hujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mimi ni mwenyeji wako ashajuma wa na mimi ni paul alpfons tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la nne usemi wetu wa msingi kwa hileo ni... sasa muhusika mkuu katika jifunze kijapani ni ana mwanafunzi kutoka thailand leo ana amekwenda na sakura bwenini ambaye ni mwelekezi wake msimamizi wa bweni amekuja mlangoni kuwasalimia jukumu la msimamizi huyo ambaye ni mwanamke ni kuwatunza wanafunzi wanaoishi bwenini mwanamke huyo ni kama mama kwa wanafunzi ambao wanaishi mbali na wazazi wao sasa tusikilize somo la nne usemi wa msingi ni tadaima nimerudi hivi sasa ただいま。おかえりなさい。こんにちは。あなたも留学生ですかい,いえ、私は留学生ではありません。日本人の学生です。ただいま。 ana alisema hivyo punde tu baada ya kuingia kwenye mlango wa mbele wa bweni au sio ndiyo tadaima ni salamu unayotakiwa kusema unapowasili tadaima ni ufupishi wa sentensi inayomaanisha nimerudi hivi sasa unapaswa kusema hivyo kila wakati unapofika nyumbani hiyo ni kweli halafu mama msimamizi wa bweni akajibu ukaelina sai ikimaanisha karibu ni salamu za kukaribisha wale ambao wamerejea kwa kawaida tadaima na okaeri na sai ni maneno yanayokwenda pamoja hivyo unapaswa kuyakumbuka kwa pamoja tadaima okaeri nasai sasa sakura anamsalimia mama anayesimamia bweni iw inamaanisha habari za mchana ii ni salamu inayotumika unapoonana na mtu wakati wa mchana matamshi ya n mm, katika neno nenonch ni magumu kweli kabisa sema chw ukifuatanisha na wa makofi mara tatu sasa tuseme neno hilo kwa pamoja huku tukipiga makofi yetu konnichiwa hebu nifundishe salamu nyingine pia sawa asubuhi unasema ohayooaaohayogozaimas jioni na usiku unasema Konbanwa. Konbanwa. halafu mama anayesimamia bweni akamuuliza sakura anata mo anatamo deska wewe pia ni mwanafunzi wa kigeni anata ina maanisha wewe o inamaanisha pia ina maanisha mwanafunzi wa kigeni au mwanafunzi kutoka nchi nyingine Unatamuka. Ryu, kwenye neno hili hiliray kwa namna iliyo sawa na sauti ya herufel japo inaandikwa des ni neno la kiungwana ambalo linakamilisha sentensi ili kugeuza sentensi iwe swali baada ya des unaweka ka na unaitamka sentensi hiyo kwa toni ya juu sasa hebu tusikilize jibu la sakura ye watashi wa u se de wa arimasemp mimi si mwanafunzi wa kigeni ni hapana unaposema iye unaitamka kwa kiurefu watai ni mimi wa inaonyesha mada rugaksei ni mwanafunzi wa kigeni de wa arimase ni umbo la kukanusha la des ikiwa sakura angekuwa mwanafunzi wa kigeni angejibu namna gani ai watasimo u ase des ndiyo mimi pia ni mwanafunzi wa kigeni hai ni ndiyo yaani jibu la kukubali katika somo la pili tulijifunza ya kwamba unaweza kusema hai ili watu wengine wakupe kipaumbele mo ina inamaanisha mimi pia ni mwanafunzi wa kigeni kama jibu pia unaweza kusema hai so des ndiyo hiyo ni kweli so. inamaanisha kweli sakura aliendelea mbele na kusema nihonjin no gakse des mimi ni mwanafunzi mjapani katika sentensi hii watashi wa ambayo ni mada inaondolewa kwa sababu muktadha wenyewe unajitosheleza sakura alisema watashi wa kabla ya sentensi hii kwa hiyo sentensi yako itasikika na uhalisia zaidi ikiwa hautasema maneno hayo kwenye muktadha kama huo kwa kijapani ikiwa utasema wathashi wa mara nyingi utaonekana kama mtu anayependa kujitetea nihonjin. ni mjapani no ni neno linalounganisha nomino gakuse. ni mwanafunzi des ni neno la kiungwana linalomalizia senensi nomino nihji inayotangulia no inakuwa kivumishi kwa nomino nyingine ambayo ni au yani anafunz ndiyo hapo umenena sakura amejiunga na kozi ya kufundisha kijapani kwenye chuo chake lengo lake ni kufundisha kijapani katika nchi za nje lugha ya kijapani ni nihono tunaongeza go yaani lugha baada ya nihon inayomaanisha japan hebu sasa tusikilize somo la nne kwa mara nyingine usemu wa msingi kwa hii leo ni ただいまにメロディビサーさんただいまお帰りなさいこんにちはあなたも留学生ですかいいえ私は留学生ではありません日本人の学生です <noise> na sasa ni wakati wa kona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi ni profesa akane tokunaga ambaye atatufundisha alichotuandalia kwa hii leo leo tumejifunza sentesi za kukanusha watashi wa ruga kusaidia wa arimasen yaani mimi si mwanafunzi wa kigeni tafadhali tufundishe jinsi ya kutengeneza sentesi za kukanusha kwa kijapani kama ni hivyo tumuulize mwalimu wetu <tune> <tune> anasema ataelezea kwa kutumia sentensi hii mimi ni mjapani mimi ni watashi na mjapani ni nihonjin kwa hiyo mimi ni mjapani ni watashi wa atahiwan ili kutengeneza sentensi ya kukanusha inayomalizia na es unabadilisha des na kuwa dewa arimasen kwa hiyo mimi si mjapani ni 私は日本人ではありません。私は、e、日本人ではありません。では、いえ、じゃ、日本人じゃありません。 hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni kona ya tanakali sauti hiyo ni sauti ya mtu akifungua mlango wa kutelezesha ndiyo kwa kijapani sauti hii tunasema inasikika kama garagara garagara gara. pia inatumika kwa vitu ambavyo vinaanguka au kuporomoka sasa sikiliza tena sauti ya mlango ukifungwa b mlango ukifungwa unasikika bat na hisi nimesikia sauti hiyo <laughs> lakini mimi binafsi hufunga mlango kwa ustaarabu zaidi hiyo ilikuwa ni kona ya tanakali sauti kwa hii leo sauti za leo zilikuwa ni garagara nab kabla ya kutamatisha kipindi cha leo ana anafikiria ya matukio ya leo ni wakati wa tafakuri ya ana etu juo sakura alipoingia bwenini alivua vyatu vyake na kuvigeuza halafu akaviweka vizuri kwenye sehemu ya kuingilia mimi pia nitafanya vivyo hivyo nitakapokwenda kumtembelea mti yeyote nyumbani kwake je umefurahia somo la nne usemi wa msingi hii leo ni tadaima yaani nimerudi hivi sasa katika kipindi kijacho sakura na ana watakuwa na mazungumzo katika chumba cha ana usikose kuungana nasi