hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alphons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la ishirini na saba usemi wetu wa msingi hi leo ni darenakes nani anayeolewa mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand leo amemtembelea rafiki yake sakura nyumbani kwake sakura alimuonyesha ana kadi ya mwaliko wa harusi harusis uze azunguo ya somola daegas ko s sasa hebu nikupe maelezo kuhusiana na mazungumzo ya leo ana amemuuliza sakura dae ga kekon srndeska nani anayeulewa huu ndio usemi wa msingi kwa hii leo dae ni nani unatumia nga baada ya viwakilishi vya ni ndoa Suru. ni umbo la kikamusi la shimasu. yani kufanya kwa hiyo ke yni ndoa ikijumuishwa na shimasu inayomaanisha kufanya inabadilika na kuwa kitenzi ambacho kinamaanisha kuoa au kuolewa ama sivyo ndiyo umeelewa vizuri paul tayari umejifunza ya kwamba Ndes. inatumiwa kuelezea hali au sababu ikiwa utaongeza mwisho wa sentensi inabadilika na kuwaswali kwa hiyo unasema ndesk ikiwa unataka kuelezewa maelezo zaidi ana aliangalia kadi ya mwaliko kisha akamuuliza sakura ni nani anayoolewa ama sivyo hiyo ni kweli kwa mwangalifu vitenzi kabla ya ndes vinahitajika kuwa katika muundo wa kawaida vitenzi katika muundo wa kawaida hauendani na mas au sio kwa hiyo kekkon kuoa au kuolewa inakuwa katika umbo la kikamusi ambayo ni kekkon suru ndiyo sasa tujifunze namna ya kutamka usehemo wa msingi kwa hi leo nani anayeolewa dare nga kekon srundeska sakura anajibu izuokano tomoai ni yani, rafiki wa mkoani shizuoka Shizuoka. ni mkoa unaopatikana katikati mwa japani unaopakana na bahari bahariya pafi no. naunganisha no m rafinafii rafiki sakura na rafiki ni shizuoka ndiyo sakura alizaliwa katika mji wa shizuoka alipokuwa katika shule ya sekondari ya juu babake alipewa uhamisho hadi tokyo na akaandamana na familia yake rafiki yake wa utotoni mkwani shizuoka atafunga pingu za maisha hivi karibuni ana anasema He. yani kumbe hii ni namna ya kawaida ya kuitikia ili kumwashiria mzungumzaji kuwa unasikiliza s ni, ni lini It's. ni lini inafuatiwa na Des. namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi na k inafanya sentensi iwe kama swali i deska ni lini ni usemi unaotumika sana hivyo ukumbuke sakura anasema de hakayo yani tarehe ishirini mwezi ujao e ni mwezi ujao mwezi huu ni Kongezu. mwezi uliopita ni Sengec. kisha kishat ni tarehe subiri kidogo asha ishirini ni ni juu au sio kwa kijapani namna ya kutamka baadhi ya namba hubadilika wakati zinapoashiria tarehe tarehe ishirini nit kariri hili jinsi lilivyo Yo unaisema mwisho wa sentensi ikiwa unamwambia msikilizaji kitu ambacho hakifahamu nnamo ishoni shizuokani ikanai na kwa nini tusiende pamoja mkwani shizuoka anna ni na o inamaanisha pia io ni pamoja ni inaonyesha namna ya kufanya kitu fulani shizuoka ni shizuoka jina la mahali ni inayofuata shizuoka inaonyesha mahali katika muktadha huu ni namna ya kawaida ya iai yani, ni umbo la nai la kitenzi ikimas inayomaanisha kwenda ama sivyo hiyo ni kweli ikiwa utatamka umbo la nai kwa toni ya juu unamtaka mtu kufanya jambo fulani kwa njia ya kawaida kwa kawaida umbo la nai ni namna ya kukataa ya kitenzi lakini ikiwa utasema kwa toni ya juu inapoteza maana yake ya kukanusha ama sivyo hiyo ni kweli kwa kutumia umbo la kitenzi la nai namna hii unaweza kumtaka mtu kufanya kitu fulani ukimuuliza kuhusu utayari wake kwa lugha ya kiungwana unasema ikimasenka yani unaonaje tukienda pamoja なささとなや誰が結婚するんですか静岡の友達。へえ、いつですか来月20日よ。あんなも一緒に静岡に行かない <music> na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kane tokunaga ambaye anatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo ningependa kujifunza namna ya kutamka tarehe tafadhali tufundishe kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu matasigaocheemaso anasema kwa kijapani tarehe mosi ni ti awali neno hilo lilikuwa likimaanisha siku ambayo mwezi huwa ndama kuanzia tarehe mbili hadi kumi unazitamka kama ifuatavyo tarehe mbilift tarehetatu k tarehe ne yo tarehe nne. Yoka. tarehe tano. tarehe sita. tarehe tanoittarehe sitaitarehesaao tareheaneyotarehetisa 9. na tarehe aahe kama ulivyojifunza katika somo la sab maneno hayo yanatokana na namna ya zamani ya kuhesabu namba kwa kijapani kuanzia tarehe kumi na moja hadi mwisho wa mwezi unatamka namba kwa namna ya kawaida kwa kuongeza Nichi. ambayo inamaanisha tarehe au siku kwa mfano tarehe kmina moj ni 11 lakini kuna siku tatu ambazo hazifuati kanuni hiyo tarehe kumi na nne ambayo ni y tarehe ishirini ambayo ni ht na tarehe ishirini na nne ambayo ni yo hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni ikona ya tanakali sauti leo utajifunza sauti zinazotolewa na wanyama paul unafikiria ni mnyama gani anayetoa sauti hii wang, wang. Wan, wan. kwa kweli sijui jibu ni oh, sauti ya kubweka mbwa ndiyo na hii nyany inaweza kuwa nipaka ndiyo katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza wanwa na nyanya kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana u nitakwenda na sakura kwenye mji wake wa nyumbani wa shizuoka nilifikiria ningehudhuria sherehe ya harusi na sakura lakini haiwezekani huwezi kuhudhuria bila kadi ya mwaliko bila shaka umefurahia somo la ishi7b usemi wetu wa msingi hii leo ni darengake konsrindeska nani anayeolewa katika kipindi kijacho ana atakwenda na sakura katika mji wa shizuoka usikose kujumuika nasi