ujambo msikilizaji hii ni nhk world radio japan ni wakati wa kipindi cha jifunza kijapani mwenyeji wako ni mimi asha juma mimi ni paul alons tafadhali tufurahie kujifunza kijapani leo tutajifunza somo la pili usemi wetu wa msingi kwa leo ni urewanandeska hii ni nini ni katika somo letu la kwanza umemsikia muhusika mkuu ana mwanafunzi kutoka taand aliyejitambulisha kwa sakura mwelekezi wake ambaye naye pia ni mwanafunzi wa chuo hicho katika somo letu la pili ana na sakura wanaendelea kuzungumza sasa tusikilize mazungumzo ya somo la pili leo usemi wa msingi ni kurewa nandeska hii ni nini, nini? サクラさん、はい、どうぞ。これは何ですかそれは、タイのお土産です。ありがとうございます。どういたしまして。ササヘブにコーペ・マイレーゾ・コソマゾン・ゴムゾーリオ・ヤスキア・ヒヴィプンデ、アナ・アリンパ・サクラ・キッチュン。サクさん。アナ・アナ・ムセメシャ・サクラ。 unapomwita mtu kwa jina lake kijapani unaongeza neno la kuonyesha heshima san ikimaanisha bwana bibi au dada baada ya jina kwa hiyo nitakuita asha san au sio hiyo ni kweli paul san vilevile vile unaweza kusema chan baada ya jina la msichana mdogo na k baada ya jina la mvulana mdogo maneno haya kwa kawaida huongezwa mbele ya majina ya watoto wadogo kabla ya kujiunga na shule ya msingi hai dozo hii ni kwa ajili yako unasema hivyo unapompatia mtu kitu katika muktadha huu unasema hai ili mtu unayezungumza unayezungumzanaye kusikilize inamaanisha tafadhali unaposema dozo. irabu o, kwenye kitamkwa do irefushe zaidi kidogo hebu tuitamke sakura hajuy amepokea nini kwa hiyo akauliza aio akauhii ni nini huu ni usemi wa msingi kwenye somo la leo inamaanisha hii neno hili ni kionyeshi kinachoonyesha kitu karibu na mzungumzaji wa inaonyesha mada inamaanisha ni nini unauliza hiki ni kitu gani inamaanisha nini nan na? pamoja zinakuwa taarifa juu ya kiima ukiiongeza mwisho wa sentensi na uitamke sentensi hiyo kwa toni ya juu utakuwa unauliza swali swalioe ni usemi ulio na umuhimu hebu tu utamke pamoja Kore wa ana anajibu sorewa tai no omiange des hiyo ni zawadi kutoka taian ana alimpa sakura sabuni kutoka aan sore inayomaanisha hiyo ni kionyeshi kinachoonyesha kitu ambacho kiko karibu na msikilizaji haa sasa zawadi hiyo iko mikononi mwa sakura kwa hiyo ana anasema sore au siyo hiyo ni kweli hapa pia wa inaonyesha mada wajapani wanasema tai wakimaanisha n no inaunganisha nomino mbili omiange ni zawadi umoja na wingi kwa nomino za kijapani ni sawa ni zawadi kutoka aan kwa hiyo tunasema taino omiage zawadi kutoka aan ikiwa tutaongeza baada Ohio, ya maneno hayo inakuwa ni taarifa juu ya kiima kwa hiyo tunasema sorewa tai no omiage des hiyo ni zawadi kutoka kutokaa kumbe kwa kijapani tunaweka vivumishi kabla ya nomino mpangilio huo wa maneno upo kinyume katika lugha yangu ya kiswahili ikiwa tunataka kusema zawadi kutoka tanzania tutasema tanzania no omiage aga ozaa sakura anasema asante sana au siyo hiyo ni kweli unaweza kusema arigato peke yake lakini ukiongeza gozaimas kauli inakuwa yakiungwana zaidi unaposema arigato irabu ya o oh, kwenye kitamkwa to unairefusha haya sasa tujaribu kutamka neno hilo polepole arigato ozamasi umeweza kutamka sawasawa baada ya hapo ana anajibu dou doitasimaste karibu au asante kwa kushukuru hili ni jibu la kawaida katika lugha ya kijapani linalotolewa baada ya mtu kushukuru unaposema do doitashimashte unatamka irabu ya o kwenye kitamkwa do ukiirefusha hebu tufanye mazoezi oitasiat sasa hebu tusikilize tena mazungumzo ya somo la pili useme wa msingi kwa leo hii ni oewa esa いい、ににに。さくらさん。はい、どうぞ。これは何ですか。それはタイのお土産です。ありがとうございます。どういたしまして。ささに、この山まレモットふんでし。にプロフェッサーアカネとコナガ。 anatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo leo ninataka kujifunza namna ya kuuliza swali kama ni hivyo wacha tumuulize watashigaocheemasho anasema tunapouliza maswali kwa kijapani hatubadilishi mpangilio wa maneno tunachofanya ni kuongeza kitamkwa ka mwisho wa kila sentensi na kusema kwa toni ya juu kwa hiyo hii ni zawadi ukitaka iwe swali inakuwa korewa omiage des ka je hii ni zawadi sasa tutofautishe tena sentensi ya kawaida na ile ya swali hii ni zawadi korewa omiage des je hii ni zawadi korewa omiage des ka na ikiwa haufahamu ni kitu gani kilichoko mbele yako na unataka kuuliza ni kitu gani unasema kore wa nan des ka hii ni nini pia unaweza kutumia n nini kuuliza muda kwa kuongeza ji kwenye neno hilo kwa hiyo unasema nanji deska ni saa ngapi pia unaweza kuuliza ni watu wangapi kwa kusema Nam. na ni ambayo inamaanisha idadi ya watu na useme nanindeska kuna watu wangapi na hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa tunaingia kwenye kona ya tanakali sauti leo tukufahamishe baadhi ya maneno ambayo yanaelezea sauti zinazotolewa na watu wanapotembea je sauti inayofuata inatamkwa namna gani kwa kijapani sauti hiyo inasikika kana kwamba mtu huyo alikuwa akitembea kwa haraka hiyo ni kweli jibu ni sta, sta inaelezea vile ambavyo mtu anatembea kwa haraka je kuna neno linalotumika mtu anapotembea polepole noronoro tunasema mtu anatembea noronoro noro. iwapo mtu huyo anatembea polepole jambo pole. ambalo hatulipendi pia tunatumia neno hilo wakati ambao tumekaa kwa muda mrefu kwenye msongamano wa magari hivyo basi kulazimika kuendesha gari polepole hizo zilikuwa ni tanakali sauti tulizokuandalia tanakali za leo zilikuwa ni stasta sta. na noronoro noro. kabla ya kukamilisha somo la leo ni wakati wa tafakuri ya ana tuo ndoto ya sakura ni kufundisha lugha ya kijapani nje ya nchi ndoto yangu ni kusoma katuni za manga kwa kijapani ni kusoma kusoma kusoma je umefurahia somo la pili usemi wa msingi ulikuwa ni korewa nan deska hii ni nini katika kipindi kijacho sakura atamtembeza ana kwenye chuo hicho usikose kuungana nasi