hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la 13t useme wetu wa msingi hii leo ni shosesnga ski des yani, ninapenda riwaya muusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo kuna karamu inayofanyika katika bweni la wanafunzi wa kigeni sasa hebu tusikilize mazungumzo katika somo la 1i t usemi wetu wa msingi ni osega ski des ninapenda riwaya san no shumi wa nan riwyodrigosnuw es dkso detoi 歴史小説が好きです。へー新宿に新しい本屋ができましたよみんなで行きませんかロドリゴさんの趣味は何ですかロドリゴさんロドリゴ、 inaunganisha nomino mbil ni jambo unalopenda kufanya inaonyesha mada k hilo tumejifunza inamaanisha ni nini ndiyo rodrigo anamjibu sakura ni kusoma vitabu ni kusoma vitabu ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi rodrigo anaendelea kujibu tokni eksi soset ga ski des ninachopenda hasa ni riwaya za historia tokni ni kielezi kinachomaanisha hasa eksi ni historia soset ni riwaya hapa Nga. inaonyesha lengo la kivumishi ski ni kivumishi kinachomaanisha kupenda e ni neno la kiungwana la kumalizia kumaliziasentensi s ss ndiyo usemi wa msingi kwa hii leo asha tumejifunza ya kwamba o oh, inaonyesha mtendwa je pia tunaweza kusema o hapana paul kama nilivyokufahamisha suki inayomaanisha kupenda kwa kijapani ni kivumishi wala siyo kitenzi kutokana na hilo nga ndiyo inayoonyesha kile ambacho mtu anapenda wala siyo o. unatakikana kusema es vilevile maneno yanayomaanisha kuchukiai na kutaka hi pia ni vivumishi kwa hiyo unatumia nga ikiwa unataka kuonyesha kitu fulani ambacho mtu anachukia au anataka nimeelewa kwa hiyo unasema ga sseuuis je unaweza kutumia kutumiai yaani ninapenda ikiwa unataka kumwambia mtu unampenda ndiyo lakini kwa kijapani mara nyingi kiima huondolewa kwa hiyo kawaida unasema suki des bila kusema wewe yaani anata ikiwa utatumia wewe unaweza kusema anata anataas des sakura najibu ni honya atarasii onyaga yo yaani kuna duka jipya la vitabu limefunguliwa shinjuku, shinjuku ni neno la mahali jijini tokyo ofisi ya jiji la tokyo ipo shinjuku ni eneo la kibiashara lililo na majengo marefu pia lina maduka mengi makubwa makubwa na yale ya kuuza vifaa vya umeme kwa rejareja reja. hiyo ni kweli ni inaonyesha mahali atarashi ni kivumishi kinachomaanisha mpya kinavumisha honya yaani duka la kuuza vitabu Home. katika neno honya linamaanisha vitabu hapa ng'a inaonyesha kiima katika sentensi hii ataraii honya yaani duka jipya la kuuza vitabu ndio kiima dekimasta ni limefunguliwa ni umbo la wakati uliopita la dekimas kufunguliwa pia linaonyesha hali ya wakati timilifu Yo unasema ikiwa unamwambia msikilizaji kitu au jambo ambalo halifahamu kisha sakura anapendekeza minna de unaonaje tukienda pamoja ni kila mmoja de inaonyesha namna njia au mahali ambapo tendo fulani litafanyika hapa inaonyesha kwamba sakura anapendekeza namna fulani ya kwenda kwenye duka la kuuza vitabu yaani kwa kumshirikisha kila mmoja minna de ni kauli inayomaanisha kila mmoja kwa pamoja jitahidi ujifunze maneno hayo pamoja ikimasenka ni unaonaje tukienda ikimasen ni umbo la kukanusha la ikimasi yani kwenda ikiwa utaongeza ka mwisho wa neno hilo litageuka na kuwa swali unapendekeza ya kwamba nyinyi nyote mwende pamoja ikiwa utabadilisha mas iwe masenka みんなで行きませんか <music> na sasa nikono ya mwalimu tufundishe profesa akane tukunaga ambaye ni msimamizi wa kipindi atatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo tumejifunza ya kwamba suki inayomaanisha kupenda ni kivumishi mimi ninataka kufahamu jinsi ya kutumia vivumishi kwa kina kama ni hivyo tumuulize mwalimu watasiemo mwalimu anasema kuna vivumishi vya aina mbili vile vinavyomalizikia na asilabi na vile ambavyo havimaliziki na asilabi hiyo vile vinavyomalizikia na asilabi vinaitwa vivumishi vya e vinajumuisha pana Hiroi. na mpya atarashi vivumishi vinawekwa kabla ya nomino kwa mfano kitabu kipya ni atarashi home. kwa vivumishi ambavyo havimaliziki na asilabi e unaongeza na iwapo utavitumia kama vivumishi kabla ya nomino kwa hiyo vinaitwa vivumishi vya na mfano ni Ski. neno ambalo lipo katika mazungumzo yetu ya leo yaani kupenda unaweza kufikiria ni kivumishi cha e lakini huo siyo ukweli kinaishia na silabi ya ki kwa hiyo kitabu ninachopenda inageuka na kuwa Ski na lakini kuna baadhi ya maneno ambayo hayatumii kigezo hicho baadhi ya vivumishi vya na vinamalizikia na silabi ya e maneno hayo ni pamoja na nzuri au safi yaani kirei maarufu kwa kijapani ni m na hodari ambayo ni tokui kwa hiyo kitabu kizuri siyo k lakini ni nika hayo ndio tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti kikia sauti ya upepo hapana inazungumzia vile ambavyo kitu kinang'aa au kumeremeta kwa mfano nyota zinazomwilika macho yanavyong'aa kito johari vyote hivi vinaweza kuelezwa kama pia kuna neno ambalo huzungumzia kitu ambacho kimekuwa kisafi na kung'aa baada ya kung'arishwa au kusafishwa pikapika inaelezea vile ambavyo sakafu imeng'aa baada ya kusafishwa viatu vipya vinavyong'aa na kadhalika katika kona ya tanakali sauti hi leo umejifunza kia kila na pkpk kabla ya kukamilisha somo la leo anna anatafakari matukio ya leo katika kona ya tafakuri ya ana tu Eto... rodrigo ni mtu wa kupigiwa mfano anaonekana kana kwamba anasoma riwaya za kijapani nitajitahidi ili na mimi niweze kusoma katuni za manga za kijapani bila shaka umefurahia somo la kumi na tatu usemi wetu wa msingi hi leo ni shose ga ski des yani ninapenda riwaya katika kipindi kijacho watakuwa wakifanya usafi baada ya karamu usikose kujumuika nasi