hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la kumi usemi wetu wa msingi hii leo ni en imaska yani je wote wapo mhusika katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo ana atafanyiwa uchunguzi wa afya katika chuo chake wanafunzi wamekusanyika katika eneo la kufanyiwa uchunguzi sasa hebu tusikilize mazungumzo katika somo la kumi usemi wetu wa msingi ni je wote wapo <coughs> はじめに身長と体重を測ります。全員いますかアンナさんがいません。すみません。遅れました。はじめに身長と体重を測ります。 ninapopima uzito wangu huwa ninahisi dokidoki doki, yani wasiwasi wasi. vizuri sana paul umetumia tanakali sauti uliyojifundisha katika somo la nane inamaanisha kwanza shincho ni urefu to ni na inaunganisha nomino na nomino a ni uzito o. inaonyesha mtendwa hakaimas ni kitenzi kinachomaanisha kupima sasa profesa suzuki anauliza eask je wote wapo huu ndie usehmo wa msingi kwa hii leo e ni watu wote katika muktadha wa leo inamaanisha wanafunzi wote inajumuisha imas kitenzi kinachoashiria uwepo wa watu na ka inayogeuza sentensi na kuwaswali unatamka swali kwa toni ya juu hebu tujaribu kutamka pamoja Zenin ka? katika somo la saba tulijifunzia kwamba arimas ni kitenzi kinachoashiria uwepo wa kitu hapa hatuwezi kusema arimas kusemaarihpaa inaonyesha kuwepo kwa vitu unatumia unatumiakwa ajili ya kuonyesha uwepo wa watu ama wanyama tuseme kwa mfano mbwa yupo hapa mbwa ni inu kwa hiyo unasema inuga imas au sio hiyo ni kweli paul hebu turudi tena kwenye mazungumzo yetu ya leo profesa suzuki aliuliza wanafunzi wote wako hapa rodrigo mwanafunzi mwenza wa anna akajibu anna san saaimase ana hayupo anna san ni ana pamoja na san inayotumika wakati wa kutamka jina kwa ajili ya kuonyesha heshima na inaonyesha kiima lakini hata ukisema ga utaeleweka imase yaani hakuna katika muktadha huu hayupo ni namna ya kukanusha ya imasi yani yupo oh ni kitu gani kilichomtokea ana kwa wakati huo ghafula mlango alifunguka na ana akaingia huku akipumua harakaharaka simimase okemasta kana kwamba alipitwa na usingizi Sumimase. ni samahani katika somo la saba ulijifunza kusema sas unapotaka kumsemesha mtu pia unaweza kutumia neno hili unapoomba samahani kama ilivyo katika muktadha huua ni umbo la wakati uliopita la kitenzi kinachomaanisha kuchelewa namna ya kugeuza umbo la kitenzi cha na kuwa katika hali ya umbo la wakati uliopita unabadilisha m na kuwa masht kwa kijapani unatumia umbo la wakati uliopita na timilifu kuelezea ambayo yameshatendeka kama ni hivyo paul hili ni swali kwako unasemaje nimekula kwa kijapani ninakula ni tabemas kwa hiyo ni bh uko sahihi kabisa sasa baada ya kuelewa mazungumzo ya leo ya somo la kumi すみません遅れました。<laughs> na sasa ni kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kona hii ni profesa kantokunaga atatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo tumejifunza imas kitenzi kinachoashiria uwepo wa watu au wanyama awali tulijifunza neno linalofanana na hilo arimas yani kuwepo tunawezaje kutofautisha maneno hayo tumuulize mwalimu wetu anasema katika somo la saba ana alishangaa alipoona keki nyingi kwenye duka la kuuza keki na akasema keki nga ipai arimas yani kuna keki nyingi katika muktadha huu ikiwa kiima kinahusu vitu visivyo na uhai unatumia arima unaamua utumie arimas ama imas kwa kuzingatia siyo tu ikiwa kitu kina uhai au la bali pia kwa kuangalia ikiwa kinaweza kujisongeza chenyewe ama la mimea ni vitu vilivyo hai lakini haviwezi kusongea kwa hiyo unatumia arimas kuviashiria samaki wanaouzwa dukani hawawezi kusongea kwa hiyo unatumia arimas lakini samaki anayeogelea unatumia imas mabasi na magari hayawezi kujisongeza yenyewe lakini ikiwa yatakuwa na madereva wanayoyaendesha unatumia neno as kwa kifupi kitenzi kinachoashiria uwepo wa watu na wanyama ni Imas. umbo la kukanusha kwake ni e yani kuto kuwepo unapozungumzia uwepo wa vitu visivyo na uhai unatumia aia kukanusha kwake ni Arimasem. kuto kuwepo hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti paul maneno yafuatayo yanaweza kutumiwa kuonyesha hisia iwapo utapata majibu ya mtihani hmm, sidhani kama neno hilo linaonyesha furaha hiyo ni kweli unasema hivyo ikiwa umekatishwa tamaa kwa mfano unaweza kulisema ikiwa umeshindwa katika mashindano ya mchezo fulani pia kuna usemi mwingine ambao una maana sawia na huo nafahamu usemi huo Gun. mara nyingi hutumiwa kwenye katuni za manga hasa katika matukio ambayo wa wahusika wameshitushwa na kitu fulani na hawajui cha kufanya Gun. kwa kusema neno hilo peke yake unaweza kuonyesha vile ambavyo umeshitushwa na kukatishwa tamaa lakini ni matumaini yetu kwamba hatutakutana na matukio yatakayolazimu kusema maneno kama hayo ambayo yanaashiria huzuni katika kona ya tanakali sauti kwa hii leo umejifunza kuhusu gi na Gaan. kabla ya kukamilisha ni wakati wa kona ya tafakuri ya ana t leo nimechelewa kidogo tu lakini nimesikia nchini japani wale wanaochelewa katika mikutano hawaaminiki gan bila shaka umefurahia somo la kumi usemo wa msingi hii leo ni zein imaska je wote wapo pia umefahamu jinsi ya kutumia neno imas kuashiria uwepo wa binadamu na wanyama ila hali unatumia arimas kuashiria uwepo wa vitu visivyo na uhai tafadhali jifunze maneno hayo kwa pamoja katika kipindi kijacho ana atamwalika sakura kwenye sherehe hadi wakati mwingine