ujambo msikilizaji hii ni NHK world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alo tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo utajifunza somo la kumi na nne usemi wetu wa msingi hii leo ni uniomistes yani naweza kutupa takataka hapa mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo ana anafanya usafi baada ya karamu iliyofanyika katika bweni lao anamuuliza mama msimamizi wa bweni ili awe na uhakika wa jinsi ya kutupa takataka hebu tusikilize mazungumzo ya somo la kumi na nne usemi wetu wa msingi hii leo ni, Koko ni o naweza kutupa takataka hapa お母さんここにゴミを捨ててもいいですかそうね缶は別の袋に入れてください資源ですからはいわかりましたお母さんここにゴミを捨ててもいいですかママ、 Okaasam. ni mama kwa wanafunzi wa kigeni wanaoishi kwenye bweni wanapokuwa nchini japani mama msimamizi wa bweni ndiyo mama yao kwa hiyo ana anamwita mama baba ni osa al koko ni hapa ni. inaonyesha mahali ambapo wanafunzi wanastahili kutupa takataka go ni takataka o. inaonyesha mtendwa ni kitenzi cha umbo la te la stemas kutupa ulijifunza namna ya kutengeneza vitenzi vya umbo la t katika somo la nane na tisa ikiwa utasema kitenzi cha umbo la te na unatoa ruhusa des inajumuisha ambayo ni kivumishi cha ikimaanisha sawasawa na des ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi kwa hiyo stetemo ii des inamaanisha unaweza kutupa ikiwa utaongeza ka mwisho wa sentensi na kuisema kwa toni ya juu unaweza kuibadilisha na kuwaswali kokoni gomio stetemo ii des ka naweza kutupa takataka taka hapa ni usemi wa msingi kwa hii leo umbo la kitenzi la te la yomimasu yaani kusoma ni yonde kwa hiyo nikitaka kusema naweza kusoma nitasema yonde mo au hiyo ni kweli tafadhali kila mmoja ajaribu kusema maneno hayo yanayotumika kuomba ruhusa kwa kutumia aina mbalimbali mbali ya vitenzi kisha mama msimamizi wa bweni akajibu so, ne. so, ne. ni neno linalomaanisha ikiwa unafikiria kile unachotaka kujibu mara nyingi hutumiwa na wanawake Kanwa. No irete yani tafadhali weka makopo kwenye mfuko mwingine kan. ni makopo inaonyesha mada inamaanisha nyingine no. inaunganisha nomino fukuro. ni mfuko kwa hiyo beo no inamaanisha mfuko mwingine ni inaonyesha mwisho wa kitendo fulani ilete ni umbo la te la kitenzi iremas yani a kuweka ikiwa utasema kitenzi cha umbo la te na kdasai yaani tafadhali kwa pamoja unatoa ombi la kutaka kufanya jambo fulani kwa hiyo irete kdasai inamaanisha tafadhali weka kwenye kitu fulani mama msimamizi wa bweni anaendelea kwa sababu ni aslmali i ni rasilimali des ni namna ya kiungwana ya kukamilishia sentensi na ar katika muktadha huu inaonyesha sababu vitu kama vile majarida makopo na chupa za plastiki zinaweza kuchakatwa kwa minajili ya kutengenezwa upya na kuwa rasilimali tena kwa hiyo huitwa shigen inayomaanisha rasilimali au nyenzo rejelezi pia ni lazima utenganishe takataka zinazoweza kuchomeka Moeru gomi. na takataka zisizoweza kuchomeka maeneo na siku ambazo takataka zinachukuliwa hutengwa na serikali za mitaa kwa hiyo wakazi hawaruhusiwi kutoa takataka zao nje siku nyinginezo utupaji wa takataka ni jambo linalotatiza raiya wengi wa kigeni wanaoishi nchini japani mfumo wao ni mgumu Ana, anajibu Hai, yani, naam, nimeelewa hai ni jibu la kukubaliwakaa inaashiria wakati uliopita wa kitenzi yani kuelewa mara nyingi huwa unasema hai wakarimashta ikiwa umeelekezwa kufanya jambo fulani kushauriwa au kuonywa sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la kumi nane usemi wa msingi hii leo ni kokoni gomiostetemo ii deska yani naweza kutupa takataka hapa a kokngmistem so, nee. no des so e wabei na sasa ni wakati wakona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi ni profesa kani tokunaga ambaye anatueleza mambo ya msingi katika somo la leo mo ka, kwenye vitenzi vya umbo la t tafadhali tufundishe mengi zaidi kuhusiana na jinsi ya kuomba ruhusa kama ni hivyo tumuulize mwalimu wetu atsie anasema ikiwa vitenzi vya umbo la te na vinasemwa kwa pamoja inamaanisha maanisha kwamba ombi la kuomba ruhusa limekubaliwa kwa mfano ikiwa unataka kumwambia mwingine unaweza kula unatumia umbo la te la tabemasi yani kula ambalo ni tabete na useme mo ides kwa hiyo unasema tabetemo i des ikiwa wewe binafsi ndiye unayeomba ruhusa unaongeza k mwisho wa sentensi na kusema sentensi kwa toni ya juu kwa mfano ikiwa unataka kuuliza kama unaweza kula vitafunwa ambavyo viko mbele yako unaongeza k baada ya moides na useme bemides ka yani je ninaweza kula ikiwa utapata ruhusa kutoka kwa mwingine atasema tozo yaani tafadhali endelea hata ikiwa haufahamu umbo la tee la vitenzi unaweza kuomba ruhusa ukionyesha kile unachokitaka kwa kusema desk ni neno rahisi kulitumia hayo ndiyo tuliyokuandalia hii leo katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti inaonekana ni watu wanawasha moto kwa kijapani sauti ya kitu kinachoungua ni chchchach pia inatumiwa kuelezea sauti ya upigaji makofi au sio hiyo ni kweli nitakufahamisha baadhi ya sauti ambazo zinaelezea miyale ya moto meramera meramera mera. ukisema hivi unamaanisha jinsi miale inavyowaka inaashiria miale inavyowaka kwa nguvu meramera mera. pia inaelezea jinsi ulivyo na wivu mkubwa kwa mtu fulani au ulivyo na ari ya kutaka kushindana leo katika kona ya tanakali sauti tumekufahamisha kuhusu pachipachi pachi. na meramera mera. kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana cum Eto... kuna masharti ya kina kuhusiana na suala la kutenganisha takataka ni lazima tuoshe makopo na chupa za plastiki kabla ya kuzitupa nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu bila shaka umefurahia somo la 14 usemi wetu wa msingi hi leo ni kukonigomio stetemoideska naweza kutupatakataka hapa katika kipindi kijacho ana ataenda matembezi na rafiki zake kwa kutumia treni usikose kujumwika nasi