ujambo msikilizaji hii ni nhk World radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alons tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tutajifunza somo la tano usemi wa msingi kwa hii leo ni watashi no takaramono des hizo ni hazina zangu mhusika mkuu ni ana mwanafunzi kutoka Thailand leo ana amemwalika mkufunzi wake sakura kwenye chumba chake bwenini je watazungumzia nini sasa tusikilize mazungumzo ya somo la ano usemi wa msingi ni sore wa sorewa no takaramono des hizo ni hazina zangu watashi no hea wa whew kore wa i manga wa mainichi manga sasa hebu tuzungumzie somo la leo ana alimwambia sakura no heya wa koia des yani chumba changu kiko upande huu ni mimi no ni kiunganishi nomino hapa kinaonyesha vile ambavyo kitu kinamilikiwa na mtu ni chumba kwa hiyo watashinohea inamaanisha chumba changu wa inaonyesha mada kwa hiyo mada ya sentensi hii ni watashinohea chumba changu au sio ndiyo kochira inamaanisha upande huu inaonyesha mwelekeo wa kule aliko mzungumzaji s ni neno la kiungwana la kumalizia sentensi tulijifunza kuhusu kochira kwenye somo la tatu pia hiyo ni kweli kabisa paul hebu sasa tufanye mazoezi ya jinsi ya kusema chumba changu kiko upande huu watashi no heya wa kocia des kisha ozo inamaanisha karibu dozo husemwa pale unapompa mtu kitu au siyo ndiyo pia huwa inatumika wakati wa kuwakaribisha wageni kama tulivyosikia kwenye somo letu la leo sakura alipoingia kwenye chumba cha ana aliona kitu neno hili ni kivumishi na linamaanisha inashangaza neno hilo husemwa ikiwa kuna kitu fulani cha kushangaza mara nyingi wasichana wadogo husema neno hilo kwa toni ya juu sugoi sugoikoewa zemb manga zote hizi ni katuni za manga ni kama ana tu anapenda sana katuni za kijapani za manga e hapa kore inamaanisha vitabu vingi vya manga lugha ya kijapani kwa kawaida huwa haitofautishi umoja na wingi wa inaonyesha mada zemb ni yote na manga ni katuni za manga manga ni neno ambalo limekuwa likitumika katika lugha zingine duniani au siyo ndiyo inaonekana hivyo sentensi hii korewa zembu manga ni swali kwa muktadha huu maneno ya kiungwana ya kukamilisha swali yaaniesa huondolewa hivyo unapaswa kuwa makini katika kutamka hilo hilokuwa makini kuhusu nini kwa sababu umeondoa hesa ambayo huashiria swali hakikisha unalitamka kwa toni ya juu korewa zembu manga hii ni sawa isawa ongera alafu ana akamelezeakuhusu vitabu vya manga watashi no takaramono takaramonos yaani hizo ni hazina zangu huu ni usemu wa msingi kwa leo sure. ni hiyo au hizo ni kionyeshi kinachoonyesha vitu vilivyopo karibu na msikilizaji ambaye ni sakura wa inaonyesha mada watashi ni mimi no inaonyesha kwamba kitu kinamilikiwa na mtu fulani Takaramono. ni hazina kwa hiyo watashi no takaramono inamaanisha hazina zangu This, kama unavyofahamu kufikia wakati huo ni neno la kiungwana linalomalizia sentensi ana anaendelea kuelezea watashi wa mainichi manichi mangaoyomimasi mimi huwa ninasoma katuni za manga kila siku watashi ni mimi nawa inaonyesha mada mainichi ni kila siku Mai ni kila nah ni siku manga ni katuni za manga oh. inaonyesha mtendwa ni kitenzi kinachomaanisha kusoma mpangilio wa maneno kwa kijapani ni kiima mtendwa mwisho ni kitenzi sha tafadhali nifundishe namna ya kusema kila juma na kila mwezi kwa kijapani sawasawa paul juma moja au majuma ni sh kwa hiyo kila juma itakuwa maish mwezi mmoja au miezi ni tski kwa hiyo paul unaweza kujaribu kutamka kila mwezi kwa kijapani naam maitki kweli kabisa hongera hebu tujaribu kutamka kila juma na kila mwezi kwa kijapani kila juma aish na kila mwezi mweziiski サンサートナディオマズングムズアレオヤナズングムズヤニニヘブトヤセキリゼコマラニンギネテナウセミワムシンギニそれはわの宝物ですわた私の部屋はこちらですどうぞすごいこれは全部漫画？それは私の宝物です Wa manga o na sasa nikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa akane tokunaga atafundisha aliyotuandalia kwa hi leo leo tumejifunza kuhusu kitenzi cha yomimas je tunaweza kukiweka katika hali ya kukanusha pamoja na swali nimekuelewa pol hebu tumuulize mwalimu wetu watashi anasema hivi vitenzi vinavyoishia na masu vinaitwa vitenzi vya umbo la mas utatumia umbo la masu ikiwa unazungumza kiungwana ili tuigeuze ilete dhana ya kukanusha tunageuza masu iwe masem kwa hiyo yoias kusoma inabadilika na kuwa yomimasem ili igeuke na kwa swali tunaongeza ka mwisho wa sentensi na kuisema kwa toni ya juu swali linalotokana na yomimas kusoma ni yos hayo ndiyo tuliokuandalia kwenye kona ya mwalimu tufundishe kona inayofuata ni hatanakali sauti unadhani sauti hii ni ya nini hiyo ni sauti inayoashiria kuendelea kufunguliwa kwa kurasa za kitabu je kwa kijapani inaelezwa namna gani parapara je para. neno lifuatalo unadhani linawakilisha tendo gani jiki inaweza ikawa inaelezea uzito wa kitabu hapana poul inaelezea utulivu wa mtu na vile anavyokuwa makini na jukumu analofanya mara nyingi neno hilo hutumika unaposoma kwa makini au kufikiria sana kuhusu jambo fulani h kuanzia leo nitajaribu kusoma au kutafuta suluhu jikuri kwenye kona ya tanakali sauti hi leo umejifunza parapara para. na jikri kabla ya kutamatisha kipindi ana anafikiria matukio ya leo ni katika kona ya tafakuri ya ana etu cuo pengine sakura alifikiria mimi huwa nasoma katuni za manga kila wakati bila kufanya jambo lingine lakini kwangu mimi manga ni nyenzo nzuri za kujifunza kijapani je yeah, umefurahia somo la tano usemi wa msingi ni owawatanotakaramonoes yaani hizo ni hazina zangu sasa unaweza kuwaambia marafiki zako vitu ambavyo ni muhimu katika maisha ana na sakura wamekuwa marafiki wazuri katika kipindi kijacho ana na sakura wataendelea na mazungumzo bwenini chumbani kwa ana usikose kujumuika nasi