helo msikilizaji umewaadia wakti wa kipindi cha jifunze kijapani kama ilivyo ada na udha wako ni mimi batlt milanze nikosambamba na martin mwane tufurahia kujifunza kijapani pamoja tena leo eh? tunakuletea somo la pili linalohusu kujitambulisha nam katika somo liliopita tam mwanafunzi kutoka vietnam alikuwa anatafuta nyumba ya harusan atakayokuwa naisha akiwa japani wa nyumba hiyo Kaito na mia, mara ukapita hapo na kumnyesatam mahali ilipo nyumba hiyo sasa sikiliza mazungumzo ya somo sasizamazunu yasomohi lapii d rさん 新しい1人がつきましたよ yoそいしいました bo so oynoharsan des t tamdes ds onegi na sasa tuangalie sentensi baada ya sentensi ya mazungumzo hayo mia mwanamke aliyemwonesha tam njia ya kuelekea mahali iliko nyumba ya harson anasema mlangoni tadama yani nimerudi mwanafunzi wa kiume kaito anafuatia kwa kusema harusan atarashi juunyingaskimastayo yani harusan mkazi mpya amewasili kisha sauti kutoka ndani inajibu sawa wakati tamu na wenzake wakiingia sibuleni roboti aliyekuwa juu ya meza alianza kuzungumza ana mwonekano kama wa wamdoli wa kitamaduni wa kijapani wakokeshi mdoli wako keshi umetengenezwa kwa mbao una sura ya duara na mwili wa mche duara okosoahaa am anashangana kusema eh, yani oh, ni roboti kata anajibu so yano harsa des ndiyo yeye ni mwenye nyumba wetu asa kisha tam anajitambulisha gkses mimi ni ta ni mwanafunzi york onegasims tafadhali tuendelee kuwa na ushirikiano mwema mwenye nyumba ya harusan ni roboti inayofanana kabisa na mdole wa kokeshi roboti huyu anaitwa harusan na daima huwatazama wakazi wake kutokea kwenye meza iliyoposebleni ana vipaji vingi vyenye manufaa tutafahamu zaidi kari masomo haya yanavyoendelea usemi wa msingi wa leo ni mimi ni a ni mwanafunzi tamu desu. Desu. ukifahamu usemi huu utaweza kusema jina na kazi yako ili kujitambulisha hoja kuu ya leo unaposema jina na kazi yako ongeza desu. baada ya kila nomino inayoelezea jina na kazi baada ya jina tamu. ongeza desu. ili kutengeneza usemi yaani mimi ni tamu na baada ya mwanafunzi gaks ongeza des ili kutengeneza usemi des yaani ni mwanafunzi subiri kwanza hutakiwe kutumia neno linaloashiria kiima mimi hapana sio lazima iwapo mada au kiima kinajulikana katika muktadha husika mara nyingi haijumuishwi katika usemi wa msingi wa leo kiima ni dhahiri mimi kwa hiyo kuto kukijumuisha ni jambo la kawaida tu ni zamu yako msikilizaji sikiliza na urudie nam irabu uu katika silabi su ya neno desu ni hafifu kwa hiyo tamka kama des taods akse despi umepatia <tune> sasa tusikilize utambulisho binafsi kwenye mazungumzo haya wacha tupitie mazungumzo hayo habari mimi ni ana ni mwanafunzi ni salamu inayotumika wakati unapokutana na mtu kwa mara ya kwanza t sz nafurahi kukufahamu mimi ni suzuki suzuki ni jina la familia nchini japani utambulisho binafsi kwa kawaida hufanywa kwa kutumia jina la familiaimeelewa oh, sasa mskilizaji skiliza naurudie はじめましてアンナです学生です。はじめましてアンナです学生です。さあ、ジャリボコジタンブリシャン。フィギュリコワジナ・ラコニ・トーマス。 Thomas. sema mimi ni tomas kwa kijapani twende kazi mae kama unafanya kazi katika kampuni mwajiliwa wa kampuni kwa kijapani ni k aisa sasa basu. sema mimi ni mwajiliwa wa kampuni kwa kijapani a はじめまして。はじめまして。トーマスです。会社員です。 tovuti ya kipindi chetu ina orodha ya nomino za kazi zingine tumia wakati unapojitambulisha tovuti yetu ni www nhk or jp mkwaju lesson mkwaju sw mkwaju usemi wa ziada wa leo ni kutoka kwenye sentensi ya tam jaribu kukumbuka usemi wote kama ulivyo ulivyoonegaisimas inamaanisha kitu kama hiki asante kwa msaada utakaokuwa unanipatia tafadhali tuendelee kuwa na ushirikiano mwema ni sentensi unayoisema kwa mtu utakayekuwa unashirikiana naye amuya kwako sasa msikilizaji sikiliza na urudie ようこそいらっしゃいましたえロボットそう ハルさんです。はじめましてタムです。学生です。よろしくお願いします。ナムバトレ a ギジャパニーキナア i ナタチュザヘルフィア a カ a n ヒラガナナカタカナシヨン。よ ni kweli lakini hapo awali akikuwa na herufi zozote sipukuwa herufi za kichina za kanji tu herufi za kifonetiki za hiragana na katakana na zimetokana na zile za kanji kumbe katakana hutumika kuandika majina na maneno kutoka lugha zingine karibu kila kitu kingine huandikwa kwa herufi za hiragana na herufi za kanji sasa zinatumikaji zenyewe zinatumika kuelezea maswala muhimu herufi za kanji ni diogramu kwa hiyo kwa kuzitazama tu unaweza kuelewa zinamaanisha nini mm, labda lakini kuzifahamu zote inaonekana ni vigumu ni kweli nchini japani watoto wanajifunza herufi za kanji kidogo kidogo kuanzia shule ya msingi hadi sekondari ya juu msikilizaji umefurahia kipindi cha leo cha jifunze kijapani unganana stena wakati mwingine ufahamu mengi zaidi