hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha ajifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma mimi ni paul alons tafadhali tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tutajifunza somo la nane usemu wa msingi kwa leo ni Rudia tafadhali muhusika mkuu katika mazungumzo yetu ni ana mwanafunzi kutoka tailand leo tuangalie vile ana anavyoendelea chuoni kwa wakati huu anahudhuria somo la kijapani linaloongozwa na, ki na profesa suzuki sasa tusikilize mazungumzo ya somo la ne usemi wa msingi ni msng i o oneguda taahnasa koeooboete 先生、もう一度お願いします。皆さん、これを覚えてください。皆さん、これ。お。 oboyeteasa ni tafadhali kumbuka oboete kudasai inajumuisha kitnzi oboyema kukumbuka na kudasai tafadhali unasema kudasai unapomwomba mtu wakufanyie kitu neno hilo linamaanisha tofauti na kudasai uliyojifunza katika somo la saba kwa wakati huo ilijitokeza kama usemi unaotumika unaponunua kitu dukani ndiyo sasa kwa nini oboemas inayomaanisha kukumbuka inageuka na kuwa oboete inapofuatana na kudasai hatuwezi kusema oboemas kudasai hapana haiwezekani kwanza kama ilivyo kwenye oboemas kitenzi cha umbo la mas kinakuja mwisho wa sentensi vitenzi vinapotumika katikati ya sentensi yaani unapoongeza maneno mengine baada ya vitenzi hivyo unatumia mnyambuliko wake hapo kitenzi oboemas kinanyambuliwa na kuwa obet kitenzi kinachonyambulika namna hii na kumalizikia na te huitwa vitenzi vya umbo la oh kumbe ikiwa vitenzi vitafuatiwa na neno kudasai usai yani, tafadhali vinabadilika na kuwa umbo la te hiyo ni sawa ndiyo ukitumia kitenzi cha umbo la te oboete na kudasai pamoja itakuwa oboete kudasai ikiwa na maana ya tafadhali kumbuka hii profesa suzuki anasema sken ni yok demas mara nyingi hutokea kwenye mtihani sk ni mtihani ni inaonyesha sehemu ya kufikia ni kielezi kinachomaanisha mara nyingi nyingidemas inamaanisha kutokea mwalimu alipozungumzia mtihani wanafunzi waliitikia kwa namna fulani eh? e? inaonyesha mshangao baada ya kusema eh unasimamisha pomzi kidogo jaribu kuitamka eh? kisha ana anasema e oiio onegaisimas mwalimu rudia tafadhali ese ni mwalimu katika shule zote sense ni neno linalomaanisha mwalimu kwa kijapani neno linalomaanisha profesa wa chuo kikuu ni Kyoji. lakini kwa kawaida wanafunzi husema sensei wanapomwita mwalimu Mouichido. ni tena au mara nyingine na nani neno la kiungwana linalotumika unapotoa ombi useme mtu akufanyie kitu ombuseme oooneashisunapowomamtakufai kituaitarudia tafadhali huu ndio usemi wa msingi kwa hii leo ni msemo wa kiungwana ambao ni rahisi kutumika unaweza kuutumia ikiwa umeshindwa kuelewa maneno ya kijapani uliyoyasikia mara ya kwanza unaposema mo irabo o oh, inatamkika kwa kurefushwa sasa tujifunze kuitamka egiす sasa tusikilize tena somo la n usemi wa msingi ni egaiす udi aadai んをていす Sensei, na sasa nikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi ni profesa akane tokunaga atatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo tumejifunza jinsi ya kuomba kufanyiwa kitu unahitajika kusema vitenzi vya umbo la te kisha unaongeza neno kudasai ambalo linamaanisha tafadhali nataka kujua zaidi kuhusiana na hilo hilouuulizea anasema kwa kijapani unapomwomba mtu afanye kitu unasema kwa kutumia vitenzi vya umbo la kisha unaongeza yani, tafadhali vitenzi vya umbo la t ni vile vinavyonyambulika ambavyo vinaishia na te au de. Kwa mfano, unataka kuwaomba wengine wakumbuke kitu fulani unatumia kitenzi cha umbo la t cha yaani kukumbuka ambacho ni oboete kisha unaongeza kudasai na unazisema kwa pamoja yani... oboete kudasai sasa nikuelezee juu ya namna ya kubadilisha vitenzi vya umbo la mas kwenda kwenye umbo la namna ya msingi ni kubadilisha ma kwenye te kwa mfano kitenzi kinachomaanisha kula ni tabemas umbo lake la te linakuwa tabete kwa hiyo tabete kudasai inamaanisha tafadhali kula kuangalia ni mimas umbo lake la te linakuwa mite kwa hiyo mite kdasai inamaanisha tafadhali angalia kufanya ni simas umbo lake la te linakuwa ste kwa hiyo sitekudasai ni tafadhali fanya kitu fulani kuja ni kimas umbo lake la te ni kite kwa hiyo kite kudasai inamaanisha njo tafadhali unaweza kupata vitenzi vya umbo la t kwa kubadilisha mas na kuwa t ni rahisi bila shaka vitenzi vinavyobadilika namna hii vina irabu e kwenye silabi zao kabla tu ya mas vinajumuisha oboemas yani kukumbuka pia vinajumuisha baadhi ya vitenzi ambavyo vina irabu ya i kwenye silabi zao kabla tu ya mas kama mimas, yani kuangalia kwenye somo lijalo tutakufahamisha namna nyingine ya kutengeneza vitenzi vya umbo la te unapoanza kujifunza kijapani huenda ukakuta vitenzi vya umbo la te ni vigumu kuelewa lakini tujitahidi kujifunza pamoja pamojayo ndio ulikndlih na sasa ni kona yatanakali sauti paul tafakari sauti hii inaashiria nini dokindoki je hiyo ni sauti ya kugonga mlangoni hapana inaelezea vile ambavyo moyo unadunda kwa haraka kutokana na mshangao au wasiwasi pia unaweza kuutumia ikiwa una furaha kupindukia moyoni au unatarajia kitu fulani kweli nimekumbuka kwenye katuni za manga shujaa mwanamke au mwanamume mara nyingi huwa wanahisi dokidoki doki. wakati anapohisi wasiwasi anapozungumza na mtu anayempenda pia kuna neno linaloashiria mshangao wa ghafla doki mara nyingi mtu husema doki akishangazwa na kitu bila kutarajia kwenye kona ya tanakali sauti kwa hii leo umefahamu kuhusu dokidoki doki. na doki kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu cuo kando na mtihani wa mwisho nimesikia kutakuwa na majaribio ninahisi dokidoki doki. bila shaka umefurahia somo la nane usemi wa msingi ulikuwa ni moicido onegaisimas rudia tafadhali katika kipindi kijacho tutazungumzia maisha ya ana chuoni hadi wakati mwingine