ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul al tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la kumi na moja usemi wetu wa msingi hii leo ni kite tafadhali fanya kila namna ufike muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo ana anazungumza na mwelekezi wake wa kijapani sakura sasa hebu tusikilize mazungumzo katika somo la kumi na moja usemi wetu wa msingi ni Zihi, tafadhali fanya kila namna ufike わあ行いく行く今度の土曜日ね今週の土曜日に寮でパーティーを開きます今週の「ニウィキヒー」の「ニウィキヒー」の「ニウィキヒー」の「ニウィキヒー」の「ニウィキヒー」の「ニウィの「ニウィキヒー」の「ニウー」ィー」ウィキヒー」ウィキヒー」の inaunganisha nomino oyi ni jumamosi inaonyesha wakati hapa no inaunganisha konshu na doyobi katika kijapani nomino inayovumisha inakuja kabla ya no sasa umejifunza kuhusu konshu inayomaanisha wiki hii wiki iliyopita ni s wiki ijayo ni tafadhali jifunze maneno hayo pamoja ni bwenini katika muktadha huu kwenye bweni analoishi ana inajumuisha do yani bweni na de ambayo inaashiria mahali pati inamaanisha karamu inaonyesha mtendwa hirakimas ni kutakuwa na kwa hiyo pati ati hirakimas inamaanisha kutakuwa na karamu asha sentensi hii haina kiima kiima kimeondolewa kwa sababu ni wazi kwamba wanafunzi wa kigeni wanaoishi bwenini wataandaa karamu oh kumbe asha tumejifunza doyobi yaani jumaa unaweza kutaja siku nyingine za wiki sawa tujifunze kuanzia jumatatu jumatatu getioi jumanne kayobi jumatano syoi alhamisi moyoi ijumaa kiyoi jumamosi doyobi na jumapili niiyoi ana anaendelea na kusema sakra san zehi kitekudasai yaani sakura tafadhali fanya kila namna ufike sakra sa ni namna ya kumwita sakura kwa heshima zehi inamaanisha kwa kila namna kitekdasai ni tafadhali ufike kauli inayotumika unapomwomba mtu afike mahali fulani Kite. ni umbo la te la kitenzi cha yi yani kuja asa ni tafadhali kubadilisha kimas yaani kuja hadi katika umbo la te unaondoa mas na kuongeza te yani tafadhali fanya kila namna ufike huu ni usemi wa msingi kwa hii leo sakura na jibu yani oh, ningependa kwenda ni oh, ni neno linaloashiria furaha iku, iku. ni kusema iku. yani kwenda ambayo imetamkwa mara mbili kwa namna hii anasisitiza furaha alionayo kwa nini alisema iku badala ya nayoai alisemabadalayahilo ni swali zuri paul iku inaashiria namna moja ya kunyambua kitenzi ikimas. yani kwenda hiyo inafahamika kama umbo la jisho au umbo la kikamusih inamaanisha kamusi vitenzi vinavyopatikana kwenye kamusi za kijapani vimeorodheshwa katika umbo hilo kwa hiyo umbo hilo linaitwa vitenzi vya umbo la kikamosi ikiwa utatumia umbo hilo utasikika katika hali ya kawaida ana ana sakura anazungumzia karamu hiyo hiyo lakini kwa nini ana anatumia neno kite yani njoo anapomwalika sakura karamuni ili hali sakura anajibu kwa kutumia neno lingine iku yi yani, kwenda kwa kijapani unatumia kitenzi tofauti kulingana na mtazamo wa mzungumzaji ana ameelekeza mtazamo wake kwenye karamu itakayofanyika kule anakoishi kwa hiyo anamwomba sakura aje yani kite mtazamo wa sakura unaangazia mahali tofauti akitoka mahali alipo ataelekea kule kutakakofanyika karamu kwa hiyo anasema iku yani atakwenda karamuni oooyi no imaanisha jumamosi hii au sio kondo ni inayokuja no inaunganisha nomino yi ni jumamosi ne inatumika kuthibitisha jambo fulani sasa unafahamu mazungumzo ya somo la 11 yanazungumzia ya nini tusikilize tena mazungumzo hayo usemi wetu wa msingi ni zehi kit yani tafadhali ifanya kila namna ufike 今週のーーに、ーでパーティーを開きます。さんぜひ来てくださいわあ行く行く今度の土曜日ね。<noise> Na, leo tumejifunza vitenzi vya umbo la kikamusi tafadhali tufundishe vile unavyoweza kubadilisha vitenzi vya umbo la mas na kuwa vitenzi vya umbo la kikamusi kama ni hivyo tumuulize mwalimu wetu anasema kuna namna kadhaa ya kubadilisha vitenzi vya mas na kuwa vitenzi vya kikamusi kwanza ikiwa kitenzi kina irabu A, kwenye silabi kabla tu ya mas unaondoa mas na kuongeza ru kwenye kitenzi kwa mfano tabemas yani kula inabadilika na kuwa taberu ikiwa kitenzi kina irabu i kwenye silabi kabla tu ya mas kuna namna mbili ya kukinyambua namna ya kwanza unaondoa mas na kuongeza ru kwa mfano orimas yaani kushuka inabadilika na kuwa oil namna ya pili unaondoa mas na kubadilisha irabu i kabla ya mas kwenye irabu u kwa hiyo kwa neno ikimas yani kwenda unaweza kubadilisha ki na kuwa kuu na kupata Iku. kuna vitenzi viwili ambavyo havinyambuliki kwa namna ya kawaida navyo ni Kimasu. yani kuja na Shimasu. yani kufanya Kimasu. inabadilika na kuwa Kuru na Shimasu. inabadilika na kuwa Suru. vitenzi hivyo ni viwili peke yake lakini hutumika mara kwa mara kwa hiyo tafadhali jifunze vitenzi hivyo vizuri hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti paul kuna maneno ambayo yanaelezea hisia ya zako wk wauwaku mtu hutumia neno hilo ikiwa ameshangazwa na jambo fulani au sio hapana unalitumia ikiwa unafurahishwa na matarajio fulani uki, uki. neno hilo linamaanisha una furaha na uchangamfu linatumika ikiwa unahisi mambo yatakwenda vizuri katika kona ya tanakali sauti hi leo tumekufahamisha kuhusu wakuwaku waku. na ukiki kabla ya kukamilisha ni wakati wakona ya tafakuri ya ana etu cuma sakura alisema atakuja karamuni uki uki je atapenda chakula cha asili ya tailand ni nahisi waku waku bila shaka umefurahia somo la 11 usemi wetu wa msingi hii leo ni zehictkdasai yani tafadhali fanya kila namna ufike katika kipindi kijacho tutakueleza vile mambo yatakavyokuwa kwenye karamu usikose kujumuika nasi