ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpos tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la 2siittu usemi wetu wa msingi hii leo ni ukasanskararemast ni nilikaribiwa na mama msimamizi wa bweni mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand alipokuwa akiongea na sakura chuoni aliulizwa kuhusiana na siku aliyorejea bwenini kwa kuchelewa sasa hebu tusikilize mazungumzo katika somo la iiina ttu kono idawa mmantta e maimasen desta お母さんに叱られました。掃除当番が3回増えましたそれは大変だったねこの間は門限に間に合ったこの間に「シクイレ」。 Wa. inaonyesha mada mnge ni muda wa ukomo wa kurudi ni inaonyesha muda maniatta ulifika kwa wakati ni umbo la taa la kitenzi mania kufika kwa wakati maniatta ni namna ya kawaida ya kuashiria wakati uliopita wa mania imas au sio ndiyo aanajibu Ana, ye hapana maniaimasen desta yani sikuwahi ni umbo la kukanusha linaloashiria wa wakati uliopita la maniaimas kuwahi unaweza kubadilisha vitenzi vya umbo la mas na kuwa katika hali ya kukanusha inayoashiria wakati uliopita kwa kubadilisha mas. na kuwa a ana, anaendelea oede kasa nishikararemasta yani kwa hiyo nilikaripiwa na mama msimamizi wa bweni hii ni kauli ya kutendewa oede kutokana na sababu hiyo ni kiunganisho cha kuelezea sababu kasa. ni mama hapa inamaanisha mama msimamizi wa bweni analoishi ana ikiwa ni itatumiwa kwenye sentensi inayoonyesha kauli ya kutendewa ni inaashiria aliyetenda kitendo hicho katika muktadha huu mama msimamizi wa bweni alimkaribia ana kwa hiyo ana anasema okasa ni au siyo hiyo ni kweli inamaanisha nilikaripiwa kukaripia ni umbo lake la kutendewa ni kukaripiwa kwenye sentesi za hali ya wakati uliopita umejifunza kwamba mwisho wa mas unabadilika na kuwa mashta kwa hiyo wakati uliopita wa shiaraema ni hiesht ndiyo ikiwa mimi yani mzungumzaji ni kiima kawaida huwa unaiondoa anaendelea ana a fma yaani jukumu langu la kufanya usafi limeongezeka mara tatu zaidi ni jukumu la kufanya usafi Soji. ni usafi toban. ni jukumu na. inaonyesha kiima kai. ni mara tatu inajumuisha tatu san. na kai kiambishi cha kuhesabu kinachoonyesha mara ngapi hemasta ni limeongezeka ni umbo la wakati uliopita la neno hemasi ani kuongezeka nchini japani mara nyingi wanafunzi hupewa majukumu ya kufanya usafi shuleni na kwenye mabweni ama sivyo hiyo ni kweli sakura anasema sorewa taihen datta neai yani, ili kwa vigomu au sio ni hiyo Wa. ni mada taihem. ni kivumishi kinachomaanisha ugumu datta ni namna ya kawaida ya kutamka neno namna ya kiungwana ya kumalizia sentensi iliyo katika hali ya wakati uliopita e inaonyesha kutafuta uungwaji mkono na msikilizaji namna ya kiungwana ya kiungwana ni あうしびよこの間は門限に間に合ったいいえ間に合いませんでしたそれでお母さんに叱られました掃除当番が3回増えましたそれは大変だったね na sasa ni kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa akani tokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi kwa somo la leo leo umejifunza kuhusu kauli ya kutendewa wakasa ni shikararemashta yani nilikaripiwa na mama msimamizi wa bweni tafadhali tufundishe namna ya kutengeneza vitenzi vya umbo la kutendewa kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu <tune> anasema unatumia umbo la kutendewa ikiwa unazungumza kwa mtazamo wa mtu aliyetendewa kitendo ili kufanya hivyo unatumia kitenzi cha umbo la kutendewa na ueleze ni nani aliyetenda kitendo hicho kwa kutumia ni sasa hebu nikuelezee namna ya kunyambua vitenzi vya umbo la mas hadi umbo la kutendewa kwanza ni kuhusu vitenzi ambavyo irabu zake kwenye silabi za kabla tu ya vinamalizikia na A. hapa kabla ya mas unaweka lare. kwa hiyo inayomaanisha kula inageuka na kuwa yani kuliwa pili ni kuhusu vitenzi ambavyo irabu zake kwenye silabi kabla tu ya mas ni e kwa vitenzi kama hivi kuna namna mbili namna ya kwanza ni kubadilisha irabu e na kuwa a kisha unaongeza re na kusema mas katika muktadha huu sharima kukaripia unabadilisha re kabla ya mas na kuwa r kisha unaongeza re kwa hiyo inakuwa shaarema yani kukaripiwa ha ni kufanya kitendo fulani inabadilika na kuwa saremas namna ya pili ni kuingiza dare kabla ya mas as yani kuangalia inageuka na kuwa miraremas kuangaliwa na mwisho achani kufahamisha kitenzi ambacho kinanyambulika katika namna isiyo ya kawaida kimas ni kuja inageuka na kuwa kuraremas na sasa ni kona ya tanakali sauti leo utajifunza tanakali sauti zinazohusu usafishi hiyo ni sauti ya kusugua goshi goshi inaelezea vile unavyosugua kitu kwa ajili ya kuondoa uchafu kip, kip hii inaelezea vile unavyosafisha bilauri au dirisha la kio kwa kutumia nguvu kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana t humo kufanya usafi kuna chosha lakini ukimaliza kila kitu huonekana pikapika yaani ninahisi vizuri bila shaka umefurahia somo la 23 katika kipindi kijacho tutakuelezea vile ambavyo ana anaendelea chuoni usikose kujumwika nasi