hali gani msikilizaji kama kawaida tunakutana kwenye darasa la jifunzi kijapani kutoka nhk wrld japani naitwabaet mlanzi nami ni martin mwanje tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tunakuletea somo la kumi linalohusu kuulizia kitu fulani kinagharimu kiasi gani tam ndiye muhusika wetu mkuu kutoka vietnam amefika kwenye duka la vifaa vya kielektroniki na rafiki ya yaka tam anataka kununua kikausha nywele acha tusikilize mazungumzo yao katika somo hili la kumi amae goi eso koewasarasara he koewaae いいいいくくららででですすすす。すす。かかセーールって書いてて書ある。聞みみよまません。このドライヤは円え、高すぎますたくさんありますね。 ayaka akasema sugoi deso inasitaajabisha sindio kisha akamwonyesha tam aina tofauti za vikausha nywele korewa sarasara hea hii inafanya nywele zako kuwa laini kama hariri korewa iangajertp na hii inafanya nywele zako zingae a akauliza ikra deska ni oh, bei gani ayaka akaangalia akaona kibandiko cha rangi nyekundu kikiwa kimeandikwa punguzo la bei seru te kaite a kibandiko kinaonyesha kipo katika punguzo la bei kitemio tumuliza mhudumu akamwita muhudumu smimae samahani kono doraiwa ika deska hiki kikaosha nywele ni bei gani mhudumu akajibu tam akashangaa akashangana kusemat eh, toba ni gali kwangu tam aliweza kuulizia bei ya kikausha nywele lakini kwa bahati mbaya hakuwa na kiasi hicho cha pesa usemiwa msingi wa leo ni hiki kikausha nywele ni bei gani ukiifahamu usemi huo utaweza kuulizia bei ya kitu chochote sikiliza maana ya kila neno katika usemi huo kono ina maana ya hiki hikira ni kikausha nywele ni kiunganishi cha mada ya sentensi ni kiulizi chenye maana ya bei gani <muchas> hoja kuu ya leo ili kuulizia bei ya kitu tumia usemi bei gani yaani ds kwa hivyo unachotakiwa kufanya ni kuonyesha bidhaa na kuuliza ikora deska namna hivyo na unaweza kutumia moja ya maneno ambayo tumejifunza katika somo la tisa hii hiyo au ile kore sore are ili kuuliza kore wa ikura mathalakorewaioradesa hii ni bei gani ukijua jina la kitu unachokizungumzia badili kore sore are a kusema ooo na kisha nomino ya kitu unachokizungumzia baada ya Bade hapo usemi wa msingi unakuwa hiki kikausha nywele ni bei gani yani kono doraya wa ikura deska sikiliza na kisha urudie i deskonodorayaaie sasa tusikilize mazungumzo mengine kwenye duka moja mteja anamuuliza muhudumu bei ya bidhaa a knhnkwides 円 e mana ya mazungumzo hayo ni kama ifuatavyo a samaan onshankwes hlaisukani begani 炊炊飯飯器器円ででですすすいいくくららかかこのはすみませんこの炊飯器はいくらですか uteulizaji bei ya aone zilizopo kwenye rafu ya juu ikiwa kitu kipombali na wewe na muuzaji tumia ano ano kabla ya nomino hutamkwa hn hon jaribu simimase ano ahn wa ikra deska noaa es ni wakati wa kuongeza maarifa bei ilikuwa sehemu ya mazungumzo ya leo awali tulijifunza namna ya kuhesabu hadi kumi Juh. wakati huu tutajifunza namba kubwa zaidi kwanza ni makumi ili kuhesabu katika makumi kama vile ishiii na t ongeza tu kmi yani j baada ya kila namba hadi kwa hiyo kwa ishirini sema mbili yaani ni kisha kumi yaani juu ili iwe ni juu kuhesabu kwa makumi kuanzia kumi hadi tisini kwa kijapani itakuwa j sn ynj j ruuj nanaj hhj kisha tuje kwenye mamia mia moja ni hyak kama awali tu ongeza mia moja yaani yak baada ya kila namba kuanzia mbili hadi tisa kwa hiyo mia mbili kwa kijapani ni ni kisha yaku na kuwa ni yaku nam lakini matamshi yanaweza kuwa tofauti kidogo mia tatu hutamkwa mbyak miasita hutamkwa pyak na mia nane inatamkwahp moja ni nise lakini hapa pia matamshi hubadilika eltt inatamkwa snze 8 inatamkwa hase ili kutamka namba anza na kiwango kikubwa kabisa hadi kidogo kwa mfano 1234 inatamkwa se ni haksj sikiliza kwa mara nyingine mazungumzo ya somo la leo すごいでしょこれはサラサラヘアこれはツヤが出るタイプへーいくらですかセールって書いてある聞いてみようすみませんこのドライヤーはいくらですか9900円です。 na sasa ni wakati wa kipengele cha ushauri wa harusan na hii leo tutazungumzia noti na sarafu za japani japani ina aina 4 za fedha za noti noti aeni 1 25 a 1 huwezi kukutana na noti chakavu hiyo ni kwa sababu benki kuu ya japani inakusanya mapema noti zote zizotumika sana na kuziharibu kisha zinabadilishwa na mpya noti za yeni el1a el5 zinatolewa kwenye mzunguko wa fedha na kubadilishwa kila baada ya mwaka au miaka miwili na noti mpya zinapendwa sana nchini japani ni kweli na itifaki nzuri unapotoa fedha taslimu kama zawadi kwa wanandoa kwenye harusi au kwenye sherehe zingine ni kuweka noti mpya kwenye bahasha ambazo ni mahususi kwa sherehe husika kumbe kwa upande wa sarafu kuna aina st ni 1 51 lakini huwezi kutumia sarafu ya yeni 1 au yeni ta kwenye mashine ya kuuzia vitu ama vending amamashine hivyo kuwa mwangalifu umefurahia kipindi cha leo cha jifunze kijapani msikilizaji usipange kukosa kipindi kijacho ya?