habari gani kila mmoja ni wakati wa jifunza kijapani kutoka radio japani mimi ni bathlet milanzi nami ni martin mwanje tufurahie kujifunza kijapani pamoja leo tunakuletea somo la tatu kuhusu jinsi ya kusema wapi umetokea katika mazungumzo ya somo lililopita mhusika wetu mkuu tam kutoka vietnam aliwasili katika nyumba ya harusan atakako kuwa naishi akiwa japani amekutana na mwenye nyumba harusan ambaye ni roboti leo wanafanya karamu ya ukaribisho kwa heshima ya tam meza imesheheni vyakula vitamu ambavyo kaito mwanafunzi mpangaji mwingine ameviandaa kaito anapenda kupika 私大家のハル、ねはい、です。 mt ode sonegi tupitie mazunguzo hayo mstari kwa mstari kaito amemkaribisha tam kuanza kula tamsn tabete ne ai yani, furahia mlo tamsn am akajibu asamte nitafurahia kisha tam hakajitambulisha Desu. yani mimi ni ninatokeaetna wapangaji wengine wakajitambulisha pia kwanza mmimi ni inaokea cinimpiga picha ishamimi ni Kaito. Desu. ni wanafunzroboti anajitambulisha pia oyano haru es yani mimi ni mwenye nyumba haru mia anasema san rusanwa nandemosteimas yani harusan anafahamu kila kitu tam anasema so desk o oh, kumbe kisha naongeza anaongeza tuendelee kuwa na ushirikiano mwema wapangaji wa nyumba ya harusan ni wa kipekee sana Mia, ni mpiga picha kutoka china kaito ni mwanafunzi mjapani ambaye yuko vizuri katika mapishi harusan mwenye nyumba usemi wa msingi kwa leo ni ninatokea ninatokeataaukijifunza usemi huo unaweza kuwaambia watu mahali unapotokea nchini japani huenda ukaulizwa kuhusu nchi yake ya nyumbani mara kwa mara hoja kuu ya leo ukitaka kusema mahali unapotokea ongeza yaani mmetokea baada ya jina la nchi eneo au mji kara ni kutoka ni kiunganishi kinachokuja baada ya numino kikiashiria sehemu ya kuanzia au mahali pa asili mmekuja ni wakati uliopita wa kitenzi r yani kuja jaribu kukumbuka usemi huo kama ulivyo kara s tam anatokea vietnam kwa hiyo ni Betonamu kara tnakart lakini mia si ametumia usemi tofauti upomakini katika suala la mia baada ya g yani china aliongeza na kusema 国かです やn yani, にimetokea cina badal ya kusema から来ました unaweza pia kusema からです sizten なa urudiekwa suti ベトナムからきました中国からです eパi sasa tusikilize mazungumzo kuhusu watu wanapotokea doera kaa deska amerika kara kimasta tupitie mazungumzo hayo sasa doera kaa deska unatokea wapi ni usemi unaotumika kuulizia mahali ambapo mtu unayezungumza naye anatokea o ni kiulizi kinachomaanisha wapi kina maana sawa na doko ambapo tulijifunza katika somo la kwanza lakini doera ni kiungwana zaidikaa kara ni ninatokea marekani marekani inatamkwa sasa nizamu zami yako skilizana urudie kaa kimast aimeuaj hmm, jaribu kusema unapotokea fikiriya kuwa unatokea tailand vipi ni sahihi kusema tailand ni Thai. Thai. jaribu tkaaka ninaotokea kenya hivyo kwa mimi nitasema kenya kara kimashta naam ni kweli na sasa jaribu jibu swali l kwa kutumia mahali unapotokea tuende kazi doera kara deska kuanzia sasa na kuendelea hakika utaweza kuwaambia watu mahali unapotokea usemi wa ziada kwa leo ni sentensi hii ya tam jaribu kuikumbuka sodesksodes ni usemi unaonyesha kuwa umeelewa kile alichokisema mtu unayezungumza naye una maana ya o oh, kweli au kumbe usemi huu hutumika mara kwa mara wakati mtu anapoelezea jambo kuna kaa mwishoni mwa sentensi hiyo lakini lakinite hiyo si swali hivyo hakikisha haupandishi kiimbo chako mwishoni mwa sentensi sasa ni wewe msikilizaji sikiliza na urudie so deska vipi umeweza kusema vizuri sawa so, basi kwa mara nyingine tusikilize mazungumzo ya somo la leo sikiliza kwa makini hasa jinsi watu hawa wanne wanavyojitambulisha tamsa taksan tabetene ベトナムです。ベトナムから来ました。ミーアです。中国からです。写真家です。僕はカイト学生です。私、大家の春です。はるさんは何でも知っています。そうですか。よろしくお願いします。 na sasa ni wakati wa ushauri wa harusan ambao unakutambulisha utamaduni na maadili ya kijapani mada ya leo ni jinsi ya kusalimia watu nchini japani kuinama wakati wa kusalimiana ni desturi nchini japani pia watu nchini japani kwa kawaida huinama pale wanapojitambulisha na jinsi ya kuinama daima ni vile vile hapana uhusiano wako na mtu mwingine utaamua ni kiasi gani utainama iwapo ni mkubwa kukuzidi umri au ni mkubwa wako wa kazi utainama zaidi kama mtu huyo ni rika lako au mdogo kwako basi kuinamisha kichwa tu itatosha hampeani mikono au kukumbatiana kupeana mikono nyakati fulani hutumika kwenye masuala ya kibiashara lakini si kawaida kuhusu kukumbatiana ni nadra sana kwenye mazingira yoyote yale kama ulitaka kumkumbatia mtu uliyokutana naye itashangaza sana msikilizaji umefurahia kipindi cha leo cha jifunze kijapani tovuti ya kipindi ni wnhkrj mkwaju leson mkwaju sw mkwaju ungana nasi tena kujua watazungumzia nini