ujambo msikilizaji hii ninkw radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi juma na mimi ni paul alpons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la saba usemi wa msingi hii leo ni shukrimu wa arimaska kuna skonzi za rimu muusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo ana na sakura amekwenda kwenye duka la kuuza keki sasa hebu tusikilize mazungumzo ya somo la saba usemi wa msingi ni krm wa aimaska yani kuna skonzi za ippai rimu ia ams kma a o ktaas sasa tuchanganue mazungumzo hayo alipoingia dukani ana alisema keki ga ipai alimas ne kuna keki nyingi keki ni keki neno hili limekopwa kutoka lugha ya kiingereza yaani kek nga inakuja baada ya nomino na inaonyesha kiima hapa inaonyesha keki ndiyo kima a ina maanisha nyingi ni kuna ni kitenzi kinachoonyesha kwamba kuna vitu fulani linatumika ikiwa unataka kuonyesha hisia za furaha ni vigumu kutamka aa inajumuisha sauti iliyobanwa unapoitamka unatakiwa uzuye pumzi kidogo sauti ya kubanwa huandikwa kwa herufi ndogo ya su ya hiragana hebu tujifunze kutamka neno hilo ipai baada ya hapo sakura kamuuliza muuzaji simimasem krimu wa arimaska ani samahani kuna skonzi za krimu smimasem inamaanisha samahani neno hilo hutumika kumwomba mtu akusikilize ikiwa umepotea njia unaweza kusema sumimasen kwa mpita njia na ukamuuliza mwelekeo lakini pia unaweza kutumia kuomba radhi hiyo ni kweli Shukurin. ni aina ya keki ya mtindo wa kimaharibi iliyotengenezwa kwa muundo wa miviringo midogo midogo ambayo ina kinyunya chembamba na kujazwa krimu maneno hayo yametokana na jina la kifaransa Shua la lacrm kwa kijapani unasema Shukrimu kwa kiingereza shuu inamaanisha kiatu lakini ni kufahamisha y kwamba shukrimu siyo krimu ya viatu wala siyo rangi ya kungarisha viatu tugeukie <coughs> tena mazungumzo ya leo Wa. baada ya shu inaonyesha mada inajumuisha arimas, arimas yaani kuna na ka inafanya sentensi iwe swali na unaisema kwatoni ya juu muuzaji akajibu hai koira des ndiyo upande huo hai inamaanisha ndiyo ocia kama tulivyojifunza ni namna ya kiungwana ya kuonyesha mwelekeo upande wa mzungumzaji des ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi sakura akaagiza mofta kdasai sknz mbili za krimu tafadhali rutafadhali ni za krimu nisnzza inaonyesha mtendwa ni vipande viwili inajumuisha mbili na t ambayo ni kiambishi cha namna ya kuhesabu kama vile keki ina maana mbalimbali lakini katika muktadha huu inamaanisha naomba katika masomo yaliyopita tulijifunza ya kwamba namba mbili ni ni kwa nini hapa tunasema futatsu ikifuatana na tsu, namna ya kuhesabu namba moja hadi kumi hubadilika hiyo ni namna ya zamani ya kuhesabu namba kwa kijapani siku za nyuma moja mbili tatu zilikuwa ni hi, hi, mi kwa hiyo mtindo wa kuhesabu wa zamani bado unatumika kuhesabia vitu umri na tarehe namna ya kuhesabu vitu kama skonzi ya krimu kuanzia moja hadi kumi ni hivi moja b fta tatu mi yoia it sa m saa nana 8 ya tis kokono k o saba ni rahisi kwa kuwa haibadiliki nana inamaanisha maanisha saba na ukiongeza tu inakuwa nanatu hiyo peke yake ndiyo ambayo haibadiliki lakini matamshi ya namba zote kuanzia moja hadi kumi yanabadilika kabisa ikiwa yataongezwa neno tu kumi ni ya kipekee hawezi kuiongeza tu na inatamkwa to tujaribu kuzitamka baada ya kuzisikia なつ、八つ、九つ、やことシューーークリリムムはありまますかスンゼザいいらっしゃいませケーキがいっぱいありますねすみません。 kmwa alimaska koca des krm ta kdasai na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa kanetokunaga ambaye anatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo e, tunawezaje kutumia kitenzi cha arimas kwa kweli mimi sifahamu kama ni hivyo tumuulize mwalimu wetu mm anasema arimas yaani kuna ni kitenzi kimojawapo ambacho kinaelezea hali ya watu au vitu kiima cha arimas kinaonyeshwa na ga kimsingi unatumia ga unapotambulisha mtu au kitu kwenye mazungumzo ya mara ya kwanza hiyo ndiyo sababu ana alipoingia kwenye duka la kuuza keki alisema keki ippai arimas ne yaani oh kuna keki nyingi hapa alihitaja keki kwa mara ya kwanza na kutokana na hilo alitumia ga kuonyesha kima kisha sakura anasema shu hkrm wa arimaska kwa kutumia wa ambayo inaonyesha mada hapa sakura yuko kwenye duka la kuuza keki na anaangalia kila aina ya keki lakini anataka kujua ikiwa miongoni mwa keki zote hizo kuna skonzi zau kutokana na hilo anachukua skonzi za krimu kama mada na kutumia wa kama neno linaloonyesha mada mfano mwingine pengine umekwenda dukani kununua shati lakini hauoni lililo kubwa la saizi ya l wakati huo utamuuliza mhudumu hivi hiviiusaiz wa aimaska yaani kuna saizi ya tufundishe na sasa nsasa nkona yataaa sauti pak, pak ni kutembea bila viatu hapana paul pak pak inaigiza mtu anayekula akiwa na hamu ya kula chakula hicho maneno yafuatayo pia yanaelezea ya namna ambavyo mtu anakula moo mogu mogu mogmog inaelezea mtu anavyokula bila kufungua mdomo wake oh kumbe <laughs> kwenye kona ya tanakali sauti hii leo umejifunza pakpak pak. na mogi mogi na sasa ni wakati wa ana kutafakari matukio ya leo hii ni kona ya tafakuri ya ana etu juo kudasai ni msemo wa maana ikiwa nitaonyesha kitu ninachotaka kukinunua na kusema Kore, oh, hiki hapa tafadhali ninaweza kukinunua hata kama sikijui jina lake je umefurahia somo la saba usemi wa msingi hii leo ulikuwa ni shukuri nu wa arimaska una skonzi za krimu katika kipindi kijacho tutaangazia vile ambavyo ana anaendelea darasani usikose kujumwika nasi