ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma mimi ni paul u tafadhali tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tutajifunza somo la ishirini na sita usemi wetu wa msingi leo ni niwa gambaro yani tujitahidi wakati mwingine mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand leo amepata matokeo ya mtihani wa kijapani baada ya kutoka darasani alimuona mwana mwanafunzi mwenzake rodrigo akiwa ameinamisha kichwa chake sasa tusikilize mazungumzo ya somo la rodrigo s rodorigo genkinganaine shkenga dekinakat 私も、60点でした。次は頑張ろう。さサヘぶニコペまイレゾクウソマズングムゾヤレアナアナセマ。ロドリゴ、元気がないね。イニ、ロドリゴ、ウノネカナハウコサワ。ロドリゴ。ニ、ロドリゴ。元気。ニ、ウチャンガンフー、クワナアフィア、 au katika muktadha huu inamaanisha kuwa sawa inaonyesha kiima nai ni namna ya kawaida ya arimasen yaani hakuna ne unaitumia ikiwa unatafuta uthibitisho kutoka kwa msikilizaji bila shaka namna ya kawaida ya kusema arima sen inayomaanisha hakuna ni nai au siyo lakini maneno hayo mawili ni tofauti kabisa hiyo ni kweli arimas ar yani, kuna inanyambulika katika hali isiyo ya kawaida umbo la nai la arimas ni nai tafadhali kariri hilo rodrigo anajibu shken ga dekinakattandes yani si kufanya vizuri katika jaribio h ni jaribio Na. hapa unatumia kuelezea kile unachoweza au kushindwa kufanya dekinakatta inamaanisha sikufanya vizuri ni namna ya kawaida ya kusema dekimasen ninatakiwa kusema nini ikiwa niliweza kufanya vyema unatumia wakati uliopita wa ekias ani kuweza kufanya vizuri ambayo ni dekiata turudi tena kwenye sentensi ya mazungumzo unatumia unapoelezea hali au sababu kabla ya ndes, unatakiwa kutumia muundo wa kawaida wa kitensi muundo wa kawaida ni nini muundo wa kawaida ni namna ya kawaida ya kuongea kama ilivyo umbo la ta na umbo la kikamusi kwa upande mwingine namna ya kiungwana ya kuongea huitwa muundo wa kiungwana je unaweza kuzitofautisha namna gani muundo wa kiungwana una this. au unaau mwisho wa sentensi katika umbo la wakati uliopita inabadilika na kuwa Deshta. na mas inabadilika na kuwa atha basi dekiasen deshta yaani sikufanya vizuri au nimeshindwa kufanya iko katika muundo wa kiungwana na dekinakata ipo katika muundo wa kawaida au siyo hiyo ni kweli sasa turudi tena kwenye mazungumzo ya somo la leo ana anasema watai mo yani mimi pia a ni mimi inamaanisha pia esta ni nimepata alama si inajumuisha namba ni 6ii na inamaanisha alama kwa mwangalifu katika hili matamshi ya rokuju yanabadilika ikiwa inafuatiwa na0 d ni umbo la wakati uliopita la Desu neno la kiungwana la kumalizia ntn ana yuko genki yaani ni mchangamfu japokuwa alipata alama sitin kati ya miamoja asha ikiwa utaweka namba st yaani roku kwenye tarakimu ya pili yaani kumi ambayo ni juu utapata roku juu stni au siyo hiyo ni kweli kumi ni juu ikiwa utaongeza mbili yani ni kwenye tarakimu ya kumi juu utapataisiin yani vilevile thelathini ni 0 arobaini ni0 hamsini ni j sitini ni 0 sabini ni 0u themanini ni 0u tisini ni 0 na i1 ni ha sasa tuendeleye la leo ana anasema nwa gambaro yani tujitahidi wakati mwingine hu ndio usemi wa msingi kwa hii leo hileo Tini. ni wakati mwingine anamaanisha mtihani ujao wa. inaonyesha mada gambaro ni tujitahidi ni moja ya namna ya kunyambua kitenzi mbarimas yani kujitahidi hapa ana anapendekeza ya kwamba yeye na rodrigo wanastahili kujitahidi kadiri ya uwezo wao katika mtihani ujao lakini pia unaweza kutumia usemi huu kujiambia ya kwamba wakati mwingine utajitahidi kadiri ya uwezo wako sasa tusikilize tena somo la genki na dekinaat 60 na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo tumejifunza namna mpya kitenzi gambaro Tafadhali tufundishe zaidi kuhusiana na hilo kama ni hivyo tumuulize mwalimu <tune> anasemab tujitahidi ni aina ya mnyambuliko wa vitenzi unaofahamika kama umbo la kuonyesha nia inaelezea dhamira ya mzungumzaji pia hutumika kumshirikisha msikilizaji kufanya jambo fulani kwa pamoja au kumtaka afanye jambo fulani huwezi kutumia usemi huu kwa wakuu wako sasa hebu nikueleze namna ya kutengeneza umbo la kuonyesha nia kutoka umbo la mas kwanza ikiwa irabu ya silabi kabla tu ya mas inamalizikia na e. unabadilisha mas na kuwa yo. kwa y wa mfanoi kula inabadilika na kuwa inayomaanisha tule au nitakula pili ikiwa irabu kwenye silabi kabla tu ya mas inamalizikia na I, kuna namna mbili ya kunyambua namna ya kwanza unabadilisha mas na kuwa yo ukimas yani kuamka inageuka na kuwa ukio inayomaanisha tuamke shimas inayomaanisha kufanya inabadilika na kuwa shio yani tufanye au nitafanya namna ya pili unaondoa mas badilisha irabu ya i kwenye silabi kabla tu ya mas na kuwa o na uongeze u mfano ni yani nitajitahidi inabadilika na kuwa gambaro. tujitahidi nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu kuwa makini matamshi ni b hata kama linaandikwa u kuna neno moja ambalo linakiuka mtiririko niliyokufahamisha yani kuja inabadilika na kuwa koyo na sasa ni wakati wa kona ya tanakali sauti bila shaka ni mtoto analia sana kwa kijapani unaweza kuelezea namna hii ongya ona mtoto anapoendelea kukuwa ulia kwa sauti hii eng, eng. kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana Eto, rodrigo alipata alama 80 kwenye jaribio alifanya vizuri kunishinda sikuwa na haja ya kuwa na wasiwasi juu yake bila shaka msikilizaji umefurahia somo la 26 katika kipindi kijacho ana atamtembelea sakura chumbani kwake usikose kujumuika nasi