳しいからこちらはいとこのケンタくん。 Kuchira. ni kionyeshi kinachomaanisha huyu inaonyesha mada Itoko. ni binamu no. inaunganisha nomino kenta. ni kenta jina la binamu yake sakura Kum. hutumika baada ya majina ya vijana wanaume wenye umri mdogo lakini pia unaweza kulitumia kwa wanaume wazima ikiwa ni rafiki zako wa karibu au wadogo zako awali tumejifunza kwamba kuchira ina maana ya upande huu likiashiria mwelekeo wa mzungumzaji pia inaashiria mtu aliye karibu na mzungumzaji au siyo hiyo ni kweli kenta anamwambia ana shizuka yukoso yani karibu shizuoka huu ndio usemo wa msingi kwa hii leo shizuka ni shizuoka jina la mahali eh. inaashiria mwisho wa mwelekeo au eneo la mwisho unakoelekea Yokozo. ni karibuy karibu shizuoka ni usemi unaotumika unaweza kulitumia kutaja sehemu zingine kukaribisha watalii au watu wengine katika eneo hilo kama ni hivyo paul ukitaka kusema karibu japani unasemaje kumbuka kuwa japan ni nh bila shaka itakuwa nihon e iys uko sahihi kabisa kenta ni mwanachama wa klabu ya wapiga picha wa chuo ana amenunua kamera hivi karibuni anatarajia kupiga picha za mlima fuji kwa hiyo sakura anamwambia ana kare wa kamera ni kuwashii kara iroiro kiite ne yani anafahamu mengi kuhusu kamera kwa hiyo muulize lolote kuhusu kamera kare ni yeye lakini inaashiria mwanamume yeye kwa mwanamke ni kanojo wa inaonyesha mada kamera ni kamera ni inaonyesha mtendwa i ni kivumishi kinachomaanisha kufahamu mengi kuhusiana na jambo fulani kwa hiyo hiyo ni inaonyesha kile ambacho anafahamu ndiyo sasa tuendelee na somo la leo kara inaonyesha sababu katika somo la tisa ulijifunza ya kwamba kara inaonyesha mwanzo wa muda au sehemu kwa mfano kujikara inamaanisha kuanzia saa tatu pia unasema kara unapoelezea sababu ama sivyo ndiyo kare wa kamera ni kuwashii kara kwa sababu anafahamu mengi kuhusu kamera iroiro ni mambo mbalimbali kite ni muulize umbo la te la kitenzi kia yani kuuliza ikiwa utasema hivi kwa namna ya kiungwana unasema kite kudasai ukiongeza kudasai yani tafadhali baada ya kiite ukiweka ne mwisho wa sentensi inasikika kirafiki zaidi ana anamwambia kenta dozo yoros onegaiimas yani nitashukuru kwa msaada wako ozo yoros onegaisimas ni namna ya kiungwana ya kusema yorosonegaiimas unasema unapojitambulisha kwa wengine pia unaweza kusema baada ya kumwomba mtu akufanyie kitu dozo ni namna ya kiungwana ya kuomba kufanyiwa kitu. kitu kenta ana raha kwa sababu ana anamwomba amfanyie kitu kenta anajiambia moyoni anna chan kawaina yani ana anapendeza anna ni ana chan utamkwa pamoja na majina ya watoto walio na umri mdogo pia unaweza kuitumia pamoja na majina ya vijana wanawake ambao ni rafiki zako wa karibu kwa kuonyesha urafiki kuwaonyesha urafikiivumishi kinachomaanisha kupendeza na. unaiongeza mwisho wa sentensi ikiwa unanugunika au kujizungumzia mwenyewe sasa tusikilize mazungumzo ya somo la ishirin na usemi wa msingi leo ni ち,んちゃんかわいいな Na sasa ni ikona ya mwalimu tufundishe profesa akani tokunagatatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo umejifunza kuhusu kara inayoashiria sababu katika somo la kumi na tisa ulijifunza kuhusu node ambayo pia inaashiria sababu tafadhali tufundishe tofauti iliyopo kati ya kara na node kama ni hivyo tumuulize mwalimu watasigoemaso anasema kara na node uelezea sababu kwa mfano ikiwa kivumishi kawaii yani kupendeza ndiyo sababu unaweza kusema ama kawaii kara au kawainode kwa sababu anapendeza lakini unapoyatumia na kivumishi cha na au nomino kara huwa dakara na node inabadilika na kuwa nanode kwa mfano yaksoku inayomaanisha ahadi ndiyo sababu yakusoku ni nomino kwa hiyo ikiwa unatumia kara unasema yakusoku dakara ikiwa unatumia node unasema yakusoku nanode zote zikimaanisha kwa sababu ni ahadi kara na node kwa karibu zinamaanisha kitu kimoja lakini ukitumia node maelezo yako yatasikika kwa upole kwa sababu n inayotokana na node inasikika kwa upole zaidi kuliko k inayotokana na kara kwa hiyo node mara nyingi hutumika kwenye biashara na katika matukio rasmi kuliko ara hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti paul unafikiria hii ni sauti gani bila shaka huo ni mlio wa gari la kubebea wagonjwa kwa kijapani inaelezeka hivi po o kisha neno la mlio wa gari la polisi ni mm. katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza pipo pipo na mm. yani kingora cha gari la kubebea wagonjwa na magari ya polisi kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana u cumo unapozungumzia kuhusu shizuoka kitu cha kwanza kinachonijia kilini mwangu ni mlima fuji ulisajiliwa kama urithi wa dunia mwaka 213 nitamwomba kenta anieleze sehemu nzuri ya kutazama mlima fuji bila shaka umefurahia somo la 28 katika kipindi kijacho anna na rafiki zake watatembelea sehemu nzuri ya kuutazama mlima fuji hadi wakati mwingine