hujambo msikilizaji hii ni nhk ninkw radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi hasha juma nami ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tutajifunza somo la si usemi wa msingi ni denwa deabangowa nambandeska yani namba yako ya simu ni ipi katika kipindi kilichotangulia ana ambaye ni mhusika mkuu na mwanafunzi wa kigeni alimpeleka mkufunzi wake sakura kwenye chumba chake bwenini leo wawili hao wataendelea na mazungumzo yao hebu tusikilize maelezo ya somo la st usemi wa msingi ni denwa dewa angowa nambandesk yani namba yako ya simu niipi 電話番号は何番ですかえっ、ー、と、080-1234。ありがとう。じゃあ、今度電話をしますね。ささえぼにくファファノリアマイレゾヤレオ。さくらなたかくむりざあなじゃんぼふらに、ななあんざなむなひ。ところで、アンナさん。アな、りちゃひぃぃぃところで、 ni kiunganishi kinachotumika unapoanza mazungumzo ya mada mpya na kuanza kuizungumzia unasema a san unapozungumza na ana halafu sakura akauliza wa desu ka? namba yako ya simu ni ipi huu ni usehemu wa msingi kwa leo Denwa bango. ni namba ya simu wa inaonyesha mada Nam ni namna ya kuuliza swali yani nini na ni kiambishi cha kuhesabu namba kwa hiyo ukiaweka pamoja na useme Number. utakuwa unauliza namba hiyo ni ipi ni neno la kiungwana la kukamilisha sentensi ili ugeuze sentensi na iwe swali unaweka baada ya this. nan katika somo la pili tulijifunza yasomo yaani hii ni nini unakumbuka vizuri kabisa paul pau ka? yani namba yako ya simu ni ipi ni usemi wa muhimu kwa hiyo tujaribu kusema Denwa wa desu ka? kisha ana akajibu hiyo ni namna ya kuashiria unapofikiria jambo unaposema Eto e unaitamka kwa kuirefusha kidogo mimi mwenyewe mara nyingi husema eto unaweza kuutumia ikiwa unataka kusema kitu lakini hupati neno muafaka mara moja ana anajaribu kukumbuka namba yake ya simu na anasema i812 leo tutajifunza namna ya kuhesabu kuanzia sifuri hadi kmi sifuri unaitamka namna gani De. pia unaweza kuitamka kama Zero. na n b tau ni ni ni sam niy pia huwa inatamkwa kama si. ao ni go sia ni dok saba nin ambayo pia huwa inatamkwa kama kamah ni s ni 9, au 9, na kmi ni hebu tuzitaje baada ya kusikiliza matamshi yake tafadhali jaribu kutamka kwa kurudiarudia baada ya kupata namba ya simu ya ana sakura alisema arigato asante ja kondo denwa ne basi nitakupigia wakati mwingine ja ni namna ya kawaida ya kuunganisha sentensi mtu anaweza kusemaje ikiwa anataka kuongea kiungwana zaidi unaweza kusema sore dewa au dewa kondo inamaanisha wakati huu au wakati mwingine hapa sakura anamaanisha wakati mwingine Denwa. ni simu o. inaonyesha mtendwa ni kitenzi kinachomaanisha kufanya kitu fulani unaweza kutumia vitenzi vya umbo la mas kwa ajili ya kuelezea kile unachokifanya wakati huo lakini pia kile utakachokifanya katika siku za usoni uasema kumalizia sentensi wakati wewe na yule anayekusikiliza mnazungumzia kitu ambacho nyote wawili mnakifahamu hilo hufahamika kama hitimisho la thibitisho je shimasu tunaweza kuitumia namna gani unaweza kuzungumzia vitendo vingi kwa kuijumuisha shimasu na nomino kwa mfano unaweza kuiunganisha na be yani kusoma na ukasema ikimaanisha ninasoma pia unaweza kuijumwisha na oi yani kupika na ukasema loliwsimas ninapika sasa tusikilize mazungumzo ya somo la sita kwa mara nyingine usemi wetu wa msingi kwa leo ni ewa ago wa ba desa yani namba yako ya simu niipi tokde a sa goaa es Eto, 080 1234. arigato ja kondo dewaosimasi ne na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi ni profesa akane tokunaga atakayetufundisha aliyetuandalia kwa hii leo je paul una swali lolote nimekuwa nikijiuliza tunapoandika wa inayoonyesha mada kwa herufi za hiragana tunatumia herufi ya ha badala ya herufi wa japo tunaitamka kama wa kwa nini iwe hivyo kama ni hivyo tumuulize mwalimu a anasema katika siku za nyuma wa inayoonyesha mada ilitamkwa na kuandikwa kama ha matamshi yake yamebadilika polepole na kuwa wa lakini bado inaandikwa kama ha utaratibu huo unaweza kuwa vivyo hivyo kwa wa kwenye neno la Konnichiwa. habari za mchana inatamkwa kama wa lakini inaandikwa kama ha mwanzoni neno hili lilijumuisha neno linalomaanisha leo na neno linaloonyesha mada ha ambalo kwa wakati huu limegeuka na kuwa wa ilikuwa ikitumiwa kumsemesha mtu katika mazungumzo ya kawaida kwa sasa konichua ni salamu ya kawaida inayotamkwa kama neno moja tafadhali hakikisha hili kwenye kitabu chetu cha kiada au angalia kwenye tovuti ya kipindi hiki hiyo ilikuwa ni kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti hebu sikiliza neno hili linashiria sauti gani Purururu. sauti ya simu kweli kabisa usitie madoido madoidopol kwenye herufi za r unapozitamka <tune> kama ni hivyo je hii nayo huu ni mlio wa pili wa simu pia au ndiyo Rin. ni mlio wa simu za zamani pia unaweza kutumika kuelezea sauti inayotoka kwenye saa ya kengele hayo ndio tuliokuandalia kwenye kona ya tanakali sauti maneno ya leo yalikuwa ni Purururu. na Ding. kabla ya kukamilisha sasa ni wakati wa tafakuri ya ana ana anafikiria yaliyotokea katika matukio ya leo etu cumo nikipokea simu ninachotakiwa kusema ni moshi moshi kisha niseme jina langu nataka kusema hai moshimoshi anades natamani mtu yeyote anipigia simu haraka iwezekanavyo je yeah, umefurahia somo la t usemi wetu wa msingi kwa hii leo ni demwa banguwa nambandeska yani nambari yako ya simu ni ipi katika kipindi kijacho ana na sakura watenda kufanya manunuzi hadi wakati mwingine kwa heria