ujambo msikilizaji hii ni nhk w radio japan ni wakati wa kipindi cha chajifunze kijapani karibu katika mfululizo mwingine wa kipindi hiki mwenyeji wako ni mimi asha juma na mimi ni paul alphons tufurahie kujifunza kijapani pamoja na utamaduni wa kijapani kwa mwaka huu mhusika mkuu katika kipindi hiki ni ana yeye ni mwanafunzi kutoka thailand na mpenzi mkubwa wa katuni za manga za kijapani ana alijiunga na idara ya lugha ya kijapani katika chuo kikuu kilichopo bangkok hapo alijifunza na kuweza kufanya mazungumzo ya kawaida kwa lugha ya kijapani lakini alitaka kujifunza zaidi akiwa nchini japani hivyo amekuja kusoma katika chuo kikuu kilichopo tokyo kwa mwaka mmoja kwenye somo la kwanza akiwa chuoni ana anakutana na mwelekezi wake sakura kwa mara ya kwanza waelekezi ni wanafunzi wa japani wanawasaidia wanafunzi wa kigeni katika masomo yao na maisha ya kila siku sakura anajifunza kwa minajili ya kuwa mwalimu atakayefunza kijapani sasa tusikilize mazungumzo ya somo la kwanza leo usemi wa msingi ni watashi wa anna des mimi ni na はじめまして。私は、アンナです。はじめまして、さくらです。よろしくお願いします。こちらこそ。はじめまして。なしころここちゃななうえ。 huo ni usemi unaosema unapokutana na mtu kwa mara ya kwanza iwapo mtu atakwambia atakuambiaaat pia nawe utajibu vivyo hivyo wa t mimi ni ana huo ni usemi wa msingi kwenye somo la leo ni mimi wa inaonyesha madamada ni nini ni msingi wa mazungumzo ni kile unachokizungumzia msingi wa mazungumzo unaweza kwa kiima cha sentensi au la kwenye sentensi hii watashi mimi ni mada na kiima ana iwapo unataka kusema kitu kama e ni b kama vile mimi ni ana unasema des baada ya b b na des kwa pamoja zinakuwa taarifa juu ya kiima hivyo unasema A wa des kwa hiyo ninapojitambulisha nitasema hajmemashte watashi wa paur des hiyo ni sawa ama hiyo ni sawa kabisa tuendelee na mazungumzo yetu ya leo sakura anajibu hajimemashte sakura des sasa unajua neno hilo linamaanisha nini nami pia nashukuru kukutana nawe mimi ni sakura subiri kidogo kwa nini sakura hakusema watashi wa watashiwa kwanini hajasema watashiwaauad yaani mimi ni sakura kwa kijapani mara nyingi huwa tunaondoa mada au kiima ikiwa muktadha unaeleweka vizuri hapa sasa ni wazi kwamba anayezungumza ni sakura kwa hiyo itakuwa na uhalisia ikiwa hautasema watashi wa kwenye sentensi kama hii ikiwa utatumia neno watashi wa mara kwa mara hata wakati ambapo hauhitajiki unaweza kuonekana kama mtu anayejikweza jambo ambalo halipendezi katika utamaduni wa kijapani sikulifahamu hilo nitajaribu kuepuka kutumia maneno hayo yani watashi wa mara nyingi halafu nyingihalafu a anasemao unapojitambulisha kwa mtu unasema katika huu tuendelee kuwa na uhusiano mwema kuanzia sasa pia unaweza kutumia usemi huo kama ishara ya kukamilisha mazungumzo wakati ambapo unamwomba mtu akufanyie jambo fulani ni usemi mzuri wa kujieleza mara nyingi huwa tunatumia usemi huo au sio hebu tufanye majaribio ya kutamka yoroshiku y oneai sias anajibu saka koso i koso inamaanisha ni mimi ninayestahili kusema hivyo sakura atakuwa ni mtu anayetegemewa na ana au siyo kweli kabisa hebu sasa tusikilize tena mazungumzo ya somo la kwanza usemi wa msingi kwa leo ni watashi wa anna des mimi ni na oegi koaksona sasa nikona ya mwalimu tufundishe msimamizi wa kipindi hiki profesa akane tokunaga atatufundisha mambo ya msingi katika somo la leo amekuwa akifundisha kijapani kwa zaidi ya miaka ishirini leo profesa tokunaga anatufundisha kuhusu mfumo wa wandishi wa kijapani watashi gaoceemasho anasema lugha ya kijapani ina aina tatu ya mfumo wa herufi kila mmoja ikiwa na jukumu lake unapoandika watashi wa nades yani mimi ni ana nomino ya kujitambulisha yaani mimi au watashi kwa kijapani inaandikwa kwa herufi ya kanji wa ds na maneno mengine yanayoonyesha matumizi ya kisarufi yanaandikwa kwa herufi za hiragana vitenzi na vivumishi zinaandikwa kwa herufi za kanji na hiragana kwa pamoja majina ya kigeni na maneno ya mkopo yaani maneno ambayo chanzo chake ni lugha za kigeni kama vile ana yanaandikwa kwa, kwa herufi za katakana hiragana na katakana ni alama za fonetiki kila moja ikiwakilisha silabi moja lugha ya kijapani ina irabu na konsonati tisa kwa kijapani kila irabu ama konsonati na irabu huunda silabi moja zaidi ya hayo kuna mm. jaribu kuandika jina lako kwa kijapani ukizingatia mfumo wa maandishi uliopo kwenye jedwali linalopatikana kwenye kitabu cha kiada cha kipindi hiki au kwenye ukurasa wa tovuti ya kipindi hiki mtandaoni na hayo ndiyo tuliyokuandalia katika kona ya mwalimu tufundishe na sasa tunaingia kwenye kona ya tanakali sauti je umeshawahi kusikia kuhusu tanakali za sauti sawa kama vile jogo anavyowika kokoriko ndiyo kwa kijapani tunasema kokekoko ni maneno yaliyo na sauti ambazo zinakombosha watu kelele fulani sauti au tabia japani inajivunia kuwa na sauti nyingi za namna hii pia mara nyingi sauti hizo hujitokeza kwenye katuni kwa hiyo kwenye kipindi hiki tunaangalia aina mbalimbali mbali ya maneno kama hayo neno la leo ni kuhusu sauti hii je sauti hiyo inaelezwa kwa namna gani kwa kijapani ni kama sauti inayojitokeza wakati mtu akipiga wa ngoma ni sauti ya milio ya ngoma ndogo za kijapani sauti ya neno hili ni pom ala sasa na kuelewa inatumika kwa namna mbalimbali mbali. sauti inayotoka wakati unapompiga mtu kikofi kidogo begani cha kumtaka ageuke ni pon bisi zinapokangwa pia nazo hutoa sauti ya pon mafunzo ya leo yanafurahisha kwelikweli hebu tujifunze zaidi namna ya kutumia tanakali sauti hiyo ilikuwa ni kona ya tanakali sauti na leo hii tumekufahamisha kuhusu Pom. kabla ya kukamilisha kipindi cha leo ana anajaribu kukumbuka matukio ya leo kwenye kona ya tafakuri ya ana je amebaini nini etu cua nchini japani watu wanaposalimiana huinamisha kichwa ni nadra sana kusalimiana kwa mkono ni kama ilivyo Thailand. leo tumeanza mfululizo mwingine wajifunze kijapani ulikuwaje sentensi muhimu kwa hii leo ilikuwa ni 私はアンナですミミにい。針分かち