ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha chaajifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la kumi na tisa usemi wetu wa msingi hii leo ni yokatta ilikuwa vizuri mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand katika kipindi kilichotangulia ana alipoteana na rafiki zake baada ya kuondoka kwenye duka la kuuza vitabu alimpigia simu sakura ili amsaidie je ana atajumuika tena na sakura na rodrigo tusikilize mazungumzo ya somo la kumi na tisa アンナさんみんな <laughs> よかった心配したよごめんなさいカメラが安かったのでつい見てしまいましたおーいアンナさん ana Oi. ni useemu wa kawaida wa kumwita mtu ambaye yuko mbali anna sam ni namna ya kumwita ana kwa heshima ana anajibu mina yaani wote katika muktadha huu inajumlisha kila mmoja aliye katika tukio fulani mina ni useemu wa kawaida wa minasam rodrigo amefurahi kuwa ana alikuwa salama na akasema Yokata. ilikuwa vizuri huu ni usemu wa msingi kwa hileoy ni umbo la wakati uliopita la kivumishi yaani vizuri vivumishi kwa kijapani vina umbo la wakati uliopita yokatta ilikuwa vizuri inatumika kwa mazungumzo ya kawaida kama vile ukiwa na rafiki zako kwa hiyo usemi wa kiungwana wa kumalizia sentesi yan o sio hiyo ni kweli yokatta au yokatta des mara nyingi huutumika watu wanapozungumzia kile wanachofikiria juu ya jambo fulani rodrigo anaendelea mstao yani tulikuwa na wasiwasi juu yako mata ni umbo la ta la kitenzi ma simas ambayo inamaanisha kuwa na wasiwasi ni namna ya kawaida ya kuzungumza yo inaonyesha hisia yake ya wasiwasi unatumia vitenzi vya ombo la taa ikiwa utazungumzia wakati uliopita ama timilifu ama sivyo ndiyo katika namna ya kiungwana unasema smpasimasta yani tulikuwa na wasiwasi turejelee mazungumzo ya somo la leo ana anajibu gmena sa inayomaanisha samahani pia ulijifunza ya kwamba unaweza kusema sumimasen kwa lengo la kuomba msamaha tofauti iko wapi unasema gomena sai ikiwa unaomba msamaha kwa watu ulio karibu nao mfano familia au marafiki kamera ameraga yaskata node imitesimaimasa inamaanisha kwa sababu kamera zilikuwa bei rahisi niliziangalia tu ana alivutiwa na kamera zilizokuwa zimewekwa dukani kwa minajili ya watu kuziona na kupoteana na rafiki zake papo hapo ama sivyo hiyo ni kweli kamera ni kamera na. inaonyesha kima yes, ni ilikuwa bei rahisi inaashiria wakati uliopita wa kivumishi a yes. yani bei rahisi e, kama ni hivyo kitu kikiwa ghali kwa kijapani unasemaje ni takai bei za bidhaa za kijapani ni takai node unatumia neno hilo ikiwa unazungumzia sababu au kini cha jambo fulani Tui. ni bila kudhamiria mite mitesimamata ni kuangalia kitu bila kudhamiria mte ni umbo la te la kitenzi a yani kuangalia na inafuatiwa na si tulijifunza ya kwamba ikiwa tutaongeza neno shimai mashta baada ya kitenzi cha ombo la tee unasema umefanya kitu bila kudhamiria hilo ulijifunza katika somo la kumi na nane naona unaendelea vizuri poul sasa tusikilize mazungumzo ya somo la kumi na tisa kwa mara nyingine Oi, <laughs> smpa stayo gomennasai kameraga yaskattanode zui mitesimaimasta na sasa ni wakati wa wakona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kane tokunaga ambaye anatufundisha mambo ya msingi leo ningependa kufahamu kuhusiana na umbo la wakati uliopita la vivumishi kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu wetu anasema umejifunza ya kwamba kuna aina mbili ya vivumishi kwa kijapani yaani vya aina ya i na na vivumishi vya i ni vile ambavyo vinaishia na silabi i, kama vile rahisi yani Yasui. vivumishi vya na ni vile ambavyo vinaweka na mwishoni mwake ili kuvumisha nomino mfano ni kupenda yani Suki inapovumisha nomino inageuka na kuwa skina kwa hiyo kitabu cha manga unachokipenda unasema skina manga ili upate wakati uliopita wa kivumishi i unabadilisha i na kuwa katta kwa mfano wakati uliopita wa asi inayomaanisha rahisi ni Yasukatta. wakati uliopita wa Takai. ambayo inamaanisha ghali ni lakini neno ambalo peke yake halifuati kanuni hiyo ni yokt yani ili nzuri ambalo umejifunza katika somo hili linanyambulika katika hali ambayo si ya kawaida umbo la wakati uliopo wa neno hilo ni I. yani nzuri ambalo linageuka na kuwa kuway katika umbo la wakati uliopita ili ubadilishe vivumishi vya e viwe katika umbo la kukanusha la wakati uliopita unabadilisha e na kuwa kata. kwa mfano yasui yani rahisi inabadilika na kuwa yes, kata. haikuwa bei rahisi e inayomaanisha nzuri inabadilika na kuwa ili vivumishi vya na viwe katika umbo la wakati uliopita unaongeza data mwisho wa kivumishi kwa hiyo ski inayomaanisha kupenda inabadilika na kuwa yani walipenda bendi inayomaanisha kufaa inageuka na kuwa t yani ilifaa ili ubadilishe vivumishi vya na viwe katika umbo la kukanusha na wakati uliopita unaongeza bn ski yi yani, kupenda inageuka na kuwa ski s nakatta si kupenda ayo ndiyo tuliokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya anakali sauti ni sauti ya kufunguka kwa kilango cha lenzi ya kamera je sauti hii kwa kijapani inaelezeka namna gani kasha pia kuna neno lingine linalotumika kuashiria sauti ya kamera pachiri oh kumbe pachiri ina tofauti gani na kasha pachiri inaelezea siyo sauti ya kilango peke yake bali pia ya kitendo cha mto kupiga picha katika kona ya tanakali sauti umejifunza kasha na pachili kabla ya kukamilisha ni wakati wa tafakuri ya ana etu jumo nilipotia njia sakura na rodrigo wakawa na wasiwasi juu yangu samahani kwa hilo lakini nilipokuwa nikiwasubiri niliinunua kamera je yeah, nitapiga picha za aina gani kwa kutumia kamera hiyo bila shaka umefurahia somo la 19 katika kipindi kijacho ana na rafiki zake wanaonekana wanapanga kwenda katika kibanda cha karaoke okay. mahali palipo na mashine zinazotoa sauti za ala za muziki usikose kujumuika nasi