hujambo msikilizaji hii ni NHK World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la kumi nasit usehemu wetu wa msingi hii leo ni kaidaw agatte mingini itekdasa yani tafadhali panda ngazi na uelekea upande wa kulia muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka tailand leo ana amefika kwenye duka la kuuza vitabu ambalo liko shinjuku pamoja na rafiki zake sakura na rodrigo sasa hebu tusikilize mazungumzo katika somo la kumi na sita usemo wetu wa msingi ni kaida wa agatte mingini ite kdasai tafadhali panda ngazi na uelekeo wa upande wa kulia いいらっしゃいませあの漫、ー、画売り場はどこですか2階です階段を上がって右に行ってくださいいらっしゃいませいらっしゃいませいらっしゃいませ unapoingia mgahawani au kwenye duka wahudumu wana kukaribisha wakisema irasha imase lakini hatuna haja ya kujibu au siyo ndiyo unaweza tu kutabasamu na kuinamisha kichwa ana anamuuliza mwuuzaji no mangauribawa doko deska samahani katuni za manga ziko upande gani ana anapenda sana katuni za manga kwa hiyo kitu cha kwanza anauliza upande ambao una katuni za manga ni upi ano unasema hivyo unapotaka mtu a manga i upande ulio na katuni za manga unajumuisha mana yani katuni za manga na riba ni upande au sehemu fulani ndani ya duka inaonyesha mada Doko? ni wapi des ni neno la kiungwana linalomalizia sentensi sentensi hii ni swali kwa sababu inamalizikia na ka mwisho wa sentensi kwa hiyo hakikisha unaitamka kwa toni ya juu muuzaji anajibu nikai des yani orofa ya pili nikai ni ghorofa ya pili inajumuisha ni yani mbili na Kai kiambishi cha kuhesabu ghorofa ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi je ghorofa ya kwanza inafahamika namna gani moja ni ichi kwa hiyo ichikai unalosema sio mbali sana na ukweli jibu sahihi ni hi ni vigumu sana kutamka kwa hiyo tunasema I-kai. I-kai swsaw nitakariri hilo turudi tena katika mazungumzo ya somo la leo muuzaji anaelezea pale ambapo kuna katuni za manga agatte, itte tafadhali panda ngazi na uelekeo upande wa kulia huu ni usemi wa msingi kwa hii leo inaonyesha hileozinaonyeshamtnwa ni umbo la te la kitenzi cha yaani kupanda juu kwa kutumia vitenzi vya umbo la te unaweza kuelezea msururu wa vitendo unaotokea kwa kufuatana kwa hiyo ana anafanya jambo lingine baada ya hapa au sio kweli ni upande wa kulia inaonyesha mwelekeo ni umbo la te la kitenzi cha Ikimasu. yani kwenda ikiwa utaongeza inayomaanisha tafadhali kwenye vitenzi vya umbo la te unaashiria ombi namna hii unaelezea vitendo vya kupanda ngazi na kuelekea upande wa kulia katika sentesi moja ama sivyo vyo ndiyo unaweza kuunganisha vitendo hivyo vyote kwa kusema angate umbo la te la agarimas yani kupanda juu sasa hili ni swali kwako p utasema nini ikiwa unataka kusema panda ghorofa ya tano na kisha elekea kushoto upande wa kushoto ni nihidai ghorofa ya tano ni... eto umbo la te la aaima yaani kupanda juu ni agatte kwa hiyo nitasema gokai ni agatte hidari ni a hapo niko sawa uko sawa 階す段を上がって右に行ってください。 na sasa ni ikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa akane tokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo ni vigumu kutumia ni ambayo inaonyesha mahali au mwelekeo na mengine mengi tafadhali tufundishe jinsi ya kutumia ni tumuulize mwalimu wetu watasigemo anasema ikiwa kitenzi kinaonyesha uwepo kama i yani, kuwepo ni inaonyesha pale ambapo kitu fulani kipo kwa mfano ni kostesheni ni wataiaeii wa imas ikiwa kitenzi kinaonyesha mwenendo au mabadiliko kama vile ikimas yani kwenda ni inaonyesha mwisho wa mwenendo husika kwa mfano ninakwenda kwenye kituo cha treni ni watashi aaaeii wa ikima ni pia inaonyesha muda maalum kama vile tarehe au saa kwa mfano ikiwa utasema ana atakuja saa nne kwa kijapani saa nne ni ji kuja ni kimas kwa hiyo unasema anna wa ji ni kimas hata hivyo huwezi kutumia ni pamoja na maneno kama vile kesho au juma lijalo kwa sababu tarehe fulani huenda zikabadilika ikitegemea na wakati unapozungumza kwa hiyo ikiwa unataka kusema ana atakuja kesho kesho ni ashita. unasema Anna wa huwezi kusema a wahti ni, ni pia inaweza kutumika kwa namna mbalimbali mbali. tutajifunza kadiri zitakavyojitokeza na hayo ndio tuliokuandalia kwenye kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti hii ni sauti ya mtu anayepanda ngazi kwenda katika ghorofa nyingine sauti ya kitendo hicho ni tomtom hiyo ni sauti ya mtu anavyogonga mlango ndiyo sauti hii pia inaelezwa hivi ttom ni mtu akikata kitu jikoni kwenye ubao wa kukatia katia au siyo ndiyo kitendo hicho pia kinaelezwa hivi oom katika kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza tomtom kabla ya kukamilisha somo la le leo ni wakati wa tafakuri ya ana u Eto... wauzaji kwenye maduka nchini japani ni wakarimu pia ni waungwana kulingana na namna wanavyozungumza wanasema asante sana hata kama utaondoka bila kununua kitu chochote bila shaka umefurahia somo la 16 usehemu wa msingi hi leo ni kaidaw agatte mingini itte kudasai tafadhali panda ngazi na uelekea upande wa kulia katika kipindi kijacho je ana ataweza kujinunulia katuni za manga usikose kujumwika nasi