ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la kumi na nane usemi wetu wa msingi hii leo ni michini mayottesimaimasta an yani, nimepotea njia mhusika wetu mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka kutokan ana alitembelea duka la kuuza vitabu akiwa na rafiki zake sakura na rodrigo baada ya kuondoka kwenye duka hilo alipoteana na wenzake kwa hiyo anampigia simu sakura na kuomba usaidizi tusikilize mazungumzo ya somo la kumi n nne useemu wa msingi ni micini mayottesimaimasta nimepotea njia もしもし、桜さん、助けてください。道に迷ってしまいました。今、どこ目の前に、郵便局があります。わかった。そこにいて。さあさあ、ヘブニコペマイレーゾコホスヤナナソモヒロ。アナアリモンビアサコラ。もしもし、桜さん。いやに、ヘロー。 sakura ni neno linalotumika unapoanza kuzungumza na mtu kwa njia ya simu s ni namna ya heshima ya kumwita sakura taskete kdasai ni tafadhali nisaidie taskete kdasai inajumuisha umbo la tela vitenzi taskemas yaani kusaidia ambayo ni taskete na kasaafadai yani unaoelezea ombi unasema hivi ikiwa umepoteana na mtu au umeshindwa kufahamu jambo fulani na unataka usaidizi tuseme neno hilo kwa pamoja katika hali ya dharura unasema s yani nisaidie au siyohyo ni kweli kabisa tulitamke Ana, anaendeea mmayotesimamaa ni yani nimepotea njia huo ndio usemi wetu wa msingi hi leo mii ni njia inaonyesha upande wa mwelekeo mayotesimamasta ni kupotea njia mayotte ni umbo la te la kitenzi cha mayoimas yani kupoteza mwelekeo unasema simaimasta baada ya kitenzi cha umbo la te ili kuonyesha umefanya jambo bila uangalifu kwa hiyo ni kitenzi cha umbo la te na shimaimashta ama sivyo ndiyo tujifunza usehemu wa msingi wa leo nimepotea njia micini mayottesimaimasta sasa poul ni naswali kwako machingayemas ni kukosea sentensi inayomaanisha ya kwamba nimefanya makosa itakuwaje umbo la tee la kitenzi cha machigaemas ni machigaete kwa neno hili unaongeza shimai mashta kwa hiyo jibu litakuwa machigaete shimai mashta yaani nimekosea hiyo ni kweli sasa sakura anamuuliza ana ima doko uko wapi hivi sasa ima ni sasa doko ni wapi hiki ni kifupi cha kuuliza uko wapi 今、どこにいますかアナアナ目の前に、郵便局があります。メ。ニギチョ。ノ。イノウンガニシャノミノ。前。ニンベレ。目の前。ニンベレアマチョヤング。ヤニ、ベレヤン,ン,ング。ニイノウニシャマハリ。郵便局。 ni ofisi ya posta nga inaonyesha kiima arimasi ni kitenzi kinachoonyesha kuna kitu neno nyuma kwa kijapani linasemwaje ni ushiro sakura anajibu wakatta nimeelewa wakatta ni nimeelewa ni umbo la taa la kitenzi cha wakalimasi yaani kuelewa vitenzi vya umbo la taa vinatumika kuelezea jambo lililotokea katika wakati uliopita au timilifu hiyo ni sawa sawa kabisa paul unakumbuka namna ya kubadilisha vitenzi viwe katika umbo la tuchukulie mfano wa neno wa karimas kwanza unaondoa mas sasa neno hili lina silabi ya ri kabla ya masu inakuwaje ikiwa silabi kabla ya mas ni ri unatoa ri na kuongeza ta kwa hiyo neno hilo litabadilika li na kuwa wakata tumejifunza hilo katika somo la kumi na mbili ni, ni baki hapo ulipo sokoni inamaanisha mahali papo hapo katika muktadha huu mahali ulipo s ni hapo na ni inaonyesha mahali ite. ni umw la taiz Imas. ambayo ni kubakia au kuwepo kutoka kwa neno hili unaondoa mas na kuongeza te hapa kurasai ni tafadhali linaondolewa mwisho wa sentesi ama sivyo ndiyo hii ni namna ya kawaida ya kuzungumza sasa tusikilize somo la kumi na naneshshi srasa sketekdsi mini maytesimimast ima doko meno mani ybigaams wakata sokoni ite na sasa ni wakati wakona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kane tokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi usemi wa msingi ni mayotesimaimata yaani nimepotea njia tafadhali tufunze kwa kina namna ya kutumia usemi huu shimai mashta. kama ni hivyo tumuulize mwalimu watashigaochemasho anasema ukisema hi baada ya kitenzi cha umbo la tei unasema ya kwamba umemaliza au umekamilisha jambo ulilokuwa ukifanya na huwezi kulirejesha katika hali yake ya awali kwa hiyo mara nyingi unatumia ikiwa umeshindwa kutekeleza jambo fulani na unajutia kwa mfano umevunja sahani kuvunja ni warimas katika neno hili silabi iliyopo kabla ya ma ni ri kwa hiyo umbo la tela kitenzi cha warimas ni wate katika neno hili unaongeza simaimatawatesimaimata inayomaanisha nimevunja nmvns kwa namna hii umeonyesha ya kwamba umevunja sahani kwa kutokuwa mwangalifu hayo ndiyo tuliokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti urooro orooro inamaanisha nini neno hili linaelezea vile ambavyo mtu amechanganyikiwa wa kwa wakati huo kwa sababu ya kutokea kwa jambo ambalo halikuwa limetarajiwa kuna usemi mwingine ambao unafanana na neno hilo urouro urouro uro inaelezea vile ambavyo mtu anazunguka bila kujua cha kufanya kutokana na hali fulani ambayo imemtokea katika kona ya tanakali sauti kwa hii leo umejifunza kuhusiana na neno urouro uro. na urouro uro. kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana tu Eto... jua niliambiwa ikiwa nimepotea njia ninaweza kuenda kwenye kituo cha polisi afisa wa polisi ataniambia mwelekeo kwa kunionyesha ramani bila shaka umefurahia somo la 1 usemu wa msingi hii leo ni micini mayottesimaimasta yaani nimepotea njia katika kipindi kijacho je ana atafanikiwa kujumuika tena na sakura na rodrigo hadi wakati mwingine kwa heri