gani msikilizaji na ni wasaa wajifunze kijapani kupitia redio japani leo tunaanza toleo jipya la kipindi hiki naitwa btlt milanzi nami ni martin mwanje tutafurahia kujifunza semi mbalimbali mbali pamoja na kisha unaweza kujaribu semi hizo utakapokuja nchini japani eh? pia tutazungumzia utamaduni wa kijapani na taarifa za kitalii leo tutajifunza usemi wa kuulizia mahali usika wetu mkuu katika kipindi hiki ni tam mwanafunzi mchangamfu kutoka nchini vietnam tam alijifunza kijapani yeye mwenyewe na anaweza kuzungumza kijapani cha msingi alitaka kufahamu zaidi kuhusu lugha hiyo na utamaduni wake sambamba na vivutio vya maeneo mbalimbali nchini japani hivyo basi ameamua kuja kusoma chuo kikuu jijini tokyo katika somo letu hili la kwanza tam ndiyotoa amewasili nchini japani kwa mara ya kwanza na anajaribu kutafuta harusnu yani nyumba ya, ya harusan ni nyumba ya kupanga atakayokuwa anaishi ambapo watu mbalimbali mbali, pia wanaweza kupanga na kuishi humo kila mmoja akiwa na chumba chake binafsi lakini wote wanatumia pamoja maeneo kama vile sebule na jikoni namna hiyo wanaweza kutangamana mwanamke mmoja mwenye kwenda na mitindo ya kisasa ya mavazi na mwanaume mmoja ambaye ni mwanafunzi wanaotokea kupitia hapo hivyo tam akaamua kuwaulizia mahali anakokwenda tusikilize mazungumzo ya somo la kwanza wa doko anakokwendaasomo あれ、僕たちのうちだよねすぐ近くです一緒に行きましょうこっちだよはいありがとうございますナササトアンガリエセンテンシーバーダーセンテンシーアマズングムズオタムアリウリーザーすみませんヤに、サマハーニーハルサンハウスはどこですかニュンバヤハルサンイコアピカイチョマナフンソキウメアカセマ rs yani nyumba ya harusan re bukutai no ui dayone oh, ndiko tunakoishi kisha mia yule mwanamke akasema g ak es ni jirani ioniikimaso tunaweza kwenda pamoja kaito akaongeza koi dayo yani ni huku tam akajibu agaoo yaani sawa asante sana wale wapita njia wawili walikuwa wakazi wa nyumba ya harusan usemi wa msingi kwa leo ni nyumba ya harusan iko wapi harusan House wa doko deska kama utafahamu usemi huu basi utaweza kuulizia mahali tusikie maelezo kuhusu usemi wetu wa msingiharsaa ni jina la nyumba hiyo ya kupanga w ni kiunganishi cha mada kwa hiyo mada ni nini ni kini cha mazungumzo kitu unachokizungumzia katika sentensi hii house. ndiyo madads ina maana iko wapi hoja kuu ya leo ukitaka kuulizia mahali ongeza kiunganishi wa baada ya jina la mahali kisha sema Doko desu ka? do ni wapi ukiongeza des na kupandisha kiimbo hufanya iwe swali kwa hivyo unaongeza wa doko deska baada ya jina la mahali si ndiyo naam sasa ngoja tufanye mazoezi sikiliza na urudie doko ssadoko vipi umeweza na sasa tusikilize mazungumzo kuhusu kuulizia mahali mime toirewdok des sokodes tupitie mazungumzo hayo mima toirewadoko desk samahani cokikuwapi ukitaka kumuuliza mtu swali kwanza anza na samahani si choo ni te neno lililotokana na lile la kiingereza la toilet asoko desu. ni pale so inamaanisha pale kuna namna mbalimbali za kujibu lakini watu kwa kawaida watakuelekeza kwa kuonyesha kidole uelekeo huo hivyo usio na shaka sasa basi nsikiliza naurudia kwa sauti doko desu ka? wa doko adok toieaoks e toirewadokes jaribu ukitaka kufahamu njia ya kuelekea kituoni unasema kituo kwa kijapani ni Eki. Eki. Haya, jaribu sas kuundasenens imase iwadoko wa mase wadoko des sasa hivi tuelekee duka la sa24 jaribu kuulizia duka la 24 liliko duka la 24 kwa kijapani ni kobini コンビニすみませんコンビニはどこですか sasa basi tunakuletea usemi wa ziada wa leo katika kipengele hiki tunakutambulisha usemi kutoka kwenye somo letu ambao utafaa iwapo utaukumbuka sawa sawa na usemi wetu wa ziada wa leo ni kutoka tiaa hutumika kuonesha shukrani maana yake ni asante sana unaweza kusema tu arigato tulakini ni ungwana kusema aigatoozaimas ni zamu yako sasa msikilizaji jaribu kusema hivyo aigato so, ozaimas sawa basi sikiliza kwa mara nyingine mazungumzo ya somo letu la leo wakati huu jaribu kusikiliza kwa makini zaidi kipengele ambacho tam aliulizia mahali mmedoko <muchasana> es ハ,ルサンハウスあれ僕たちの家だよねすぐ近くです一緒に行きましょう。こっちだよはいありがとうございます何も言うのですがサウチの動画はサウチの動画です ni kweli silabi nyingi katika lugha ya kijapani zinaundwa na konsonati moja na irabu moja lugha hii ni mororo isiyokuwa na lafudhi nyingi kwa hiyo inaweza kusikika kama mtu anaimba haina lafudhi kabisa kwa ujumla lafudhi katika kijapani hutokea kutokana na toni za juu na za chini sio sauti ya nguvu au sauti ya fifu kila neno lina sehemu ambapo toni hushuka hiyo hutengeneza toni ya sentensi nzima kwa mfano mefurimast ina maana ya mvua ilinyesha lakini kama utatamka namna hii amega furimashta maana itakuwa pipi imedondoka kweli kijapani hakina sauti nyingi sana kwa hiyo utamkaji wake si mgumu sana baada ya muda toni itakuwa sawa iwapo utaendelea kusikiliza kwa makini sawasawa so, so. nami nitafanya hivyo basi unaweza kukipata kipindi hiki kupitia tovuti yetu ya www nhk orjp mkwaju leson mkwaju sw mkwaju mazungumzo ya somo pia yanapatikana katika muundo wa katuni ya anime ukifika hapo bila shaka utatazama mwenyewe ungana tena wakati mwingine ufahamu zaidi juu ya nyumba ya harusan anayoishi tam