karibu tena katika wasaa wajifunzi kijapani kutoka nhk world japani jina langu ni batlet milanzi nami ni martin mwanje karibu msikilizaji tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tunakuletea somo la 4 linalohusu kuelezea sababu ta ni mwanafunzi kutoka vietnam na mia ni mpiga picha kutoka china wametulia tuli sebuleni kwa nyumba ya haruson na mara sensa ya haruson mwenye nyumba roboti ikabaini kitu kisicho cha kawaida0 れてる地震助けて落ち着いてください大丈夫ですよほらもう収まった初めてだったからびっくりしましたスマシャーウヤハローさんリトアマンガワブルウカティトメコリリポテキサアデナミアアカセマあ揺れてるお ardhinatikisika tam akapiga kilele tasee titemekola ardhi msaada aso akajaribu kumtuliza ociite kudasaiafaali tulia daijob desyo kila kitu kitakuwa sawa mtikisiko ukatulia kisha mia akamwambia a hoa mu usamatta unaonatayaimesh baada ya kupata afueni tam akajibu hazimete kwa kuwa ilikuwa mara yangu ya kwanza nimeshtuka ilikuwa mara ya kwanza kwa tam kupata tajriba ya tetemeko la ardhi siyo hata mtikisiko kidogo tu unaweza kushtua watu wanaotoka kwenye nchi zisizokumbwa na matetemeko ya ardhi mara kwa mara usemi wa msingi kwa leo ni kwa kuwa ilikuwa mara yangu ya kwanza nimeshtuka haimete datta kara biki simata ukikumbuka usemi huu utaweza kuelezea sababu mbalimbali mbali. maana neno kwa neno ya usemi huo ni hivi dat ni ilikuwa ni mara yangu ya kwanza Bikuriしました. ni usemi wa kiungwana wa wakati uliopita wa wakitnz b hoja kuu ya leo ili kutoa sababu tumia kiunganishi a katika mazungumzo ya leo tam alielezea kuwa alishtushwa na tetemeko la ardhi kwa kuwa ilikuwa mara yake ya kwanza naam ilikuwa mara yangu ya kwanza ni hivyo ongeza kara ili kusemaa yni kwa kuwa ilikuwa mara yangu ya kwanza kuna tofauti gani kati ya hajimete hajmetedat na hmetdt hakuna tofauti haimetet ni mtindo wa kiungwana wakati hajimete datta inajulikana kama mtindo wa kawaida ukiwa unatoa sababu kwa kuongeza kara mtindo wa kawaida unakuwa rahisi kuliko mtindo wa kiungwana na mtindo wa kawaida ni upi ni mtindo usiotumia des wala mas wakati uliopita wa des ni nidt 初めてだったから初めてだったからびっくりしました。 sasa sikiliza mazungumzo yafuatayo ambapo mwanamke mmoja anajibu swali la mwanaume mmoja kuhusu filamu ya kijapani aliyoitazama そon 映g omoiktでes gaっk yわりmせdeし iliza anamazunguzo hayo そon 映g omoikatでesayrah sonoe ni filamu hiyo na omosirokatta ni wakati uliopita wa kivumishi cha ii ambacho ni omosiroi chenye maana ya kuvutia au kufurahisha ukiongeza deska inafanya sentensi iwo yakiungwana zaidi ga muzkasikatta kara yoku wakarmasen dest kwa kuwa simulizi ilikuwa ngumu si kuielewa vizuri ni simulizi muzikasikatta ni wakati uliopita wa kivumishi cha i, ambacho ni mzikasi yani ngumu kivumishi cha i, kinakuwa na mtindo wa kawaida kama hautotumia desu. kara imeongezwa kuashiria sababu yok ni vizuri wakarimasen desta ni wakati uliopita wa wakarimasen yani sielewi 話が難しかったからよく分かりませんでした。 tufanye mazoezi mifano mingine fikiria kuwa haukwenda ufukweni leo kwa kuwa mvua ilinyesha sema kwa kuwa mvua ilinyesha sikwenda mvua ni ame na ilinyesha katika mtindo wa kawaida ni ame datta ame datta na si ni ikimasen desta ikimasen desta kazi kwako mdata kara ikimasen destamumewezausemi wa ziada wa leonisenensiyatam jifunze usemi huo kwa Tasukete. Tasukete. Yani msaada ni umbo la te la kitenzi Taskiru. yani kusaidia ukitumia umbo la t pekee kinaelezea kama agizo au amri tumia usemi huu unapohitaji msaada ikiwa unamkimbiza mwizi au ukiwa na ugonjwa ama majeraha yanayokufanya ushindo kutembea ukisema hivyo utapata nadhari ya watu ukumbuke usemi huo na utumie katika dharura sasa ni zamu yako sikilizana urudie Taskiru. 何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何が何し何 No na sasa tuelekee kwenye ushauri wa harusan leo tutazungumzia cha kufanya pindi linapotokea tetemeko la ardhi hivi kuna matetemeko mengi ya ardhi nchini japani haswa japani inakumbwa mara kwa mara na matetemeko ya ardhi na mishtuko midogo hutokea kote nchini tunapaswa kufanya nini linapotokea tetemeko la ardhi ikiwa upo kwenye jengo linalohimili tetemeko la ardhi wakati linapotokea usiende nje badala yake itafuta sehemu salama ndani yake kama jengo litakuwa linayumba sana subiri mpaka mtikisiko uishe na kisha tembea kwa uangalifu hakikisha unakinga kichwa chako hata ukiwa ndani ama nje shikilia mto kitabu au begi juu kidogo ya kichwa chako kujikinga chini ya meza pia kunaweza kufaa shikilia sehemu za juu za miguu ya meza kuwa katika tahadhari ya mitetemo baada ya tetemeko kuu pia kama upo jirani na pwani hamia sehemu ya mwinuko haraka iwezekanavyo kwa sababu tsunami inaweza kutokea nam asante kwa kuwa nasi katika jifunza kijapani na usikose kuungana nasi wakati mwingine