jambo msikilizaji hii ni nhk ninhkwr radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la ishirini na tano usemi wetu wa msingi hi leo ni skenostani haire yani ingia chini ya dawati mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand ana amehudhuria darasa la somo la kijapani na wakati huo jengo la shule likaanza kutikisika hebu sasa tusikilize mazungumzo katika somo la na jisinda mina otiite skenostni haire 収まったようだびっくりした。日本は本当に地震が多いですね。地震だ。にテテメコ。地震。いなまにしゃテテメコ。だ。にナムナヤカワイダヤ。です。 ambayo inakuja mwisho sentensi profesa suzuki anaendelea minna ociite nyote mue watulivu minna inamaanisha nyote ociite ni umbo la te la kitenzi ocikimas yaani kuwa watulivu ochisuite ni namna ya kawaida ya kusema ociite kdasai yaani tafadhali mue watulivu skenota ni aie inamaanisha ingia chini ya dawati hii ni amri ni usemu wa msingi kwa leo s ni dawati katika muktadha huu dawati ambalo kila mwanafunzi amekalia no inaunganisha nomino shita. ni chinio Inamanisha chini ya dawati ni. mwelekeo aahiiamelekeonga ni, ni umbo la amri la kitenzi kitnz yani kuingia tetemeko linapotokea vitu huenda vikadondoka kutoka juu kwa hiyo watu wengi huingia chini ya meza bila shaka hii ni mara ya kwanza unajifunza kuhusu umbo la amri la kitenzi umbo hili la amri la kitenzi mara nyingi hutumiwa kutoa maagizo wakati wa dharura kama ilivyojitokeza kwenye muktadha huu na pia hutumika kwenye ishara za usalama barabarani wakati wa janga watu hupaza sauti wakisema kimbia ukitaka kusema kimbia kwa kijapani unatumia umbo la amri la kitenzi cha nyinyema yani kukimbia ambalo ni nyingero kimbia kisha profesa suzuki anasema yure wa osamatta yoda inaonekana mitetemo imetulia yure ni mitetemo wa inaonyesha mada osamatta kumetulia ni umbo la ta la kitenzi osamarimas yani kutulia na inaashiria wakati timilifu oda ni inaonekana ni namna ya kawaida ya kujieleza vile mzungumzaji ametathmini hali ilivyo na kufanya maamuzi fulani kuhusiana na hali hiyo huwezi kutumia kitenzi cha umbo la mas kabla ya yoda bali unatumia kitenzi cha umbo la ta kama ilivyo kwenye sentensi hii Ana, anasema shita. nilishangazwa びっくりします。Yani、日本は本当に地震が多いですね。Inki, s <S 日本。Yes、本当に。<kw> 地震。が。多い。 ni kivumishi kinachomaanisha mingi kidogo ni ni namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi inaongezwa mwisho wa sentensi ikiwa unataka mtu akukubalie jambo fulani hapa kuna wa inayoonyesha mada na ga inayoonesha kiima tofauti iko wapi asante sana paul kwa swali zuri mada ya sentensi inaashiriwa na wa kiima kina uhusiano na mada na kinaashiriwa na nga na wakati mwingine wa ifuatayo ni sentensi inayoonesha bayana tofauti kati ya mada na kiima kuhusiana na ndovu mikonga yao ni mirefu ndovu ni zoo mikonga ni hana na ndefu ni nagai kwa hiyo unasema zoo wa hananga nagai kuhusiana na ndovu mikonga yao ni mirefu kwa hiyo mada ni ndovu na kiima ni mikonga ama sivyo hiyo ni kweli sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la ishirinina ano jisinda minna otiite noani haire wasamaa yo bikuli sta niho wa, wa hontoni jishinga oi des ne na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa akani tokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo tafadhali tufahamishe zaidi kuhusiana na umbo la amri la kitenzi kama ni hivyo tumuulize mwalimu mm -hmm anasema hivi ndiyo jinsi ya kutengeneza umbo la amri kutoka kitenzi cha umbo la mas kwanza kwa vitenzi vinavyomalizia na irabu e kwenye silabi kabla tu ya mas unabadilisha a na kuwa ro, kwa mfano kula mfanoa inabadilika na kuwa kuna namna mbili za kubadilisha vitenzi vinavyoishia na irabu ya i kwenye silabi kabla tu ya mas namna ya kwanza ni kubadilisha mas na kuwa kuamka ni oa inabadilika na kuwa okio yaani amka namna nyingine ni unaondoa neno mas na kubadilisha irabu zilizopo kwenye silabi kabla tu ya neno hilo na kuwa e kuingia ni hairimas kitenzi kinachotumika katika usemi wa leo kinafuata namna hiyo kinakuwa haire yani ingia lakini neno pekee ambalo halitumii namna hii ni kuja yani kimas linageuka na kuwa Koi. yani njo umbo la amri linaloashiria ulazimishaji wa jambo fulani mara nyingi linatumiwa na mwanamme anapomwambia rafiki yake wa karibu au mtoto wake afanye kitu fulani wanawake hawatumii usemi huu na sasa ni wakati wako yatanakali sauti bila shaka hiyo ni sauti ya samani zikitikisika wakati wa tetemeko la wakatiwa tetemekola ardhiwa sauti hii inaweza kuelezewa hivi inaonyesha vile ambavyo rafu na madawati yanavyoendelea kutikisika maneno yafuatayo pia yana uhusiano na tetemeko la ardhi inaonyesha vile ambavyo majengo na samani zinavyotikisika au vile ambavyo kitu kinayumba kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya anna tu u tetemeko la ardhi linapotokea kitu cha kwanza unachohitajika kufanya ni kupata taarifa kupitia redio au runika niliambiwa nifanye hivyo bila shaka umefurahia somo la 25 katika kipindi kijacho tutakufahamisha zaidi kuhusu maisha ya ana chuoni usikose kujumuika nasi