ujambo msikilizaji hii ni nhk wold radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alfons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tajifunza saumola 2s b useemo wa msingi hii leo ni usukunarimashta nimechelewa mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand ana alifurahia katika kibanda cha karaoke na rafiki zake kiasi kwamba alirejea bwenini saa tano usiku akiwa amechelewa alipofungua mlango wa mbele alikutana na mama msimamizi wa bweni akimsubiri sasa hebu tusikilize mazungumzo ya somo la b usemo wa msingi ni nie お母さん、ごめんなさい。遅くなりました。アンナさん、10分も遅刻です。約束を破ってはいけません。すみません。気をつけます。お母さん、ごめんなさい。ママ、サマハニ。 okasa ni mama wanafunzi wanaoishi bwenini wanamwita mama msimamizi wa bweni okasan gomennasai ni samahani osoku narimasta yani nimechelewa huu ndio useemu wa msingi kwa hileo osoku ni kielezi ni mnyambuliko wa osoi kivumishi kinachomaanisha kuchelewa kivumishi cha ambacho kinamalizia na silabi ya kinabadilika na kuwa kielezi ikiwa i, itabadilika na kuwa ku u ni nilikuwa ni wakati uliopita wa narimas yani kuwa ni kitenzi kinachoonyesha mabadiliko ya hali mama msimamizi wa bweni anamtaadharisha na sao ana umechelewa kwa dakika kumi Anna-san. ni kumwita ana kwa namna ya kiungwana dakika kmi inajumuisha tarakimu yaani kmi na ani dakika pia unaweza kusema Mo. inasisitiza muda ambao ana amechelewa nikuchelewa kwa muda uliowekwa ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi katika somo la kumi na saba umejifunza kuhusiana na mo katika kipindi hicho ilikuwa inamaanisha pia bila shaka unaweza kuitumia kusisitiza kitu au siyo ndiyo inamaanisha umechelewa kwa dakika kumi unaposema unamaanisha umechelewa kwa dakika kumi nzima kumbe sasa tafadhali tufundishe namna ya kuhesabu dakika baadhi ya dakika zinatamkwa fun na zingine pun inakanganya hiyo ni kweli tukariri kwa nzia moja hadi kumi tafadhali zitamke baada ya kusikiliza dakika akiao dakika baia dakika 4 dakika 5 dakika 6 dakika s dakika 8 dakika tisa. dakika k sasa turejelee tena mazungumzo ya leo mama msimamizi wa bweni alisema yaksukuyabuttewa ikemase usivunje ahadi ksku ni ahadi o inaonyesha mtendwa yatewa ikemase inamaanisha usivunje ahadi yate ni umbo la te la kitenzi yablimas inayomaanisha kuvunja ikiwa utasema kitenzi cha umbo la te na uongeze wa ikemase unamaanisha usifanye hivyo au hauruhusiwi kufanya hivyo inamaanisha usifanye lakini paul unahitajika kwa mwangalifu kuhusiana na usemi huu ikemasen ni agizo kwa hiyo usiseme neno hilo kwa wakuu wako asante nitakuwa mwangalifu ana anajibu susem yani samahani ana anatumia sumimasen na gomenasai kuomba msamaha sumimasen inasikika na zaidi kuliko gomenasai kwa hiyo unasema sumimasen unapoomba msamaha kwa mkuu wako kazini au mwalimu wako shuleni ana alihisi vibaya kufika bwenini kwa kuchelewa kwa hiyo aliomba msamaha kwa dhati kwa mama msimamizi wa bweni oh, kumbe yani nitakuwa mwangalifu inamaanisha nitajitahidi nisifanye kosa kama hilo tena kwa hiyo tafadhali kariri sentensi hii yote kwa jumla sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la 22 usemi wa msin hileo nioskaimat ni asa kumennasai osukunarimasta moides kskoyabtewa ikemase smimase kiokemas sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanitokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo umejifunza ya kwamba kivumishi cha e osoi yaani kuchelewa unakinyambua ili kiwe kielezi osoku tafadhali tueleze hilo kwa kina. kama ni hivyo tumuulize mwalimu anasema vivumishi vya kijapani vinanyambulika na kuwa vielezi unabadilisha vivumishi vya e ambavyo vinamalizikia na silabi e kama vile hayai yani mapema na kuwa vielezi kwa kubadilisha silabi ya mwisho ya e na kuwa ku. kwa hiyo hayai inabadilika na kuwa hayaku ikiwa hayaku na narimasta yani imekuwa vitaunganishwa pamoja vinageuka na kuwa hayaku narimasta yani imekuwa mapema kwa upande wa vivumishi vya na tunaelezea hilo kwa kutumia kivumishi o yani mzuri kwa umejifunza ya kwamba kivumishi cha na kinapovumisha nomino huwekwa na mwishoni mwa kivumishi hicho kwa hiyo jozo inabadilika na kuwa jona unaweza kubadilisha vivumishi vya na na kuwa vielezi kwa kuongeza ni baada ya maneno hayo kwa hiyo jozu inakuwa jozni ukitaka kusema nimekuwa mzuri kwa kitu fulani utasema o ni narimasta hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti n je sauti hiyo ina uhusiano na masuala ya mapenzi hapana unasema hivyo ikiwa umejawa na adhabu kweli je kuna sauti nyingine ambazo zinaelezea hasira Pum-pum. Pum-pum. uwa inatumika ikiwa mtu amenuna kwa hasira na n gami, gamiami gami, ninahisi hasira inaelezea vile unavyolalamika au kukaripia katika kona ya tanakali sauti tumekufundisha kuhusu aami sauti zote zinaelezea hasira kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya anna tu jua nimemtia wasiwasi sana mama msimamizi wa bweni nimejifunza ya kwamba ikiwa nitachelewa ninastahili kutoa taarifa mapema bila shaka umefurahia somo la 22 katika kipindi kijacho tutakufahamisha kuhusu maisha ya ana chuoni usikose kujumuika nasi