ujambo msikilizaji hii ni nhk ninhkr radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunze kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alfons tafadhali tufurahie kujifunza kijapani kwa pamoja leo tutajifunza somo la tatu usemi wetu wa msingi kwa leo ni ireba, doko uirewaos msalani ni wapi Musika wetu mkuu katika kipindi hiki ni na mwanafunzi kutoka and katika kipindi kilichopita ana alimpa sakura zawadi kutoka thailand leo sakura anamtembeza ana chuoni sasa tusikilize mazungumzo ya somo la tatu leo usemi wa msingi ni toire wa doko deska msalani ni wapi Koko wa わあ、広い。あそこは図書館。トイレはどこですかすぐそこです。ササオオここは教室です。ここ。教室。 ni darasa des ikiongezwa kwenye nomino hutoa maelezo juu ya kiima katika hali kama hiyo des ni darasa ni neno linalotoa maelezo juu ya kiima au siyo ndiyo wakati huo ambapo ana anaangalia darasa alikuwa na haya ya kusema wa wow, hiroi oh ni pana unasema wow. ikiwa umeshangazwa au kuvutiwa na kitu ni kivumishi kinachomaanisha pana kinyume cha hiroi ni nini ni. ni finyu semai sasa sakura anaonyesha jengo kubwa asoko wa toshoam pale ni maktaba asoko yani pale nikionyeshi kinachoashiria eneo mbali kutoka walipo watu wawili wanaozungumza wa inaonyesha mada tohoa ni maktaba sentensi hii kwa ukamilifu ni asoko wa waohoa lakini inaachwa tunaweza kuondoa iaachwnaweza unaposema unaposemaes kauli inakuwa ya kiungwana ama kistaarabu zaidi ukiiondoa sentensi yako inakuwa ya mazungumzo ya kawaida kwa kawaida neno des unalisema ukiwa darasani au kwenye mazingira ya kikazi ni neno la kiungwana linalomalizia sentensi au siyo. hiyo ni kweli kabisa paul ana akauliza msalani ni wapi huu ndio usemi wa msingi kwa hii leo hileo inamaanisha msalani neno hilo limetokana na neno la kiingereza toilet ambalo limetoholewa katika kijapani maneno ya lugha nyingine yanapowazimwa mara nyingi huwa yanafupishwa na kutamkwa kwa kijapani kwa mfano kwa kiingereza imekuwa terebi na radio imegeuka na kuwa Ara kwa radio inatamkwa kama l kamandiyo tuendelee kuchambua mazungumzo ya leo wa inaonyesha mada inamaanisha wapi Deska. ni swali unapoongeza k baada ya unaifanya iwe kama swali na swali hutamkwa kwa toni ya juu au siyo hiyo ni kweli unapouliza swali kwa kijapani kwa kawaida huwa unaongeza k mwisho wa sentensi na kuzitamka kwa toni ya juu sasa tutamke maneno hayo pamoja toire wa doko desa sakura najibu anajibu soko des inamaanisha ni hapo tu ni neno linalosisitiza ukaribu wa mahali kitu kilipo sauti ya G katika neno sugu hutamkwa sugu au inatamkwa suu katika kijapani silabi za mwanzo za g zinatamkwa gagiggego lakini g, katika silabi zingine hutamkwa lakini usiwe na hofu katika kijapani matamshi hayo hayabadilishi maana kweli neno lifuatalo soko yani hapo ni kionyeshi kinachoashiria eneo mbali kidogo kutoka watu wawili wanaozungumza です。にねのらきゅんごわならこまりずやせんてんし。さあさあ、へぶとすきりぜてなまぞんごむざそもらたと。うせみわむしんきこはひれおに。トイレはどこですか nini w に p i ここは教室です。わあ、広い。あそこは図書館。トイレはどこですかすぐそこです。 sasa ni ikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki ni profesa akane tokunaga anafundisha mambo ya msingi leo tumesikia kuhusu vionyeshi kadhaa nataka kujua zaidi kuhusiana na hilo kama ni hivyo wacha tumuulizeanasema <mucho> vionyeshi ni maneno tunayoyatumia iwapo tunaonyesha vitu watu au mahali vinaitwa maneno ya kosoado ambayo yanachukua silabi ya kwanza ya vionyeshi vya makundi manne kure ina hii ina inamaanisha hapa na koo pia ni neno linalomaanisha hii lakini kwa kijapani linakuja kabla ya nomino maneno hayo yanaanza na ko na yako katika kundi la ko yanaonyesha vitu watu au mahali ambapo ni karibu na mzungumzaji o ina hiyo soko inamaanisha hapo na sono pia inamaanisha hiyo lakini kwa kijapani linakuja kabla ya nomino maneno hayo yapo katika kundi la so kundi hili linaonyesha vitu watu au mahali karibu na msikilizaji lakini ikiwa mzungumzaji na msikilizaji wako karibu vionyeshi hivyo huashiria wa vitu watu au maeneo ambayo yako mbali nao kidogo ar ni neno linalomaanisha ile soko inamaanisha pale na ano ina maanisha ile lakini kwa kijapani huja kabla ya nomino maneno hayo yapo katika kundi la a yanaashiria vitu watu au mahali mbali kutoka kwa mzungumzaji na msikilizaji na dore ina maanisha ipi doo ina maanisha wapi na dono pia ina maanisha ipi lakini kwa kijapani huja kabla ya nomino maneno haya yako katika kundi la dou unapoashiria uelekeo unasema kochi ambayo inamaanisha upande, upande huo sochira ina maanisha upande huo iinamaanisha upande ule na dochi inamaanisha upande upi maneno yako soado ni muhimu na mara nyingi huwa yanatumika hayo ndiyo tuliokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa ni wakati wa kona ya tanakali sauti leo utafahamu baadhi ya maneno ambayo yanaelezea ya wanyama fulani wanavyotembea hiyo ni sauti ya farasi je tunaweza kuieleza namna gani pakapaka farasi hutembea pakapaka ndovu ambaye ni mkubwa anatembea oohi sasa sha unaweza kuelezea namna gani kuhusu sungura anayerukaruka sungura akirukaruka pyompyom hizo zilikuwa ni tanakali sauti hii leo umesikia pakapaka noshi noshi pyompyom kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana ana anakumbuka alichojifunza katika matukio ya leo etu juma nilipouliza toire wa dhoko dheska msalani ni wapi watu walinifahamisha nilieleweka nilipozungumza kijapani sasa ninaweza kutafuta njia ya kwenda popote ninapotaka je umefurahia somo la tatu usemi wetu wa msingi kwa hii leo ulikuwa ni tuire wadoko desca msalani ni wapi katika kipindi kijacho sakura atamtembelea ana bwenini usikose kujumuika nasi