umetimuwakti wa kipindi cha jifunzo kijapani kutoka nhk waldi japani naitwa batlet milanzi nami naitwa martin mwanja kama kawaida tufurahi kujifunza kijapani pamoja na leo hii ni somo la 13 linalohusu jinsi ya kuambia watu unachotaka kufanya tam ni mwanafunzi kutoka vietnamu anazungumza na mwenye nyumba wake ambayo ni roboti aitwaye harusan sambaba na mia 日本にはなれましたかはい日本でどんなことがしたいですかえっと雪が見たいです北海道に行きたいです北海道いいねあと agaaosawa basi tupitie mazungumzo hayo sentens wasenenssuuaaa umeshazoea japaniam ndiyo kisha harsan akasema donna nihde donakotogaしtaい deska unataka kufanya nini ukiwa japani tamnay akasema to がaitい でes nataka kutazama feluji okdniktいdす nataka kwenda hokaido mia akasema okid okaido ni vizuri akaendeleaan pia nataka kumwona rafiki wangu sensa ya hisia ya harson ikabaini kitu na mashavu yake yalianza kuwa na mngao wa rangi ya waridi a oh. pia aligundua kitu tofauti kwa tamu Da-jaube? huko sawakai husu wako amekuwa mwekundu itafahamu tu hivi karibuni karibuniusemiwa msingi kwa leo ni nataka kutazama kutazamaelu ukiufahamu usemi huo unaweza kusema kitu unachotaka kufanya acha tuichambue enensi hiyo neno kwa neno Yuki. Ni ina maana ya nataka kutazama hoja kuu ya leo ni kusema unachotaka kufanya ondoa neno mas katika kitenzi cha umbo la mas na akisha weka tai umbo la mas la kitenzi kuona yaani meru ni mimas kwa hiyo itakuwa mitai si hivyo haswa na kwa kuongeza des mwishoni inafanya sentensi kuwa yakiungwana zaidi kuna sentensi zingine mbili katika mazungumzo ya leo ambazo zina umbo linalofanana nataka kwendaodonitas na nataka kumuna rafiki yanguom tas hoja nyingine ni kuhusiana na matumizi ya viunganishi kiunganishi o kinaelezea shamirisho kinaweza kubadilika kuwa ga nyakati fulani ikiwa kitenzi kinachokifuata kipo kwenye umbo la ta hivyo nitatazamatheuji yukio mimas inabadilika kuwa nataka kutazama theluji ukigmtides nam msikilizaji sasa jaribu kurudia sentensi hiyomadma umtads bila shaka umepatia naasikiliza mazungumzo mengine kuhusu watu wanachotaka kufanya nchini japani yide nanigata des chochote kwenye mazungumzo hayo ide unataka kufanya nini ukiwa japani ni nchini japani ukitaka kumuuliza mtu anachotaka kufanya tumia kiulizi n yani nini mbali na nani pia unaweza kutumia donakoto yaani kitu cha aina gani kama tu harusan alivyouliza katika mazungumzo yetu Shitai. ni umbo la yani, ramen ga tai la fa nataka kula tambi za kum 食べます日本でで何がしたいですかラーメンが食べたいです。 kisha jaribu kusema mambo mengine unayotaka kufanya utasemaje ikiwa unataka kwenda kinkakuji hekalu moja lililopo kyoto matamushi ni kinkakuji, kinkakuji. nitaenda ni ii na nitaenda kin ni... kinkakuji ni ni iimaaibu usemi wa ziada wa leo ni sentensi hii ya miya alipomuuliza tam baada ya kuona yuko tofauti ikumbuke sentensi hiyo do ina inamaanisha uko sawa usemi huu tumika unapomjali mtu unayezungumza naye ukitaka kuzungumza kiungwana zaidi itakuwa daijobu deska sikiliza watu wengine wanavyosema daijobu daijobu daijo basi kwa mara nyingine tena sikiliza mazungumzo ya somo la leo leoaamasta 日本でどんなことがしたいですかえー、っと雪が見たいです北海道に行きたいです北海道いいねあと友達に会いたいですおや大丈夫顔が赤いよ No kifuatacho sasa ni ushauri wa harison mazungumzo ya leo yamefanyika sebuleni kwenye nyumba ya harison hivyo basi tutajaribu kukupa machache kuhusu mtindo wa maisha kwenye nyumba za kijapani batle tunaweza kutueleza jinsi kunavyokuwa ndani katika nyumba za kijapani na mpangilio wa vyumba unatofautiana nyumba moja hadi nyingine lakini kuna aina mbili za mitindo ya vyumba mtindo wa kijapani na ule wa kimagharibi vyumba vya mtindo wa kimagharibi vina sakafu ya mbao au zulia na mara nyingi watu katika vyumba hivi hutumia meza na viti katika vyumba vya mtindo wa kijapani sakafu ni ya mikeka ya tatami iliyofumwa kwa kutumia mabua katika vyumba hivyo watu hukaa kwenye mito ya sakafuni inayoitwa zabton kuzunguka meza chini, chini katika chumba cha mtindo wa kijapani wanalala kwenye godoro la futoni linalotandikwa moja kwa moja kwenye mkeka wa tatami sio s ingawa siku hizi vyumba vya mtindo wa kimagharibi vinakuwa maarufu kuliko vile vya mtindo wa kijapani kwa kuwa nyumba za ghorofa zinaongezeka na mitindo ya maisha imebadilika nyumba nyingi zinaunganisha mitindo hiyo miwili wakiweka angalau chumba kimoja chenye mkeka wa tatami kuishi kwenye chumba chenye tatami lazima itakuwa raha hii mm, takuwa lakini katika chumba cha mtindo wowote ule kuvua viatu katika mlango wa kuingilia chumbani ni utamaduni pia wa japani pia unavua ndara zako ukiingia chumba cha mtindo wa kijapani kwa kufanya hivyo unaweza kupumzika vizuri na ile harufu mwanana ya mkeka wa tatami me kipindi cha jifunze kijapani cha leo usipange kukosa kipindi kijacho