hujambo msikilizaji hii ni nhk nhkw radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alphons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la tisa usemi wetu wa msingi hii leo ni nanji karadeska kuanzia saa ngapi muhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo profesa suzuki atatoa tangazo darasani 明日健康診断があります何時からですか午前9時から11時までですここに8時半に集まってくださいササヘボニコペマイレゾコホシアナマゾングムザエレオプロフェッサスズキアナセマ明日健康診断があります kesho kuna uchunguzi wa afya asta ni kesho kenko shindan inatokana na kenko yaani afya pamoja na shindan uchunguzi nga inaonyesha kiima arima ni kuna unaweza kutumia arimas katika wakati uliopo au ujao awali tulikuwa tumejifunza ya kwamba arimas inamaanisha kuna kitu sasa pia inamaanisha tukio litafanyika hiyo ni sawa ndiyo ana anauliza naji karadesa ka? kuanzia saa ngapi huu ndio usemi wetu wa msingi kwa hii leo na inamaanisha nini na ji ni muda kwa pamoja nanji inamaanisha saa ngapi kara kuanzia inaonyesha mwanzo wa kipindi fulani cha muda au mahali ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi linafuatiwa na Ka. na sentensi inageuka na kuwa swali profesa suzuki akajibua ma kuanzia saa tatu asubuhi hadi saa tano asubuhi wa ni wakati wa asubuhi ni saa ttu inajumuisha namba yani namban inaonyesha saa fulani mapema tulijifunza kwamba tia ni q au huwezi kusema kuji hapanal tia ikifuatiwa na ikifuati j unasema j vilevile inatamkwa yon lakini ikifuatiwa na j itakuwa yoji yani saa kmi kara ni kuanzia kama nilivyokufahamisha hapo awali inaonyesha kianzio Jiuichiji ni saa made ni mpaka au hadi inaonyesha mwisho wa muda fulani au mahali ni neno la kiungwana linalomalizia sentensi kumi na moja ni juu ichi inayotokana na juu yani kumi na ichi moja kwa hiyo kumi na mbili ni juu ni inayotokana na juu na ni yani mbili hiyo ni kweli kabisa paul profesa suzuki anaendelea ここに8時半に集まってください。Pa, ここに8時半に集まります。 ください。にてふだりくさにけに。ささとすきりぜてなまぞんぐむざそもらちさ。明日、健康診断があります。何時からですか午前9時から11時までです。 Ni ni na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi ni profesa kane tokunaga ambaye atatufundisha mambo ya msingi kwa hii leo leo vilevile umejifunza kitenzi cha umbo la tee umejifunza kwamba atumari maso yaani kukusanyika inageuka na kuwa atsumate kwa nini neno hilo linageuka na kuwa atsuma na siyo atumarite uuiz walimuatasie anasema katika somo lililotangulia ulijifunza namna rahisi ya kubadilisha kitenzi cha umbo la mas kwenda kitenzi cha umbo la t unachofanya ni kubadilisha mas na kuweka t leo tujifunze namna nyingine ya kutengeneza umbo la te katika mtindo huu haubadilishi mas peke yake bali pia silabi moja kabla ya mas ikiwa silabi iliyopo kabla ya neno ni ri unabadilisha ri na mas pamoja yaani rimas na kuwa te kwa hiyo atimarimas yaani kukusanyika inakuwa atimate kanuni hii pia inatumika ikiwa silabi kabla ya mas ni e au chi hapa pia unabadilisha e au chi pamoja na mas na kuwa te ikiwa silabi kabla ya mas ni mi ni au bi unabadilisha silabi pamoja na mas na kuwa nde kwa mfano Yomimasu. yani kusoma inabadilika na kuwa yonde tukariri hilo kwa kuimba wimbo huu unakufahamisha vile unavyoweza kubadilisha vitenzi vya umbo la mas te ikitegemea na silabi zinazojitokeza kabla ya mas ikiwa silabi hiyo inayopatikana ni i chi hau unabadilisha silabi hiyo na mas kwa pamoja na kuwa ikiwa silabi kabla ya mas ni m n au b unabadilisha silabi hiyo na mas kwa pamoja na kuwa nde imba wimbo huu na ukariri kanuni zinazotumika i nd iinit nd sasa ikiwa silabi kabla ya mas ni ki unaweza kubadilisha silabi hiyo na mas kwa pamoja na kuwa ite kwa hiyo kikimas yaani kusikiliza inakuwa kite ikiwa silabi kabla ya ma ni gi. unabadilisha silabi hiyo na mas kwa pamoja na kuwa ide kwa hiyo isogimas yaani kufanya haraka inabadilika na kuwa isoide ikimas inayomaanisha kwenda ndiyo neno pekee ambalo halizingatii kanuni hiyo linabadilika na kuwa tukariri kanuni hiyo kwa wimbo huu kita, kita, kita, kita, kita. sasa tusikilize wimbo wote jaribu kuimba mara nyingi na kukariri maneno yake Ndiyo katika kona ya mwalimu na sasa ni kona ya tanakali sauti giri giri. je hiyo ni sauti ya mvua hapana unatumia neno hilo inapobidi kufanya jambo na ukawa huna nafasi au vitu vya ziada kufanya hivyo pia unaweza kusema umewahi katika muda jirijiri ikimaanisha nusura ushindwe kuwahi kuna maneno sawia na hayo Sre, sre. unasema hivyo ikiwa nusura uvuke kikomo ikiwa kidogo tu umenusurika kuanguka mtihani unaweza kusema nimefaulu mtihani sresre sre. kwa kiswahili ni sawa na kusema chupuchupu chupu. <mucho> hiyo ilikuwa ni ikona ya tanakali sauti sauti za leo zilikuwa ni jirijiri na srere kabla ya kutamatisha kipindi cha leo ni wakati wa tafakuri ya anna tu nilisikia kuna namba ambazo zinachukuliwa kama bahati mbaya nchini japani ne ambayo hutamkwa shi matamshi yake pia humaanisha kifo t ambayo hutamkwa kuu matamshi yake pia humaanisha matatizo kwa hiyo baadhi ya hoteli au hospitali zinakwepa kuweka namba 4 na tisa kwenye vyumba vyao bila shaka umefurahia somo la tisa usemi wa msingi kwa hii leo ulikuwa ni nanji karadeska inayomaanisha kuanzia saa ngapi katika somo lijalo ana atafanyiwa uchunguzi wa afya usikose kujumwika nasi