habari gani msikilizaji karibu katika darasa la jifunza kijapani kutoka nhk world japani naitwa batlt mlan nami ni martin mwanja kama kawaida tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo hii basi tunakuletea somo la 33 linalohusu kuulizia muda unaohitajika kufanya kitu fulani kaitona rafikie mike wamewasili salama katika makumbusho ya ninja mkoani mie wameamua kujaribu kutumia silaha ya shuriken hivyo wamepanga foleni shuriken ni silaha ndogo iliyotumiwa na ninja inamwonekano kama wanyota ikiwa na makali ya chuma watu wengi wanaasubiria katika sehemu ya kujaribu kutumia silaha hiyo donas かりましたすごい本物の,手裏剣だあの的に投げてくだああ、落ちちゃった。ああ、落ちちゃった。<laughs> マイク、あれもデザムホドームイタチち込ムダガニ、クインゲスムヘヤクジャリブクトミヤセラハン。 maa nitasubiri kwa muda gani mhudumu akajibu takribandakika 1a ik akasema a sawa hatimaye muda uliwadia na kaito alifurahi kuiona silaha ya shuriken g hommono nosurikenda inastajabisha silaha lisi ya ninja ya shuriken mhudumu akatoa maelekezo kwa wawile hao Ano mato ni katika ile mike iaiah akarushashin hey. ah, oh, imeanguka kulenga shabaha kwa umbali wa mita kadhaa ilikuwa ngumu kuliko mike alivyotarajia shuriken yake haikunasa kwenye shabaha ile na ilianguka chini usemi wa msingi wa leo ni nitasubiri kwa muda gani amak usemi huo ukiwa kichwani mwako basi utaweza kujua itachukua muda gani kwa wewe kufanya kitu fulani sikiliza maana ya neno kwa neno ya usemi huo ni kiulizi chenye maana ya muda gani ganiusubiri kikiwa katika umbo la lam imefuatiwa na kiunganishi kaa ambacho ni kiashiria cha swali hivyo inamaanisha subira ya muda gani au kama katika mazungumzo ya leo nitasubiri kwa muda gani hoja kuu ya leo ni kuulizia itachukua muda gani kufanya kitu fulani tumia kiulizi Donokurai. kwa urefu wa muda umbali au kiwango kwa hiyo ili kuuliza utasubiri kwa muda gani unatumia kitenzi kitenzim yaani kusubiri halafu nauliza donokurai machimaska sasa sikiliza naurudie macimaska donokrai macimaska sasa sikiliza mazungumzo mengine kuhusu kusubiri mwanamume mmoja yupo kwenye teksi anaelekea uwanjo wa ndege inachukua muda mrefu kwa sababu kuna foleni barabarani mwanaume huyo anamuuliza dereva ma ato donikkamsk ka? 0 d chuuangalie maana mazungumzo hayo ma to donoikakrmsk ka? samahani muda gani zaidi imae kama tulivyojifunza usemi huu unatumika kupata nadhari au makini wa mtu i zaidi hiyo inamaanisha muda wa ziada kutoka ule ambao umekwisha pitay kuchukua kikiwa katika umbo la mas kinaashiria muda au pesa dakika 20. Ni dakika 20 na a ni takriban sasa zamuni yako sikiliza na urudie oo kakaimas o donokai kakaimasa umeweza tuhamie kwingine fikiria umemuuliza mto jinsi ya kufika makumbusho kwa basi na umeambiwa ni umbali wa kutembea uliza utatembea umbali wa muda gani kutembea ni aruk na umbolakelamasu ni arukimas arkimas wkazi donoiakas donoakimask tugeukia ongeza maarifa leo tutazungumzia namna mbalimbali za kuelezea urefu wa muda katika mazungumzo ya leo muda wa kusubiri ulikuwa kurai yani uutakriban dai15 sio bila shaka dakika ni hmm. ambatisha neno hilo baada ya namba mathalan dakika tano ni Kofun na dakika m nikuwa makini kuhusu namna ya kusema ikifuatiwa na nasikiliza naurudie kila baada ya baadaya5 nadakika 2ni 20 n kisha saa urefu wa muda ni jian baada ya namba ongeza jikang na kwa mfano saa moja sema icijikan au saa mbili sema ni hata hivyo kuwa makini baadhi ya namba zinatamkwa tofauti katika maudhui haya saa nne inasemwa yojian saa sab ni jika na saa 9ia ni kjikan sasa basi unaweza kusema saa moja na dakika thelathini ichijikan sanjuun sio nam lakini badala ya kusema sanju yaani dakika thelathini unaweza pia kutumia hn yaani nusu hivyo namna nyingine ya kusema itakuwa iijikanhn スクリザマズゴムズはそもられんをこまらにげねどのくらい待ちますか15分くらいですわかりましたすごい本物の手裏剣だあの的に投げてくださいえいっああ落ちちゃった <laughs> tohihoni pouna sasa kifuatacho ni utamaduni wa kisasa na mike na leo tutakujuza kuhusu utalii wa kujaribu kufanya vitu wakati wa kutalii hapa nchini japani programu huko ajili ya watalii inatoa aina mbalimbali za shughuli katika mazungumzo ya leo mike na kaito walirusha shuriken ya ninja unaweza kupata tajiriba ya kuwa ninja au samurai au unaweza kupendelea kuvaa kimono kushiriki kwenye hafla ya chai kupanga maua au kutengeneza vitamutamu vya kijapani ama unaweza kuchagua kitu cha tofauti kama nini kama vile unafahamu sampuli za chakula mfano wa vyakula vinavyokuwa katika sehemu ya kuoneshea sampuli za vyakula kwenye migahawa nafahamu zinatengenezwa kwa plastiki na zinaonekana kama chakula halisi basi unaweza kutengeneza mfano huo wa chakula mwenyewe vilevile sehemu zingine zinatoa mwanya wa kukupa tajiriba matetemeko ya ardhi mvua kubwa mioto na tsunami utajifunza kuhusu kujiandaa na majanga katika sehemu za kipekee nchini japani inavutia na ina manufaa ikiwa dharura itatokea natumaemwe furahi ya kipindi cha leo na usikose kuungana nasi tena wakati mwingine